TẠI SAO THẾ HỆ 8X CHÚNG TA LẠI ĐƯỢC NÓI ĐẾN NHIỀU

Hơi đâu mà ôm đồm chuyện thiên hạ! Nếu em biết vậy thì đã là tốt lắm rồi. Cứ cố gắng hoàn thành tốt công việc của mình đừng để sau này nghĩ lại mà tiếc nuối. Anh tin rằng em sẽ là 1 8x điển hình.

xxxzzz

Member
rosekiller said:
không bi quan đâu anh ơi
em thấy 8x sống năng động theo đúng nghĩa thì ít
chỉ thấy ngày càng đú đởn theo lối vô văn hóa
học đòi những thứ không nên thôi

Thế thứ gì là không nên. Đó chỉ là tương đối thôi .

xxxzzz

Member
Appassionata said:
Hơi đâu mà ôm đồm chuyện thiên hạ! Nếu em biết vậy thì đã là tốt lắm rồi. Cứ cố gắng hoàn thành tốt công việc của mình đừng để sau này nghĩ lại mà tiếc nuối. Anh tin rằng em sẽ là 1 8x điển hình.

Đũng, cứ đường mình mà tiến .

kiwi_vn

Active Member
Đường minh mà tiến thì ích kỷ quá , nhưng nếu cứ ôm vào thì thật là ngu , giữ thái độ cần thiết thôi ,đừng vồ vập mà thiệt .

Chung qui lại là biết người biết ta, biết khi nào đánh được biết khi nào không thôi. Mỗi người sẽ hành động khác nhau trong cùng 1 hoàn cảnh.

kiwi_vn

Active Member
Ừ ! Khác nhau nhưng nên cùng chung 1 xuất phát điểm . Hành động trong chuẩn mực đạo đức cho phép .

akay

8X mà về kép thì đọc nhất rồi còn gì(mình đấy :D)

8X là cái thế hệ mà hiện đại hẳn thì chưa vẫn còn rơi rớt phần nào tue tưởng cũ
Nói chung đây là cái thế hệ chuyển giao nên được nói đến nhiều :D

kiwi_vn

Active Member
Chuyển giao đâu ? chỉ có 1 số ít thôi . Hầu hết đều nằm gọn trong thế hệ cải cách rồi còn đâu . Lúc đó , (86-90) thì thế hệ 8x đã biết gì đâu ?

rosekiller

Member
tư tưởng cũ vẫn được chứ sao
miễn là nó phải là tư tưởng tốt
một 8 X biết sống là 1 8 X biết phải trung hòa giữa cái mới và cái cũ

kiwi_vn

Active Member
no ! Chính xác là giữa truyền thống & hiện đại . Biết hòa nhập nhưng ko hòa tan là 1 trong những vấn đề quan trọng nhất ko chỉ của 8X mad với cả dân tộc VN trong thời khắc đầu thiên niên kỷ mới này .

kiwi_vn

Active Member
he he ! Anh thì ghét cải lương , ko khoái hiphop , anh trung thành với pop . Vì dễ vậy nên mới có chủ trương hòa nhập nhưng ko nhòa tan trong nghị quyết Đ H IX của TW đảng .

Giời ơi nhạc nào mà chả là nhạc. Đâu cứ 8x phải nghe nhạc này nhạc nọ đâu. Theo em nghe nhạc gì không hoàn toàn quyết định do lứa tuổi. Dân Mĩ 8x nó nghe hiphop ầm ầm kia kìa trong khi 8x của Áo chơi nhạc cổ điển tuyệt vời. Sở thích đâu nói lên cả con người ?

xxxzzz

Member
Appassionata said:
Giời ơi nhạc nào mà chả là nhạc. Đâu cứ 8x phải nghe nhạc này nhạc nọ đâu. Theo em nghe nhạc gì không hoàn toàn quyết định do lứa tuổi. Dân Mĩ 8x nó nghe hiphop ầm ầm kia kìa trong khi 8x của Áo chơi nhạc cổ điển tuyệt vời. Sở thích đâu nói lên cả con người ?

Chính xác :d:

kiwi_vn

Active Member
Ừ ! Ko nói nên cả con người nhưng cũng nói được 1 phần con người đấy em . Cái bên ngoài thể hiện 1 phần tính cách bên trong mà .

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000