Thi Chu 3 chuyên Toán - Tin

ngochinsu

Chào các anh chị.

Tình hình là năm nay em học lớp 8,tức chỉ còn một năm nữa để ôn luyện thi vào cấp 3.Em thì mún thi vào chu 3 vì gần nhà,gần trg` cấp 2 (em đang theo học chu 2).... dạy tốt.... nói chung là em quyết thi vào chu 3.hix,em thì chả học giỏi cái môn gì,nhưng có cảm tình đặc biệt với cái khối chuyên toán-tin ;;)

Vấn đề mà em mún hỏi mọi người,những người đã và đang thi lên chu 3 và đặc biệt là vào chuyên Toán-Tin ý ạ,là :

1.Thi lên chu 3 sẽ thi những môn nào ? vào chuyên T-Tin thì thi thêm môn gì nữa kô ạ và thi như thế nào ? Cách tính điểm ? Điều kiện ?

2.Một số anh chị có nói với em nên mua bộ đề thi mấy năm trc' để biết.Thế phải mua ở đâu ạ ?

3.Cái này cực kỳ quan trọng với em đấy ạ.Là : nếu học chu 3 thì sẽ phải mặc áo dài vào những dịp nào ạ ? hix,em sợ lắm,trông em như con trai thế này :">

Cám ơn mọi người đã đọc và trả lời ... :*

Thanh Tùng

Member
1. Em sẽ thi đầu vào 2 môn Toán và Văn. Còn nếu muốn học lớp chuyên và chọn thì sẽ thi thêm môn chuyên/chọn. Em muốn vào chuyên Toán-Tin thì thi thêm 1 môn Toán nữa ngoài 2 môn Toán và Văn bắt buộc. Tính điểm thì mỗi năm một mốc khác , nhưng 2 môn điều kiện là khoảng 15 điểm, môn chuyên khoảng 5 điểm ( hồi anh thi vào Toán Tin cũng chỉ đc 5 điểm môn Toán vòng 2 :p )
2. Mua đề năm trước em có thể liên lạc trực tiếp với trường, hoặc đến hè kiểu gì cũng mở lớp học luyện thi vào Chu, em đăng ký vào đấy học thế nào cũng có. Nhưng theo anh là không cần thiết !
3. Mặc áo dài vào các dịp lễ lớn như : 1-6 , 8 -3 , =)) ... anh đùa đấy , phải mặc áo dài vào ngày Khai Giảng và Bế Giảng ( nhưng chỉ dành cho học sinh lớp 11-12 thôi ).
Gud luck ^^

ngochinsu

Cám ơn anh rất nhiều.Thế ngoài Khai giảng,bế giảng (2 ngày) thì kô phải mặc áo dài vào ngày nào khác ạ ? Kể cả thứ hai hàng tuần T__T hay 20/11 ; 26/3 ; ... TTT___TTT ? Thế lớp 10 có phải mặc áo dài ngày nào không ạ ?

Hehe,em hỏi thế cho chắc thôi vì em sợ mặc áo dài lắm ;;) :))

À thế thi Toán-Tin thì không phải thi Tin ạ ? :-/

xyz_91_xyz

Member
bổ sung
1/Thi văn toán + toán chuyên vào 2 ngày 21-22/6 CVA 3 sẽ lấy ra 1 mốc điểm .Cách tính như sau Văn + toán + x2 toán chuyên . Đk thi môn chuyên > hoặc = 6 mới đủ đk vào lớp /:|
@Thanh tùng :Năm của bọn em là chương trình cải cách :D

ngochinsu

Cám ơn anh,nhưng e muốn thi chuyên toán-tin chứ kô phải là chuyên Toán và chắc chắn là vẫn còn Toán-Tin chứ ạ ? Nghe anh Thiện bảo là kô còn nữa,iem lo quá :(

xyz_91_xyz

Member
Cám ơn anh,nhưng e muốn thi chuyên toán-tin chứ kô phải là chuyên Toán và chắc chắn là vẫn còn Toán-Tin chứ ạ ? Nghe anh Thiện bảo là kô còn nữa,iem lo quá :(
Tóm lại thế này nhé/ Nếu như số lg. học sinh vào CVA 3 ko đủ thì có nghĩa là phải gộp lớp toán và lớp tin lại thành lớp toán tin chứ /Còn nếu đủ thì sẽ vẫn có d1 và d2 như bt thôi/Đấy là do bọn em có đỗ đc ko thôi chứ :-"

