Tâm sự: Em

rikku

Active Member
<04.17.05><5:11PM> (gần 2 tháng rùi .. )

Như những phút buổi chiều hôm nay.. tôi hiểu, trong tôi vẫn luôn cần có em.
Mỗi ngày, khi chẳng còn điều gì bận tâm.. tôi sẽ tìm đến bạn bè..
nhưng hôm nay tôi chẳng thể tìm được ai. tất cả đều bận bịu với công việc của họ.

Cô đơn?
Giá mà, bây giờ có một ai để trò chuyện nhỉ.
rồi tôi nghĩ đến em.

Thế mà,..
Tôi còn chẳng biết em là ai đấy.
Em không tồn tại..

Cứ thế, tôi hình dung về em, tôi cũng chẳng thể chắc chắn em sẽ ra sao? tôi chỉ có thể biết một điều, phút này, em sẽ ở đây, thế là đủ.

Tôi cũng không quá cần tới em, phải, nếu như hôm nay không phải là hôm nay, có thể tôi cũng không ở đây để viết về em, cuộc sống của tôi còn nhiều điều cứ phải tiếp tục.
Nhưng cuộc sống vẫn luôn có những ngày như hôm nay,..

Cho dù đã có những lúc. Tôi cố làm mọi việc mà có thể tôi cho là có ích.. để không còn những suy nghĩ vu vơ.. không còn em? nhưng, tôi nhận ra càng làm như vậy thì những thoi thóp, những hụt hẫng trong tôi càng nới rộng thêm. Nghị lực của tôi không đủ cho tôi sống một cuộc sống thiếu em.

Tôi cần em.

Nhưng nếu em thực sự ở đây.
Tôi biết, em không vô tư đến thế, em không cao cả như thế, em không dễ dàng như vậy, em không phải là ai có thể ở bên tôi chỉ những lúc tôi cần em và biến mất khi tôi tiếp tục sống cuộc sống thường nhật..
Tôi dè dặt, tôi bơ vơ chẳng hiểu nổi .. nếu như em tồn tại, nếu như bây giờ không phải là những phút như thế này, liệu tôi có sẵn sàng để ở bên em? Liệu tôi có sẵn sàng bỏ đi những điều tôi theo đuổi, trong cuộc sống này, vì em? Tôi sợ hãi phải làm em tổn thương.

Tôi luôn muốn hiểu hết về tôi .. nhưng về tôi với em thì tôi lại chẳng biết được điều gì. Riêng trái tim, tôi luôn muốn hét lên rằng “có”, tôi sẽ ở bên em mọi lúc, tôi sẽ bỏ qua tất cả chỉ vì em, tôi sẽ chẳng bao giờ làm em phải tổn thương..

Chỉ khi em là kẻ ngu dốt nhất tin vào những gì trái tim tôi nói.
Thì hãy ở đây, bên tôi ..

Phút này, tôi cần em.

fruit NHO

Active Member
như thế ,"Em" là 1 ng tưởng tượng hay 1 ng có thật trong cuộc sống của rikku đây?
hay chính rikku cũng đang mơ hồ
nếu mãi cứ sống với cảm giác ,với tâm sự ,với quá khứ ,và với mộng tưởng
con ng ta ko thể trưởng thành

rikku

Active Member
"Em" không tồn tại.
nhưng không thể coi "em" là mộng tưởng được. "Em" là ảo giác, là tình cảm của bản thân, chứ không phải là mộng tưởng.

fruit NHO

Active Member
như thế rõ ràng em vẫn ko thực sự tồn tại
em là ảo giác mà
thêm nữa
em là tình cảm của bản thân
thì em và tôi đã trùng nhau rồi
rikku vẫn đang mơ hồ

rikku

Active Member
1. tất cả mọi người đều khác nhau
2. người càng khác với truyện
3. từ 1 và 2, đề nghị bạn Xoài (thân mến) ko nên đem cái này ra so sánh với truyện chứ !

tiamo_no1

Member
Dường như "em" ở đây đối với rikku vừa là ảo giác vừa là hiện thực.Phải chăng có 1 người nào đó là hình mẫu để anh tạo nên nhân vật "em" này???

