tình yêu...đau lòng???

fruit NHO

Active Member
tại sao khi yêu ai cũng cứ hy vọng , hy vọng , mong chờ , tưởng tượng thật nhiều

rồi khi ko đạt đến đc điều đó , ng ta lại thất vọng
mong chờ nhiều quá , khi ko đc hưởng , ng ta lại buồn ?????

thế nhưng , vẫn yêu ???

Grenouille_vert

Moderator
Đương nhiên! Có một ai đấy để yêu là đã là điều hạnh phúc rồi, còn người đó có yêu mình hay không thì còn là sự may mắn, là "số phận" nữa...
Còn tại sao khi yêu người ta lại hy vọng? Tại hy vọng nuôi dưỡng cuộc sống mà, không có hy vọng, cứ lờ đờ như ngọn cây ngọn cỏ thì còn gọi gì là sống, huống gì là tình yêu? Yêu ai, chẳng qua cũng là hy vọng mình đã tìm ra hạnh phúc đích thực của đời mình, hy vọng có một ai đó để tin tưởng, để chia sẻ buồn vui, hy vọng có thêm một động lực để thấy cuộc đời đẹp hơn, đáng sống hơn.
Còn nếu love but not to be loved in return thì có gọi là thất vọng không? Chắc chắn là không rồi, quan trọng là mình đã tìm thấy một ai đó để love, quan trọng là mình được nhìn người đó lúc nào cũng vui vẻ, tươi cười, quan trọng là mình đã có something special để lưu giữ trong bộ nhớ, để rồi sau này có thể vui vẻ kể với con cháu rằng once, I loved....
have faith when u love! Khi yêu hãy giữ vững niềm tin của mình, bởi yêu một ai đó cũng là mình đã biết tin tưởng, biết hy vọng, biết xúc động,... điều đó cần thiết lắm chứ! Oanh xem Love actually chưa? Tình yêu có ở mọi nơi, mọi chỗ, đôi khi disappointed cũng lại là một cơ hội để mình tìm ra love of our life là cái gì ;)

fruit NHO

Active Member
Grenouille_vert said:
Đương nhiên! Có một ai đấy để yêu là đã là điều hạnh phúc rồi, còn người đó có yêu mình hay không thì còn là sự may mắn, là "số phận" nữa...-----> trường hợp ngược lại thì sao ???? có nhiều ng yêu mình < chẳng hạn > , rùi có 1 ng để yêu thực sự, rùi ....thôi , ko nói nữa !
Còn tại sao khi yêu người ta lại hy vọng? Tại hy vọng nuôi dưỡng cuộc sống mà, không có hy vọng, cứ lờ đờ như ngọn cây ngọn cỏ thì còn gọi gì là sống, huống gì là tình yêu? Yêu ai, chẳng qua cũng là hy vọng mình đã tìm ra hạnh phúc đích thực của đời mình, hy vọng có một ai đó để tin tưởng, để chia sẻ buồn vui, hy vọng có thêm một động lực để thấy cuộc đời đẹp hơn, đáng sống hơn. ---> hy vọng nuôi dưỡng cuộc sống nhưng lẽ nào thất vọng ko làm ng ta buồn ?
Còn nếu love but not to be loved in return thì có gọi là thất vọng không? Chắc chắn là không rồi, quan trọng là mình đã tìm thấy một ai đó để love, quan trọng là mình được nhìn người đó lúc nào cũng vui vẻ, tươi cười, quan trọng là mình đã có something special để lưu giữ trong bộ nhớ, để rồi sau này có thể vui vẻ kể với con cháu rằng once, I loved....
have faith when u love! Khi yêu hãy giữ vững niềm tin của mình, bởi yêu một ai đó cũng là mình đã biết tin tưởng, biết hy vọng, biết xúc động,... điều đó cần thiết lắm chứ! Oanh xem Love actually chưa? Tình yêu có ở mọi nơi, mọi chỗ, đôi khi disappointed cũng lại là một cơ hội để mình tìm ra love of our life là cái gì ;)
em xem LA roài ......nhưng nhiều khi nhận ra mình đang hy vọng , đòi hỏi quá nhiều ...con ng ko hoàn hảo .....nhưng có những cái vẫn ..........
hình như yêu 1 ng khó quá !:(

p3yeu

Member
sống trên đời con người ko fai đi tìm 1 người hoàn hảo trọn vẹn để yêu mà là học cách yêu thương 1 người ko hoàn hảo trọn vẹn nhất ;-)

