sao không ai nói đến karate nhi?

doviet

Member
Vì bọn anh chưa nắm được tình hình và phong trào võ thuật ở các trường, nên còn đang thăm dò, tạm thời chưa có trường Trần Phú (rất tiếc :().
Em có thể qua thảo luận với bọn anh để nắm được các hoạt động của CLB nhé. Bọn anh là CLB Võ thuật thuộc HAO, thành viên đến từ nhiều nơi, bọn anh đang dần đưa từ lí thuyết ra thực tế, hiện tại phải thăm dò dần đã. Địa chỉ này: http://www.hn-ams.org/forum/forumdisplay.php?f=174 (có thể dùng địa chỉ http://vothuat.thesportcity.com cũng được)

#:-s

phuongtranphu said:
ơ hơ , có đấy ấy ạ
ở trong lớp ấy có con Phương đấy , ko thì đến gặp tớ , nhưng mà tớ chỉ đánh kata thôi , còn muốn động thủ thì bao? cái Phương ý :)) >.<
kon Phương chả bao giờ chịu đánh cả,chán
Kata học làm gì ko biết,tui thấy đẹp thật đấy nhưng mà chả áp dụng đc cái gì :p

Sirius

Member
hơ hơ hơ, học võ đâu phải để đánh nhau.Kata có cái hay của Kata chứ .Phải thực sự yêu thích nó, phải nắm tận tường từng động tác, từng yếu tố mới cảm nhận hết ý nghĩa của bài quyền .Đi một cách vô hồn thì đến đứa trẻ lên 3 cũng đi được......

svdhy

Member
tại sao bi h trường mình kô đem võ thuật (ví dụ như karate) vào dạy Thể dục nhỉ??? Vừa hay lại vừa có lợi nhiều mặt:D

Mình thì kô bít võ vẽ gì nhưng muh lại đôi lúc lẩn thẩn lại nghĩ giá mà bạn gái mình có võ thì hay, đỡ phải lo lắng nhiều khi iem đi chơi mà kô có mình:)) , mà lúc đi chơi có mình thì nhỡ có chuyện gì thì iem chạy chắc cũng nhanh như mình:D

Sirius said:
hơ hơ hơ, học võ đâu phải để đánh nhau.Kata có cái hay của Kata chứ .Phải thực sự yêu thích nó, phải nắm tận tường từng động tác, từng yếu tố mới cảm nhận hết ý nghĩa của bài quyền .Đi một cách vô hồn thì đến đứa trẻ lên 3 cũng đi được......
ko phải đánh nhau mà là đấu thử,xem ai mạnh hơn thôi ;)
vì bạn Phương nói kata có thể áp dụng nên anh mới nói vậy,còn thằng em muốn thử thì cứ việc :))
riêng bản thân anh ko có hứng thú gì với đi quyền,dồn hết tâm trí vào đấu đối kháng rồi ;)

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000