Thế nào là người khó tính vậy?

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Ừ, đúng là không thể hiểu nổi, hic, không những thế, lại còn mang tiếng là kiêu nữa cơ <_<
Cái gì cũng phải dần dần chứ em nhỉ :)
Nói chung vui vẻ với mọi người thì là chuyện nên làm thôi, nhưng mà không phải là ít cười nói là người khó tính.

Theo chị nghĩ thì người khó tính là người hay xét nét hoặc kỳ kẹt người khác 1 cách vô lý...

Co be vo tu

Member
Ừ, rất đúng. Như mình hồi mới đầu bọn bạn thấy ko mấy khi cười, nó hỏi mình, mày vẫn bình thường chứ??? ;)
Hic, cứ như mình bị bệnh hay làm sao ý........
Khổ thế đấy :blink: :(

GiangNguyen

Member
Khổ , nhưng mà với những người chưa từng làm gì động chạm đến người ta , gặp vẫn chào hỏi bình thường thế mà bị nói ngay là khó tính , khó gần ... chuối thế cơ chứ ???
Nhưng mà em nghĩ mình nên sống đúng với bản thân của mình , chẳng lẽ lúc nào cũng cười , cười nhiều lại tưởng mình có vấn đề là thần kinh thì chết . Cứ tiếp xúc nhiều với mình đi rồi sẽ biết mình thế nào chứ chỉ qua 1 vài lần gặp mà đã kết luận thì hơi bị sớm quá :angry:

Người khó tính khó sống trong xã hội lắm. Chính vì vậy , hãy luôn cố gắng yêu đời. Khi nào cảm thấy khó chịu thì lại cười một cái, <an ủi bản thân là chính>. Còn phải phân biệt rõ ràng giữa ghét và khó tính, vì đáng ghét thì làm sao bì được với tính cách của con nguời chứ. Tốt nhất hãy luôn làm mới mình bằng những nụ cười, bảo đảm, khó tính cũng xuôi liền. :lol:

Cười nhiều quá người ta cho là bị "đao" đó !
Nhưng thực tế thì tốt nhất là vẫn phải tin tưởng vào cuộc sống, vào bản thân mình, luôn luôn yêu đời...
Hòa nhập với mọi người
Nếu như thế thì không ai dám nói mình khó tình đâu!
"Trong cuộc sống không có cái gì là vĩnh cửu cả. Chỉ có khái niệm tồn tại hoặc không tồn tại. Vì vậy , bạn hãy yêu như là yêu lần cuối và sống như bạn phải chết ngày hôm nay"

Không phải
Lúc ấy ng ta sẽ càng thêm tức giận và đau buồn hơn khi ... trả tiền cho bữa ăn
Lúc tức giận thì ... ăn là phương pháp giải quyết hiệu quả nhất đó
:lol: :rolleyes:
Vi người ta sẽ chuyển cảm giác từ tức giận sang ... đau buồn vì ... cháy túi

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000