Tình yêu đúng là đau lòng thật đấy...không chỉ đau lòng người trong cuộc mờ người ngoài cuộc cũng đau lòng...hình như con người ta không thể nào có một trái tim sắt đá, vững vàng trước mọi sóng gió của tình yêu, của cuộc đời...luôn luôn fải suy nghĩ....luôn luôn fải đối diện...và có thể gục ngã bất cứ lúc nào...bạn bè nhiều khi không thể đưa ra được những lời khuyên thật đúng đắn...vì bạn bè đâu fải người trong cuộc...mà tình yêu nó không có chỗ cho người thứ 3..tất cả là do 2 người...nghĩ gì làm gì...fải tự lực hết...bạn bè chỉ có thể đứng bên cạnh...nâng đỡ 2 người mà thôi....
Giá như yêu mà ko fải đau lòng........................

fruit NHO

Active Member
yêu thương 1 ng trọn vẹn
nhưng ng ta cho đi , đặc biệt là những gì cần 2 phía như tinh` yêu ... :( ...thì ai chả hy vọng nhận lại

đặc bịt con ng như chị , ghét tình yêu đơn phương :p

Nói luôn dễ hơn là làm...biết yêu đơn phương là khổ nhưng người ta vẫn không thể dứt ra...
Nhưng đơn phương ko fải là những gì em muốn nói...em chỉ muốn nói là...yêu rồi mà fải đối diện với kết cục....bi đát...đó là khổ...yêu mà fải nghĩ là ko yêu...đó là khổ...mà nói cho cùng...ko yêu thì thôi...đã yêu mà fải chia tay....là khổ...

Grenouille_vert

Moderator
Ô dễ chứ! Em cần một người để yêu chứ có cần một người để thần tượng đâu? Nothing's perfect, chẳng ai là hoàn hảo cả, khi nhớ về một ai đấy, nhiều khi điều đầu tiên mình nghĩ đến không phải là sự xinh đẹp, giỏi giang, mà lại là cái tính tình "quái dị", hoặc thậm chí là vì người ta không yêu mình nữa :) Chứ nếu "yêu" để rồi nhận ra những tính xấu của người ta, để rồi thất vọng vì nó thì mới chỉ gọi là ngộ nhận thôi :), không lo!
Thất vọng thì ai chẳng buồn, cái chính là em nhìn cái cốc còn đầy một nửa hay vơi mất một nửa mà thôi! Nói như thầy giáo của Nôbita lúc Nôbita bị 0 điểm ý, con người sinh ra cặp mắt ở trước mặt chứ không phải ở sau đầu để làm gì? Để luôn hướng về phía trước, luôn hy vọng ở cuộc đời, dù cho phía sau mình đã gặp phải thất bại gì! Ôi doraemon của mình :)

fruit NHO

Active Member
đã yêu mà fai? chia tay ---> khổ
nhưng yêu , đến lúc .....mà ko chia tay đc vì ...ngại , vì ko muốn làm ng kia đau ....vì .....vì .....vì -----------> khổ hơn !

fruit NHO

Active Member
khi mà ko còn là 2 phía
theo chị dù đau lòng trc mắt nên kết thúc .....
ng ta phải biết lùi 1 bước mà em ....thà đau ngay lúc đấy còn hơn là dấn sâu ....sâu...thật sâu ....rồi đau khổ ......

tình yêu phải là 2 phía .....