U.F.O

Active Member
Nói thật học lớp Tin làm gì
Thời buổi hiện nay xu hướng là học Công nghệ thông tin chứ hem phải học Tin học ~.~

ngochinsu

uềy ,thế có lớp chuyên Tin à ? em tưởng ko có chuyên Tin chỉ có chuyên Toán-Tin nên mới mún vào.Thế nếu mún vào chuyên Tin thì phải thế lào ạ ?

lion_heart90

con gái vào D2 khổ lắm>:)>:),,cái lớp này truyền thống là ít con gái rồi( như ở 0508 ban đầu chỉ có 4 ,,về sau thêm đc 1 đứa nữa là 5=D> =D> ),,mà học tin như shit í
còn mặc áo dài thì như mọi lớp khác thoai,,hình như lớp 10 ko phải mặc:-??:-??

ngochinsu

hé hé,nghe thấy cái Chuyên Tin e đã biết là ít con gái.mà có làm sao đâu,theo đuổi mục đích tương lai của mình thì con gái hay con trai cũng chơi tuốt :))
mà nếu thi vào chuyên Tin ít thì là bao nhiêu hs ạ ? mà sao lại gộp với chuyên Toán,e tưởng chuyên Toán nhiều người thi nhắm chứ ?

lion_heart90

nói chung là tuỳ,,chắc khoảng 30~~> 40 học sink thôi:D
chac tại năm ngoái điểm thi thấp quá nên chỉ tuyển chuyên toán,,ko có chuyên tin,,mong là năm nay sẽ khác\:D/\:D/

U.F.O

Active Member
hé hé,nghe thấy cái Chuyên Tin e đã biết là ít con gái.mà có làm sao đâu,theo đuổi mục đích tương lai của mình thì con gái hay con trai cũng chơi tuốt
mà nếu thi vào chuyên Tin ít thì là bao nhiêu hs ạ ? mà sao lại gộp với chuyên Toán,e tưởng chuyên Toán nhiều người thi nhắm chứ ?
Mục đích tương lai à?
Ý em nói nghề nghiệp đúng không?
Người không học trường báo cũng có thể làm báo
Người không học trường Tin cũng có thể vào nghề ngành CNTT
Đấy là chưa kể các cơ sở đào tạo CNTT đang đầy ra. Em chỉ cần xác định em học tốt khối A là okie rồi, không nhất thiết phải vào lớp Tin. Cuối cùng thì em cũng vào Đại học đúng k0? Mà vào Đại học nó 0 có bắt thi Tin em à. Đại học chuyên ngành CNTT em sẽ được học những gì mà lớp Tin ở cấp 3 đã học. Nhưng nếu em không giỏi khối A thì...cũng ;) ~.~ mặc dù em đã học Tin trước đó.

Mà đó là anh còn chưa hiểu cái ..."mục đích tương lai" của em nó là cái gì cơ. Nói thật, con gái không nên theo cái này . Có gì ra YM anh em mình bàn bạc chuyện này và...hơn nữa ;))
Nhá. YM:Ufodanger -> luôn luôn đợi, đb con gái, xinh và không xinh, miễn là biết nghe nhời =))

her her
lúc đầu nghe cái chuyên Tin tương hay lắm nhưng thật ra có học được cái gì đâu : vả lại chương trình Tin cũng quá cũ và nhàm rồi ko thích hợp vào lúc này
5 tiết Tin 1 tuần chỉ là mất thơi gian đến choi game hoặc việc khác zzz
thấy cái CLB Tin học còn bổ ích hơn :))

ngochinsu

xin đc đính chính là em đã quyết định kô thi Đại Học mà cố học tốt anh và tin để vào FPT học chuyên Thiết kế đồ họa và Aptech học lập trình
thanks anh,để em add
e nghe nói là tạch chuyên Toán thì xuống chuyên Tin,hok biết thế lào ? :))

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000