The Wall sẽ ra album mới !!!!!!!!!

Ban nhạc The Wall hay còn gọi là bức tường sắp sửa cho ra 1 album nữa có tên Nam Châm gồm 12 bài hát, các bài hát trong album này chủ yếu là kể về những truyền thuyết từ xưa ( giống kiểu như " người đàn bà hóa đa" )
Đây là album vol 3, đánh dấu thêm 1 bước trưởng thành của ban nhạc,........

Bao h có trên thị trường, có ai muốn mua tặng em ko?? :>> :>> :>> =)) =)) =))

Hình như là 16-10 Yến ạ .Tớ nghe giới thiệu thấy toàn Mị Châu-Trọng Thủy mí lị Sơn Tinh-Thủy Tinh chả hỉu thế nào .Yến ơi ,ai mà mua tặng ấy thì nhớ bảo người ta mua 2 cái để tặng lại tớ 1 cái nhá .=)) .Thế mới là bạn bè tốt đúng ko ?:">

smooth

Member
2 đứa góp tiền mua tặng anh đi, mà anh ko lấy đĩa lậu đâu nhá !!! :D
Dạo này túng quá, đĩa thì đắt lòi kèn.

éc éc, thôi để em dụ dỗ ai đấy tặng rồi truyền tay nhau nhé, hix, mấy cái truyền thuyết nghe chán chết, chẳng có tình yêu tình báo gì cả...............

thế hóa ra Yen thích thể loại tinh yêu đấy hả .nói thế chư máy ông bà trong truyền thuyết yêu nhau cũng kinh phết .cứ dữ dội như sơn tinh và mị nương ý thời này làm gì có .:D

uh đúng rồi kiểu như cuộc gặp gỡ thật tình cờ và thật bất ngờ mà hôm nay mình vừa học đấy đúng ko?? thời này làm gì có??????? =)) =)) =))

cả đĩa thấy bài mối tình của thủy thần là ổn nhất .bài Nam Châm cũng được .Ghét nhất bài I'm your stylish man
nghe rõ chán chả có ý nghĩa gì

Caramel

Member
cả đĩa nghe được mỗi Trở Về còn hay ...
.. bài này cổ lỗ lắm rồi ... cho vào để nhử những thằng như mình ... đời lắm thằng biết câu ....

chipcom

Member
hic...

mong chờ mãi cuối cùng nghe album nhạt toẹt

bùn không chịu được

bài đầu tiên còn là bài "RA KHƠI" nữa

chẹp ...

ai đã nghe "Nam châm" rồi nào???

hôm nay la live show 9+ đấy!!!

không bít ra sao???

smooth

Member
Mất NH, cái nền của nam châm nó nhạt hẳn, Tuấn Hùng khó đảm trách được cả nhiệm vụ của NH, nên những câu solo chả có tý đáng nhớ nào. sáng tác của Trần Lập ko còn giai điệu cuốn hút, sắc sảo như trước nữa, chắc cạn vốn rồi. Chỉ có mỗi drums Tuấn đầu bạc oánh sướng quá. với cả anh Keyboards thỉnh thoảng thò được câu solo nhái của deep purple vào. bass thì mỗi bài nam châm là còn nổi bật, mà bass của the wall thì chưa bao giờ thấy đặc biệt cả.
cả đĩa mình thích mỗi bài ra khơi, nếu em hiểu với đôi bàn tay cũng được. bài i'm ur stylish man thì lới chuối quá, ko thể xách dép cho bông hồng thủy tinh với mắt đen hồi trước.

chipcom

Member
Kết luận cuối cùng là hơi bị thất vọng một chút.

À, không chỉ một chút.

Nghe đi nghe lại được bài "Cha và con" là tàm tạm và cũng có ý nghĩa.

ngothutra

Member
Kasim_Hoang_Vu said:
thế hóa ra Yen thích thể loại tinh yêu đấy hả .nói thế chư máy ông bà trong truyền thuyết yêu nhau cũng kinh phết .cứ dữ dội như sơn tinh và mị nương ý thời này làm gì có .:D
Ngày nay người ta đánh ghen thì tạt axit chứ đâu có ai tạt nước như Thủy Tinh đâu nhỉ =))

Chào cả nhà, rock Việt tui mới nghe có mỗi Bức Tường thôi nhưng đây cũng là một ban nhạc hay. Cũng có nhiều bài đỉnh như Tâm hồn của đá , Bông hồng thủy tinh, Ngày hôm qua, Rock xuyên màn đêm .... Trước tui không bao giờ thích bất cứ bài hát nào của Việt Nam cả nhất là V-Pop. Tui cứ tưởng rằng các ban nhạc VN đều hát rất sến nhưng người làm tui thay đổi suy nghĩ về Rock Việt là chị tui. Chị tui cũng rất mê nhạc Rock. Một hôm chị tui đưa cho tui album đầu tay của Bức Tường và nói rằng mày thử nghe đĩa này xem thích thì cho luôn nhưng lúc đầu tui không chịu và lấy lý do rằng tui đang bận thi đại học không có thời giờ nghe và không thích nghe nhạc việt. Chị tui bảo nếu mày không nghe thì phí cả đời đấy. Tui nghĩ dù sao chị cũng rất quan tâm đến sở thích Rock của mình nên cũng nghe thử xem. Nghe xong thấy chị tui rất có lý. Và đó là bước đầu tiên tui đến với Bức Tường và Rock Việt. Thấy cũng tự hào khi ở Việt Nam cũng có Rock xứng tầm để không phải buồn khi mà các loại âm nhạc rất sến đang thịnh hành trên thị trường mà bọn bạn lại hâm mộ điên cuồng mới tức chứ.
Về album Nam châm tui đã nghe và cũng đã đi xem LIVESHOW của Bức Tường ở triển lãm Giảng Võ. Theo tui thì album này nghe cũng được đấy chứ( mỗi người có một suy nghĩ khác nhau mà ) . Bài Ra khơi thực chất là dựa trên nhạc dân ca Lý kéo chài khiến tui nhớ về kỷ niệm lớp tui biểu diễn hôm hội trường liên khúc dân ca ba miền.
Bài Dấu vết nghiệt ngã cũng đặc biệt chứ,bài Dế mèn này , bài Nếu em hiểu này những bài theo tui là hay.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000