rikku

Active Member
rất vui vì có người hỏi câu này ^^
Phi Nhi ạ ^^ (em khai sai tên thật nhé) ^^ "em" không có một ai làm mẫu nào vì những thứ viết về "em", những điều đòi hỏi từ "em" quá đơn giản.. chỉ là tâm sự thôi mà ^^ nếu có ai làm mẫu, thì không phải vì người đó như thế, mà là những điều bản thân mong muốn cho người làm mẫu như thế..
dù rằng trong cuộc sống, có những người thực sự thân thiết, nhưng chưa ai, chưa ai là "em" cả.. lý do.. ^^ xin xem lại từ trên ^^

tiamo_no1

Member
rikku said:
rất vui vì có người hỏi câu này ^^
Phi Nhi ạ ^^ (em khai sai tên thật nhé) ^^ "em" không có một ai làm mẫu nào vì những thứ viết về "em", những điều đòi hỏi từ "em" quá đơn giản.. chỉ là tâm sự thôi mà ^^ nếu có ai làm mẫu, thì không phải vì người đó như thế, mà là những điều bản thân mong muốn cho người làm mẫu như thế..
dù rằng trong cuộc sống, có những người thực sự thân thiết, nhưng chưa ai, chưa ai là "em" cả.. lý do.. ^^ xin xem lại từ trên ^^
Như vậy thì "em" đúng là ảo giác rùi :)
Mà sao anh lại bảo em khai sai tên thật???Tên của em đó, mỗi tội thiếu chữ đệm thội ;)

fruit NHO

Active Member
nói chung để có 1 "giấc mơ" thì đều xuất fát từ hiện thực
tuy em ko thật
nhưng những gì làm nên 1 em như thế
fái ít nhìu có thật!

tiamo_no1

Member
leanhtu said:
Tên thật, là thật thế nào?
Chẳng phải em tên là Thanh Hà sao? Cô bé?
Giỏi ghê ha!Anh kiếm đâu ra thông tin này thế???Chắc là vào topic lớp 10A7 của bọn em phải không??? :)

rikku

Active Member
^^ NHỮNG NGÀY KHÔNG CÓ TIN CỦA V ^^

^^ NHỮNG NGÀY KHÔNG CÓ TIN CỦA V ^^
C CẢM THẤY . . ^^ THIẾU MỘT THỨ GÌ ĐÓ ^^ .. ^^
C KHÔNG NHỚ V ^^ CHẮC VẬY ^^
VÌ ? ^^ GẶP V BÂY GIỜ C KHÔNG BIẾT SẼ RA SAO ^^
NÓI CHUYỆN VỚI V ^^ C CŨNG CHẲNG BIẾT SẼ PHẢI NÓI GÌ ^^
THẾ MÀ C VẪN CỨ MUỐN NÓI CHUYỆN VỚI V MỚI HAY CHỨ ^^
C MUỐN V C MÌNH CO THỂ THOẢI MÁI CHIA SẺ MỌI ĐIỀU TRONG CUỘC SỐNG ^^ BÂY GIỜ C ĐANG CÓ MỘT CUỘC SỐNG TỐT VỚI TẤT CẢ MỌI THỨ ĐỀU RÕ RÀNG TRƯỚC MẮT . . CHẲNG CÒN GÌ ĐỂ MÀ LO LẮNG CẢ ^^ VÀ C ĐÃ LÂU LẮM RÙI (ÍT RA LÂU ĐỐI VỚI C) KHÔNG GỌI CHO V ^^ HÌ, NÓI THỰC LÒNG T_T THÌ MỘT PHẦN VÌ C NGHĨ V KHÔNG THỂ DÀNH CHO C NHÌU, NHÌU THỜI GIAN NHƯ TRƯỚC T_T KHÔNG PHẢI C GHEN ^^ NHƯNG C MUỐN V HIỂU LÀ DÙ C KHÔNG CÒN CÓ THỂ TRÒ CHUYỆN, MES CHO V THƯỜNG XUYÊN ^^ THÌ C VẪN COI V LÀ MỘT PHẦN KHÔNG THỂ THIẾU TRONG CUỘC SỐNG CỦA C ^^ KỂ CẢ VỀ SAU NỮA, . .

