SORRY......!!!!!!

fruit NHO

Active Member
lập top này để mọi ng nói những lời xin lỗi....
ko phải ai cũng nói đc mừ ....đúng ko!!!!!
dù ko nói đc với ng cần nói thì hãy cứ nói ra cho nhẹ lòng.....

O xin loi vi du O biet hom qua H rat buồn...va H da khoc....nhung O ko muon bat dau lai tu dau mot chuyen rac roi.....va O da phai cup may ...O ko chiu dc nhung loi H da va sap noi....
hay hieu cho O nhe.....
du biet H ko bao gio doc dc nhung dong nay......

unni_x

Active Member
chuyện của chị với H vẫn thế à, em thật sự không hiểu 2 người đang nghĩ gì nữa, sao cứ phải dối lòng ?????? :(

kiwi_vn

Active Member
Chào anh trai của em! Mặc dù anh chỉ là 1 người anh họ nhưng anh biết em quý anh nhất trong số những người họ hàng! Anh là người đã giúp em hiểu giá trị của một con người khi sinh ra trên đời này ! Mỗi chúng ta khi sinh ra đều được tạo hóa dành tặng 1 phần cho mình,nhưng nó không chờ chúng ta mà ta phải đi tìm nó! Ở đâu đó trong cuộc sống nó đang chờ đợi chúng ta. Đó là điều mà anh dạy em . Anh còn khuyên em rằng 1 người đàn ông có thể khẳng định mình bằng nhiều cách.Nhưng anh đã tán thành quyết định của em khi chọn HVCSND làm điểm dừng! Tại sao vậy anh? Anh biết là nghề đó khô ng phù hợp với em nhưng anh không ngăn cản! WEM đã từng thắc mắc! Nhưng giờ em đủ lớn để hiểu lý do ! Em đã quên rằng em từng kể cho anh ước mơ của bản thân.Đó là phải làm cái gì đó để lấy lại danh dự chop bố! Bố là 1 sỹ quan giỏi,nhưng tại sao bố lại chỉ mang phẩm hàm thiếu tá khi về hưu mặc dù ăn lương của 1 đại tá! EM căm thù thằng lính say nào đó đã bất cẩn làm nổ cái kho vũ khí khổng lồ mà bố phải chịu trách nhiệm ! Lỗi của bố sao? Một phần thôi mà anh ! Nhưng hình thức kỷ luật của Bộ Q P là quá mạnh ! Tái sao bố lại phải chịu rơi sao rơi gạch như vậy?? 28 năm chiến đấu cho tổ quốc!!! Em lựa chọn ngành này vì dù sao em vẫn muốn có 1 cuộcc sống tự do! Nhưng làm sao có thể vui vẻ học hành trong 1 ngành vũ trang mà mình khôn g thích hả anh,mặc dù em đang học một trường ,một chuyên n gành mà mọi người trong ngành mơ ước! Nhưng đó là người khác chư không phải em! Đêm qua, nhận được tin em không thể tin nổi trò đùa của cuộc đời! Lẽ nào con người si nh ra bắt buộc phải chịu mất mát sao anh? Một sỹ quan giỏi như anh tại sao lại phải từ biệt với cuộc sống đang rộng mở! E m tin rằng có thể tất cả những người khác bê bối nhưng anh thì không ! Anh là một người tốt! Mãi mãi vẫn vậy !! ! Em căm thù viên đạn quái ác ấy! Căm thù kẻ đã bắn vào anh! EM hiểu rằng giờ đây em còn 1 trách nhiệm khác! Em sẽ không đầu hàng khi chưa tìm lại được công lý cho anh ! Hãy tin em ! Mặc dù mãi mãi anh không thể đọc được những dòng này nhưng anh hãy an nghỉ ! Kể từ ngày hôm nay em sẽ là 1 người khác ! Em sẽ cố gắng khôi phục lại những tiềm năng đã mất ! Tất cả chỉ vì 2 người anh và bố!!!!!Những người đã đưa em vào đời như là 1 con người dám đương đầu với số mệnh ,thách thức những hiểm nguy!!

