Student Account for Vnese std going abroad

blacknight

Hi all!!!

Mình cũng thuộc dạng hay lang thang trên các trang web, hôm nay muốn câu bài một chút nên cũng sẽ cut&Paste từ trang khác cho vui, - đỡ phải type mà -

Khi sang các nước khác, vấn đề chuyển khoản, gửi tiền . . . sẽ nảy sinh và rắc rối. Tôi đã đi du học và nhận thấy việc quản lí tiền nong là cần thiết. Tôi cũng vừa được biết hiện nay HSBC đã mở cả chi nhánh ở HN - chắc hẳn bạn nào cũng biết HSBC là NH bự thứ nhì thế giới.
Hôm trc tôi mới ra HSBC, và được thằng bạn đang làm ở đó cho biết, HSBC đang promote một dịch vụ mới cho SV du học rất hữu ích mà tôi muốn chia sẻ với các bạn - mình giúp ng thì ng giúp mình mà (!!!)

Loại thẻ: Student Account

Tiện Ích: Rút tiền tại máy ATM nc ngoài chỉ mất $3 - phí charge 1 đầu - các NH khác phí charge cho VISA hay MASTER là $5 - $6 và charge phí 2 đầu.
Chuyển khoản: chuyển bất kì khoản tiền nào cũng chỉ mất $27.5, Lưu í các bạn là nh NHàng Khác, chuyển tiền tính theo % số lượng, thường thì là 0.3% + $20 phí DV, như vậy nếu bạn chuyển $5000 từ Student A/c của HSBC, bạn chỉ mất $27.5 còn nếu bạn chuyển từ các NHàng khác, phí sẽ là 0.3% x $5000 + $20 = $35 (!!!)

Đấy, cũng tiện, các ông các bà vừa KT được con, vừa không sợ phải giữ số dư tài khoản - riêng cái số dư TK cho Student Account bằng 0. ( nhưng bạn vẫn phải cống cho nó 500 000 mỗi năm để cái thẻ của bạn nó hoạt động - đừng có than nhiều, cái thẻ Saving account ở nhà mỗi năm cũng $30 và sẽ bị charge tầm $15 nếu số dư TK dưới 15tr đấy)

Nếu là Customer của HSBC - sẽ được giảm giá vé máy bay UP TO 30% nếu bạn mua vé của Cathay Pacific nữa.

Thế thôi, mỏi tay rồi, tôi nghĩ đây là những thông tin bổ ích cho các bạn ( và cũng cho bọn tôi - nhất là vấn đề chuyển khoản)

Chúc các bạn sắp đi may mắn,

Địa chỉ HSBC ở HN là 23 Phan Chu Trinh, cái tòa nhà Sun Red River í.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000