sự giàu có--hay niềm đam mê-lựa chọn khó thật

unni_x

Active Member
fruit NHO said:
khi giàu có rồi thì em sẽ bị cuốn theo vòng xoáy công việc
lúc ấy có thể đã muộn để em bắt đầu sở thik
chọn 1 con đường cho cả 1 cuộc đời ...
ko có quyền nước đôi :(
em ghét sự quy tắc :D có thể mọi người đều nghĩ là khi giàu rùi thì ko còn thời gian để theo đuổi sở thích nữa, nhưng chưa thử thì chưa biết, phải làm mới biết mình làm được đến đâu :D

tien8212

vậy theo bạn mình nên khuyên nó thế nào:thi Y KHOA rồi làm việc trong những bệnh viện lấy phí thấp dành cho nguời nghèo(luong thap
)theo đúng kiêu "chuyện tình HARVARD" ,hay thi NGOẠI THUƠNG rồi về công ti bố nó làm
ah,cũng nói luôn thể theo định nghĩa của"dạy con làm giàu "thì sự giàu có đưọc đo bằng thời gian,tức là số năm bạn có thể sống mà không cần làm việc
vậy nên tớ mới bào chắc chỉ có làm doanh nhân hay nhà đầu tư mới giàu suốt đới đuợc
)
email:[email protected]
(tranh thu lam quen luon)

chocomog_257

Moderator
unni_x said:
vừa giàu vừa đam mê ;-) sao ko chọn cả 2 :D
em cũng tham thế đấy ạ, ai mà chẳng muốn thế :)) nhưng muh rồi gia đình, người thân cũng sẽ khó mà ủng hộ con đường của mình. Nhà em cứ buộc em phải vào Kinh Tế Tài Chính cơ, với lý do là sau này còn được họ hàng nâng đỡ :| ở VN thời buổi này chỉ có CÔCC mới làm giàu được trong nước, còn nếu ko phải thì cần có vô cùng nhiều nỗ lực mới có thể leo lên được :|

p3yeu

Member
em muốn học vẽ học thiết kế để làm về thời trang :"> nhưng bi h ko cho fep'
nên trước mắt fai làm giàu :)),lo xa quá,nhưng fai ổn định về kinh tế,rùi lấy tiền đấy nuôi sở thích thời trang của mình :x :x vẹn cả đôi đường...
kiếm tiền là fuc. vu. cho mình,cho gia đình,còn đam mê là để giải trí :)
từ bi h đến 8 năm nữa còn dài để làm cả 2 việc :">

fruit NHO

Active Member
unni_x said:
em ghét sự quy tắc :D có thể mọi người đều nghĩ là khi giàu rùi thì ko còn thời gian để theo đuổi sở thích nữa, nhưng chưa thử thì chưa biết, phải làm mới biết mình làm được đến đâu :D
khi em giàu . tức là cũng ko còn sớm nữa
trên vai em có gánh nặng , có gia đình
em ko có quyền thử
cuộc sống sẽ cuốn em đi
cứ thử chờ mà xem!:*
còn nếu chọn đc cả 2 con đường thì quá tốt roài !:x

unni_x

Active Member
fruit NHO said:
khi em giàu . tức là cũng ko còn sớm nữa
trên vai em có gánh nặng , có gia đình
em ko có quyền thử
cuộc sống sẽ cuốn em đi
cứ thử chờ mà xem!:*
còn nếu chọn đc cả 2 con đường thì quá tốt roài !:x
sao cứ giàu lại ko còn sớm nữa B-) chưa thử thì chưa bít, biết đâu em giàu khi mới đôi mươi thì sao >:D< :p
đã bảo là em ghét sự quy tắc mà B-)

em cũng tham thế đấy ạ, ai mà chẳng muốn thế nhưng muh rồi gia đình, người thân cũng sẽ khó mà ủng hộ con đường của mình. Nhà em cứ buộc em phải vào Kinh Tế Tài Chính cơ, với lý do là sau này còn được họ hàng nâng đỡ ở VN thời buổi này chỉ có CÔCC mới làm giàu được trong nước, còn nếu ko phải thì cần có vô cùng nhiều nỗ lực mới có thể leo lên được
Chị thi DL Thăng long này :)) vẫn cười tươi chứ có sao đâu :)) em thành đạt hay ko là phụ thuộc vào em mà thui ;-) dĩ nhiên là phải biết luồn lách tí, khôn ngoan tí, gian xảo tí >:)