p3yeu

Member
em đã nói 1 từ thật có lỗi với anh,anh đã bỏ qua,nhg thực sự em thấy chán quá,em thực sự chưa từng nghĩ anh như vậy,đáng lẽ em phải tin anh,:( xin lỗi anh của em nhé :)

chocomog_257

Moderator
Biết xin lỗi ai bây giờ... xin lỗi chính bản thân mình chăng? Xin lỗi vì mình tự để mình sống 1 cách tệ hại thế này chăng?

fruit NHO

Active Member
unni_x said:
chuyện của chị với H vẫn thế à, em thật sự không hiểu 2 người đang nghĩ gì nữa, sao cứ phải dối lòng ?????? :(
chị cũng chả biết là có dối lòng hay ko nữa.....quay lại thì ko còn đường nữa rùi...
nhưng nhìn nó đau khổ vì cuộc tình mới ...chị thấy.......mà nó vẫn tìm chị để gần như 1 chỗ tâm sự...
khó quá!!!!ko biết nên làm thế nào đây....
đành để nó đến thế nào thì đi như thế vậy chứ biết làm sao.....

tao xin lỗi...nhưng tao cảm giác tao và mày dạo này xa nhau quá......ko còn đc như ngày xưa nữa.....mày vẫn như thế...trong tao,.......nhưng tao thì ko còn là hình ảnh của ngày xưa trong mày....
tất nhiên ng ta ko thể ép đc tình cảm đúng ko?????
hôm nay ngồi viết 1 lá thư dài thật dài cho mày mà lại ko gửi nữa...chả biết tại sao...
ngày nào đến lớp cũng ngồi cạnh nhau thật đấy nhưng sao thấy xa quá.........
có thể...tao đang nghĩ lung tung.....

fruit NHO

Active Member
nếu như thế thì thà ko xin lỗi còn hơn..tất nhiên vẫn biết lúc đó phải thế thì mới yên chuyện nhưng mà hậm hực thì chắc là cái ng đc xin lỗi chắc gì đã vui
còn sợ xin lỗi thì tốt rùi vì như thế sẽ ko bao h gây ra lỗi
còn nếu gay ra lỗi mà ko xin lỗi thì...ko ngoan....ko đc nhận phiếu bé ngoan....ko đc ăn kẹo...

huypt

mong sao mình không bao giờ gây ra lỗi (lỗi to mới tính là có lỗi còn lỗi bé thì.....bỏ wa )để được khen ngoan,nhận được phiếu bé ngoan và hơn cả là được ăn kẹo

Oạch, ko bít xin lỗi ai bây giờ nữa.... ( " Ta mang bao tội lỗi nên thân ta giờ đây kiếp sống ko Nàng, ko người iu " ..... hic hic - đau khổ quá )

kiwi_vn

Active Member
Lỗi lầm lớn nhất trong mấy ngày tết là ngày đầu tiên về nhà đã ko ngủ ở nhà . Hé hé hé ...

huypt said:
nhiều khi không có lỗi mà vẫn phải xin lỗi
khốn nạn thật !
Nhưng cũng có khi chính mình chịu xin lỗi chỉ muốn người mình yêu được vui... vậy thôi... Lời xin lỗi đâu phải chỉ dành để nói khi mình thực sự có lỗi lầm.... phải ko bạn ? :">