Grenouille_vert

Moderator
Ây, cái gì mà gượng ép thì còn kinh khủng hơn! Thà đau khổ một lúc để sau đấy vui vẻ mà nhìn nhau, còn hơn cố đi giữ một cái gì đấy không thể giữ được! Đến lúc người kia biết được thì còn khổ hơn, lúc đấy đến nhìn mặt nhau cũng chẳng thể nữa...
Tình yêu không cần nhiều thế, một phía (phía mình) cũng là đủ rồi, đừng để người ta biết mà áy náy, thế là được...

Cái chính là một bên thì có thể rất thoải mái sau khi chia tay...rồi sẽ thăng bằng lại ngay...nhưng...bên kia liệu có thể hoàn toàn không nghĩ ngợi gì...
Vẫn biết là "thà đau đau một lần rồi thôi"...nhưng ko bít sau này có còn đối xử với nhau dc như bạn bè ko nhỉ....cũng hơi khó....

fruit NHO

Active Member
theo như kinh nghiệm của chị < ko phải chuyện của chị , nhưng chị bít > thì là ....cũng phải mất 1 time
nhưng sau khi iu mà trở lại best friend thì là tốt nhất , vì 2 ng đều hiểu nhau rất mực roài ........:x .......

time sẽ xoa dịu đi thôi
còn cái ng mà ko thoải mái ý , nếu là vấn đề chỉ vì ko yêu nhau nữa , buồn vì ko yêu nữa < tức là ko mún chấm dứt > thì sẽ phải nhận ra rằng tình yêu ko mất đi ...
còn nếu vì cãi nhau hay rì khác thì ...chịu !:p

< sao mình nói khó hiểu thế nhỉ ? đọc lại chả hiểu rì !>

Hờ hờ hờ...chuyên Văn chị iem mình thế đấy chị ạ...ngồi có thể tuôn ra hàng tràng nhưng rồi...đọc lại chẳng hiểu cái gì cả:)):)):))
Mà lạ thật...khi ex của mình có new...lại đau khổ...YÊU=ĐAU KHỔ...đến là...đau khổ......:p

unni_x

Active Member
ý, thế hóa ra ko chỉ có mình un đang có vấn đề trong tình iu à ;-) chị Oanh với em Hoa thía nào, tâm sự đi :D đọc hoài mà chả hỉu gì cả :p

Khó hiều nó mới là tình yêu...yêu mà cái gì cũng thông thoáng hết thì còn nói làm gì...
Mà tất cả những gì em nói...có fải chuyện của em đâu:">
Chị Un lớn hơn bọn em (em với...;))....vậy nên chị cho nó lời khuyên giúp em nhá..mà về chuyện gì nó lại ở tpoic "Yêu" kia mới chết chứ:(:)))...nhiều topic quá...nó lâonj:))

fruit NHO

Active Member
chị Oanh thì tạm thời vẫn đang :x ......đúng là nhìu khi con gái lớp Văn nên hay nghĩ ling tinh ..
với cả có lẽ mình mơ mộng nhìu quá , đến khi nhìu lúc cuộc sống ko thể ..thì mình lại vỡ mộng thoai
chuyện cũng chẳng có rì ......:p ......vấn đề trong t/y thì ai chẳng có vấn đề ...thôi <@ un> cứ cố gắng hết mình và làm theo trái tim thoai em ạ !

Lucifer

Active Member
biết sẽ ko có kết quả
biết mình sẽ đau khổ
mà sao mình vẫn lao đầu vào
càng cảm thấy trông vắng đau khổ
chỉ muốn dứt khoát 1 lần để rồi quên đi mãi mãi
nhưng vần ko thể
ôi cái cảm xúc yếu mềm
con tim yếu đuối
chỉ biết chôn chặt mọi cảm xúc vào sâu thẳm trong lòng
để rồi tự dằn vặt gặm nhấm nỗi ưu phiền