fruit NHO

Active Member
phù.............hôm nay nộp hồ sơ xong roài .....
thi học viện báo chí tuyên truyền ....PR ...:x .....
chắc là đi thi cái đó

tien8212

>:D<
unni_x said:
HANG nói hay đấy,anh cũng rất ghét các quy tắc >:D< ,em cứ thử đi,hình như thách thức các quy tắc cũng là một đam mê của em thì phải ;)
chỉ cần khi thất bại :(( em dám quay lưng làm lại là đuợc :D thà vậy còn hơn là sau này cứ đắn đo "không biết nếu ngày ấy mình thử làm giàu thỉ sao nhỉ" :((

CandT15

Member
Khó thật đấy, năm sau thi rồi mà bây giờ chả biết chọn cái gì.
Cách an toàn là theo nghề của ông bà bố mẹ, đơn giản dễ dàng.
Hai là làm theo j mình muốn, risky, chả có gì bảo đảm nhưng đổi lại cái niềm đam mê. Khó quá, chả biết chọn j

chocomog_257

Moderator
với những người thiếu kinh nghiệm sống + các kỹ năng 'luồn lách' như em thì dù chọn con đường nào cũng thế cả :| xác định là sẽ có nhiều chông gai phía trước, sẽ ko ai để cho mình sống yên ổn - nhưng vẫn cứ phải cố gắng để trụ vững, luyện bản lĩnh cho mình :)

unni_x

Active Member
tien8212 said:
HANG nói hay đấy,anh cũng rất ghét các quy tắc >:D< ,em cứ thử đi,hình như thách thức các quy tắc cũng là một đam mê của em thì phải ;)
chỉ cần khi thất bại :(( em dám quay lưng làm lại là đuợc :D thà vậy còn hơn là sau này cứ đắn đo "không biết nếu ngày ấy mình thử làm giàu thỉ sao nhỉ" :((
>:D< cảm ơn anh ạ :">
với những người thiếu kinh nghiệm sống + các kỹ năng 'luồn lách' như em thì dù chọn con đường nào cũng thế cả xác định là sẽ có nhiều chông gai phía trước, sẽ ko ai để cho mình sống yên ổn - nhưng vẫn cứ phải cố gắng để trụ vững, luyện bản lĩnh cho mình
thất bại là mẹ thành công mà em :D chúc em thành công với lựa chọn của mình nhé :D

fruit NHO

Active Member
tien8212 said:
tất nhiên là trong đời ai chẳng có tham vọng , và phải có 1 chút mạo hiểm thì mới giàu đc :">
ko phải là quy tắc , nhưng chỉ sợ mọi ng mơ mộng quá , đến lúc ra đời rùi lại thất vọng thoai B-)

tien8212

hê,hê, đuợc OANH quan tâm tớ với HẰNG cảm động quá (đây là khen....đểu thôi HẰNG ah,em cứ đồng ý đi)
thực ra tớ thấy suy nghĩ như HẰNG là rất đúng đáy KHÔNG TỬ dạy "có thực mới vực đuợc đạo mà"
làm giàu trưóc sẽ tạo niềm tin vói bố mẹ vì các cụ quan tâm nhất là kinh tế chứ đam mê của mình chỉ đứng hạng hai thôi

unni_x

Active Member
Hi, em thấy ai cũng đúng, ai cũng đều có cách suy nghĩ riêng của mình cả :D cho nên mình tranh luận làm gì cho mất tình đoàn kết >:D< chúc mọi người sống tốt với lý tưởng của mình nhé >:D<

tien8212

hê,hê, đuợc OANH quan tâm tớ với HẰNG cảm động quá (đây là khen....đểu thôi HẰNG ah,em cứ đồng ý đi)
thực ra tớ thấy suy nghĩ như HẰNG là rất đúng đáy KHÔNG TỬ dạy "có thực mới vực đuợc đạo mà"
làm giàu trưóc sẽ tạo niềm tin vói bố mẹ vì các cụ quan tâm nhất là kinh tế chứ đam mê của mình chỉ đứng hạng hai thôi

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000