kiwi_vn

Active Member
anh hư thật !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! lì xì em đi ! đỡ tội lỗi
-> Em muốn lì xì gì nào ?
Nói gì bây giờ nhỉ ? Xin lỗi ai bây giờ ? Sự thực là hiện tại không ai có thể hiểu nổi con nữa rồi . Ngay cả con . Con biết điều đó vì hiện tại con không biết làm gì ?hôm nay con từng trách số phận là để con sống 4 năm cuối phổ thông trong hào nhoáng , vinh quang mà sau đó lên ĐH lại vứt con xuống 1 hẻm tối tăm .
Nhưng rồi con cũng biết rằng số phận không tồn tại . Hoàn toàn không tồn tại . Con người ta sống trong thực tế . Tất cả mọi thứ đo đếm bằng những giá trị thực tế .Lời nói là sáo rỗng . Chẳng có nghĩa lý gì cả . Cả ngày hôm nay ôm trong tay 1 quyển sách với tư cách là hậu quả 14 năm ko chịu cải thiện mình .Rồi nó cũng đến , tiếc rằng , nó đến muộn .
Rồi con tự hỏi tại sao con lại chọn con đường này ?Con có 2 con đường để lựa chọn : Trở thành 1 công dân trí thức hoàn toàn & thật sự tự do , nhưng cuộc sống bình lặng . Nếu con thi vào ĐHKXXH&NV . Hoặc là trở thành 1 sỹ quan cảnh sát , xô xát với cuộc đời.
Con đường 1 . Mẹ muốn con đi, mẹ muốn con sống yên ổn & hạnh phúc . Con đường 2 bố muốn con theo nó , bố muốn con trở nên mạnh mẽ , trở thành 1 người đàn ông thực sự .
Con chọn con đường 2 . Đó là quyết định của con . Không ai chi phối . Lý do , con muốn trở nên mạnh mẽ hơn , thoát khỏi cái cảnh 3 năm học chuyên khối C vốn mệnh danh yếu ớt.Hơn nữa , con muốn lấy lại danh dự cho sai lầm mà bố mắc phải . Sai lầm mà không ai trách bố . Bố lương thiện nhất trong những sỹ quan có cùng chức quyền như bố , 1 vị trí mà nhiều người dễ sa ngã . Con thề là như vậy !
Mục tiêu mà con đặt ra lớn lắm ! Con từng vạch ra kế hoạch tham vọng . Đứng đầu thành tích học tập của Học viện này . Rồi tiếp đó trở thành Tướng ở tuổi 45 , dùng thủ đoạn & tài năng vọt lên làm Đại tướng , sau đó kết học với quốc phòng lật đổ để trở thành lãnh đạo tối cao , tiến hành chiến tranh giành lại quyền lợi cho Việt Nam .
Một tham vọng cuồng bạo phải không ạ ?
sau đó, chỉ cách đây 1 tháng thôi , con chỉ còn muốn làm trung tướng , tư lệnh cảnh sát . ! bước cho sự khủng hoảng . Giờ đây , con chỉ mong muốn là 1 dân thường thôi , 1 người bình thường , con muốn có những người bạn chia sẻ với con những sự kiện , tình huống nặng nề mà con đang gặp . Con có nhiều bạn , rất nhiều . Nhưng họ chỉ là bạn xã giao .Con không chơi thân với ai , vì con ko quan tâm đến điều đó , con vốn quá quen với việc 1 mình mình làm tất cả , chịu đựng tất cả & hưởng thụ tất cả . Như 1 ngôi sao chổi đi 1 mình trong vũ trụ .
Giờ con không muốn thế nữa . Con đang lún sâu vào thất bại .Ngôi trường con đang học không phải nơi trú ngụ của lũ ngu, trái lại , đó là những tinh hoa của đất nước . Con nói thật lòng mình , không lăng xê . Điểm đầu vào rất cao , hơn tất cả các trường khác ở đất nước này , Lý lịch 3 đời tốt đẹp , sức khỏe tốt , thuộc loại tuyển . Có thể sau này khi ra làm họ tha hóa . Nhưng đó là sau này . Con đang nói đến hiện tại . Con không khoe khoang . Tất cả những gì con đang nói là thật lòng . Con thất bại , đứng hạng giữa của lớp .Nếu con thể hiện hết sức & bọn họ cũng vậy . Con sẽ không than phiền . Nhưng con không thể . Không thể thể hiện hết sức . Tại sao vậy , con không vượt qua được chính mình . Con không hiểu nổi mình .
Con vào ĐH với những điều kiện tốt nhất cho ước mơ .Một tiền đề phôt thông đáng mơ ước . Sự chu cấp của bố mẹ gấp 4 lần chị con , mặc dù con không phải lo tiền ăn , ở , học hành .Con được học 1 chuyên ngành cao nhất của lực lượng , được tạo điều kiện học tập tốt nhất trong số tất cả các trường thuộc lực lượng vũ trang .
vậy tại sao con không thể thực hiện ? Bản thân con . Con không thể vượt qua . Con đặt ra hàng chục kế hoạch rồi lại sụp đổ . Con mệt mỏi . Con là 1 người bình thường . Ngu dốt .bây giờ con không muốn thực hiện bất kỳ 1 hành động nào . Con đang phó mặc mà không cần quan tâm . Không ai chia sẻ với con . bố mẹ cũng không thể biết , về nhà con cũng không bao giờ nói về trường lớp của con , lúc này con không cần những gì con đang có . Tiền bạc chỉ là phù du , quyền lực là tội lỗi . Con cần 1 người chia sẻ với con , ai đây ? 1 người có thể giúp con vượt qua thời khắc này . Thời khắc mà nếu không vượt qua được , có thể con sẽ thay đổi hoàn toàn , hoàn toàn thay đổi .
Bố mẹ & người thân không thể đọc được dòng này . Con cũng không muốn ai đọc được , con chỉ muốn xả nỗi lòng mình vào đây . Con phải làm gì ????Ai giúp con . Giờ này con là 1 người yếu đuối & con cũng không cần phải giả dối là 1 người mạnh mẽ . Con là 1 người thất bại . Con không muốn nghe những lời triết lý , giảng giải . Con muốn gì ??...Con cũng không biết nữa .Con xin lỗi . Thật lòng xin lỗi !!!

