Thi đại học gì ???

baby love

Moderator
ko thi ở nước mình đã
rồi nếu được thì đi sau
Tiếng Hàn còn chưa biết :|
tui thi Khoa tiếng Hàn Đh Ngoại ngữ mà

chocomog_257

Moderator
nói mới nhớ ra - có 1 chị cựu hs CVA, cũng là hs cũ mẹ tui tốt nghiệp khoa Hàn ĐHNN, bây h sang Hàn học tiếp mà cũng có người yêu Hàn bên đấy gòi :D hình như chị ý có nick trên 4r ^^ cần thiết thì có thể hỏi chị ý lấy kinh nghiệm ;)

chocomog_257 said:
ko, vấn đề ở đây là ĐẦU VÀO :| thi ĐH ở HQ cũng kinh khủng, nặng nề ngang VN mình thôi. Còn sang nước khác thì đấy lại là chuyện khác. Học ở đâu tất nhiên đều khó cả rồi :D
hq thực ra cũng ko hay lắm đâu. bọn giám đốc hq nổi tiếng là bóc lột lao động + coi thươg` nhân viên :-S
học ở đây khổ bỏ cha, đảm bảo học tốt 3 môn toán văn anh và 1 cơ số các môn khác nữa :)) ( vd như gdcd :)) ). rồi lại còn kiếm việc v..v học đh mà thất nghiệp thì thà cấp 3 xong đi học nghề còn hơn. nói chung cái nền giáo dục vn chả biết đến bao h mới khá lên đc -> chuồn là thượng sách :D nhưng mà chuồn đi đâu mới là vấn đề.
ĐM thì lo j học giỏi thế thể nào cũng có scholarship. nhưng đm đi mấy nước asia thì hơi phí

p3yeu

Member
nhật thì đời sống cũng ngang ngửa mỹ roài còn j mày :)) mỗi tội nhật ko nói tiếng anh thoai...tao với bố tao đang lựa chọn hí hí bi h thấy đi đâu cũng có bạn nhỉ : ở sing thì hứa hẹn với anh tuấn cả yến,ở đức có trà,đi fap' thì có anh tao,úc anh mỹ thấy đâu đâu cũng có bạn =)) đi học vì bạn,cao cả thế :))
mày có đi với tao ko ly
hạnh sự :sao dở hơi tự nhiên nghĩ ra đi học tiếng hàn làm j thế ??? đi hq chán chết,đắt nữa,học khoa tiếng hàn cũng khó xin việc bỏ cha..

p3yeu

Member
chocomog_257 said:
@ Huyền: tao đú theo mầy đi APU đi :)) bên đấy chi phí cũng ko đến nỗi muh Ly :D
@ Hạnh sư: thi vào ĐH ở Hàn cũng khó lồi mắt đấy, cũng nặng nề thi cử y hệt VN mình thôi :|
tao đang nghiên cứu thôi,chứ chắc j đã đi:( mà mày làm như tao đi nhật ngày mai luôn ý :D mà lớp mình cũng nhiều đứa thích đi nhật nhỉ,tao thì bt nhưng thấy chị ý quảng cáo hay hay;)

:)) uh uh đi đâu cũng thấy tao nữa :)) đứa nào rủ đi đâu cũng okie hết :D hôm trc hà rủ đi beijing, hqua huyền rủ đi japan, hnay khánh lại rủ đi us. thằng cậu tao ở france cũng đang mời gọi :)) ts bọn này rủ cứ như là mình dắt túi sắn mấy k $ lúc nào thích là đi luôn đc ý

baby love

Moderator
p3yeu said:
nhật thì đời sống cũng ngang ngửa mỹ roài còn j mày :)) mỗi tội nhật ko nói tiếng anh thoai...tao với bố tao đang lựa chọn hí hí bi h thấy đi đâu cũng có bạn nhỉ : ở sing thì hứa hẹn với anh tuấn cả yến,ở đức có trà,đi fap' thì có anh tao,úc anh mỹ thấy đâu đâu cũng có bạn =)) đi học vì bạn,cao cả thế :))
mày có đi với tao ko ly
hạnh sự :sao dở hơi tự nhiên nghĩ ra đi học tiếng hàn làm j thế ??? đi hq chán chết,đắt nữa,học khoa tiếng hàn cũng khó xin việc bỏ cha..
quên đi
chị họ chồng làm cho 1 công ty HQ ở VN lương gần 1k :x
mà chị ý mới ra ĐH có 1 năm
ĐM ơi
ông có nick của chị mà ông nói không cho tui :D

chocomog_257

Moderator
ĐM thì lo j học giỏi thế thể nào cũng có scholarship. nhưng đm đi mấy nước asia thì hơi phí
loại dở dang như tớ thì apply vào UK hay US ko ăn thua đâu :)) phải loại trâu điên như Amser mới có cơ may :( ko bao h học ngang được Chi Mai đâu :( đi Nhật so với Sing còn tốt chán :)) nhà đã chả lấy gì làm giàu rồi, đi UK có ủi cả nhà đi cũng khó trụ nổi :|

p3yeu

Member
baby love said:
quên đi
chị họ chồng làm cho 1 công ty HQ ở VN lương gần 1k :x
mà chị ý mới ra ĐH có 1 năm
ĐM ơi
ông có nick của chị mà ông nói không cho tui :D
1000$ ah
thế thì nể roài:">

baby love

Moderator