V BẢO “RỒI AI CŨNG CÓ CON ĐƯỜNG RIÊNG CỦA MÌNH CHỈ HY VỌNG V C MÌNH SẼ MÃI LÀ BẠN TỐT”. V BIẾT KHÔNG, V LÀ NGƯỜI ĐẦU TIÊN NÓI VỚI C NHƯ THẾ ĐẤY ^^ C CẢM THẤY THỰC SỰ HẠNH PHÚC VÌ MÌNH CÓ MỘT SPECIAL ONE NHƯ V ^^ SPECIAL HƠN CẢ LOVER NỮA CHỨ ^^ V CŨNG THẾ THÔI .. RÙI VỀ SAU CUỘC SỐNG SẼ CÒN BÍT BAO NHIU ĐIỀU .. C CHẲNG THỂ CHẮC CHẮN VỀ MỌI THỨ ĐỐI VỚI C SẼ THẾ NÀO .. ĐÔI KHI C SỢ RẰNG C CHẲNG THẾ GIỮ MÃI V TRONG LÒNG T_T .. TỚI LÚC C SẼ PHẢI CÓ MỘT TÌNH IU THỰC SỰ, . . ^^ À MÀ KHÔNG SAO, ^^ TRÁI TIM CON NGƯỜI LÀ CÓ 4 NGĂN RÙI ^^ KHÔNG SỢ ^^

V NGHE C KHUYÊN CHÁN CẢ RA RÙI, BI GIỜ CHẮC KHÔNG CẦN HỎI C V CŨNG BÍT C SẼ KHUYÊN GÌ ^^ NHƯNG, V NHỚ NHÉ ! ^^ DÙ GẶP BẤT CỨ CHUYỆN GÌ . . THÌ C VẪN SẼ LUÔN MUỐN LẮNG NGHE ^^ .. CHỈ CẦN LÀ V VẪN CÒN CẦN C THÌ C SẼ LUÔN BÊN CẠNH V . . VẬY THÔI . . THẾ NHÉ, ^^ THÂN IU ! ^^

unni_x

Active Member
C à, C có biết là khi đọc được những dòng này, V đã khóc không...V khóc vì V rất hạnh phúc, thực sự rất hạnh phúc đấy :)
V biết là dạo này V C mình ít khi phone cho nhau, cả mess nữa, nhưng V biết bên cạnh V vẫn luôn có C, những lúc buồn hay vui, C vẫn luôn là người đầu tiên biết chuyện, và C đã giúp V rất nhiều, khuyên V rất nhiều.... V phải cảm ơn C nhiều lắm đấy :)
RỒI AI CŨNG CÓ CON ĐƯỜNG RIÊNG CỦA MÌNH CHỈ HY VỌNG V C MÌNH SẼ MÃI LÀ BẠN TỐT :D Mãi là V của C :>>

fruit NHO

Active Member
mong cho cả 2 đều hạnh phúc
hạnh phúc là biết đc hạnh phúc của mình vừa đủ là ở đâu và biết tận hưởng nó !

unni_x

Active Member
vậy phải chụp khi nào mới tốt đẹp :D un ko tin chuyện chụp ảnh lắm, vì thấy bao nhiu đôi iu nhau lấy nhau mà vẫn cứ chụp ảnh như thường đó sao :D chia tay là tại bản thân ko hợp nhau chứ ko nên trách cái ảnh :p

rikku

Active Member
^^ 2 bài trên lạc đề nhé ^^
Về chuyện chụp ảnh => chia tay: đừng có linh tinh; chẳng liên quan gì; chia tay thì trách mình trước đi T_T

^^ dạo này học hành liên miên; rỗi thì tập SC; thi thoảng tập Guitar; chẳng có mấy thời gian . . mà nghĩ đến em . . ^^ biết thế, . .

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000