kiwi_vn

Active Member
Vừa nhận được điện thoại của mẹ . Mẹ bảo mua di động hộ bà chị . Về nhà thì chị đưa tiền của chị cho , cứ tạm ứng tiền mình trước đi .Mình cũng biết là hiện tại , nếu mình về nhà , xin tiền , mình sẽ có nhiều tiền , mặc dù mình vẫn còn . Nhưng ko cần tiền . Tiền không để làm gì , nó chỉ đẩy mình vào góc tối cuộc đời thôi . Nhà mình không khá giả . Nhưng mình vẫn được chu cấp không ít , chỉ là tiền tiêu vặt . Để làm gì ? Bây giờ mình mới tự hỏi . Ví dày nhưng tiền có thể tâm sự với bản thân ?????

fruit NHO

Active Member
xin lỗi chính mình
dạo này đang ngược đãi bản thân .... :(
xin lỗi mom
vì mom luôn lo cho mình ...
xin lỗi dad
vì luôn phải để dad chờ mỗi tối .....
:(

p3yeu

Member
xin lỗi chị iu vì em ăn hết hộp táo tàu to đùng ở nhà chị rùi :"> :( ăn nốt cả 3 quả cà chua với hộp sữa chua nữa :( :">

kiwi_vn

Active Member
Oặc ! Giờ đọc lại thấy lúc mình tâm trạng viết hay đấy chứ . Không nhận ra vút tích của bản thân nữa .:(

Lucifer

Active Member
xin lỗi tất cả những người tôi thương yêu
vì những phiền muộn tôi gây ra
tôi biết mình thật ko tốt
những việc tôi đã làm thật ngốc nghếch
những lời nói vô tâm dễ ghét
...........

nhưng dù thế nào tôi luôn thực lòng quý mến mọi người

xin lỗi vì tất cả

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới