Sáng tạo cho Di Động và đạt giải Quốc Tế! MEM CVA tham gia ngay!

activemouse

Các Mem tuổi Teen CVA thân mến!

Mùa hè sôi động đã đến, còn gì tuyệt hơn khi chúng ta biến nó thành kỳ nghỉ cực kỳ đáng nhớ với chúng tôi?

Đối với bạn, điện thoại di động dùng để nhắn tin, gọi điện, nghe nhạc, chụp ảnh... là chưa đủ?

Bạn muốn điện thoại phải có nhiều tính năng hơn nữa? Bạn nghĩ điện thoại không đơn thuần mang tính chất giải trí?

Vậy thì còn chần chừ gì nữa mà không tham gia cuộc thi “Next Gen và cố vấn”???

“NextGen và cố vấn” là cái gì vậy?
Next Gen = Next Generation (thế hế trẻ) ----> NextGen và cố vấn là cuộc thi dành cho thế hệ trẻ cùng người cố vấn của mình.

Ai là người tổ chức cuộc thi?
NextGen Awards được tổ chức dưới sự bảo hộ của Cyber Century Forum – tổ chức phi chính phủ có trụ sở tại Mỹ kết hợp với Việt Nam Net Media Group ( Công ty Cổ phần Truyền thông Việt Nam Net).

Next Gen ra đời để làm gì?
Giải thưởng “NextGen” là một sáng kiến hàng năm nhằm khuyến khích, đãi ngộ và đào tạo những người trẻ tuổi để phát triển những sáng kiến, sáng chế về điện thoại di động góp phần giúp đỡ cộng đồng.

Ai có thể tham dự cuộc thi Next Gen?
Các bạn trẻ từ 13 đến 20 tuổi (tính đến thời điểm tham gia cuộc thi)
Các bạn có thể tham dự cuộc thi với tư cách cá nhân, hoặc nhóm (tối đa 5 người/ nhóm và tất cả các thành viên đều phải thuộc lứa tuổi từ 13 đến 20).

Next Gen (Thế hệ trẻ) đã rõ rồi, thế Cố vấn là gì?
Tất cả các thí sinh và tập thể tham gia cuộc thi NextGen đều phải chọn một trường học hoặc tổ chức để làm nhà Cố vấn cho Cuộc thi và kèm theo thông tin của nhà Cố vấn trong đơn dự thi.
Trong mẫu đơn tham dự cuộc thi, ngoài phần ghi ý tưởng và thông tin cá nhân của bạn, còn có một phần để ghi thông tin người cố vấn. Khi tham dự cuộc thi này, bạn hãy nói cho một giáo viên, nhân viên trường học hoặc người quản lý tổ chức cộng đồng mà bạn là một thanh viên biết. Trách nhiệm của người cố vấn này là khi bạn đoạt giải thưởng của Next Gen, họ sẽ giúp Next Gen xác nhận ý tưởng đó chính là của bạn, bảo đảm tính pháp lý cho bạn!

Nội dung bài dự thi là gì?
Điện thoại di động chỉ để chụp ảnh, nghe vài bản nhạc, nhắn tin và gọi điện thì phí quá phải không nào? Tại sao chúng ta không thử nghĩ khác đi một chút nhỉ? Thông tin di động có sức mạnh lớn đến nhường nào nếu ta biết tận dụng nó để làm cuộc sống tốt đẹp hơn!
Bạn hãy kể cho chúng tôi nghe, nếu có thể, bạn sẽ “buộc” công nghệ thông tin di động phải làm những gì để nâng cao chất lượng cuộc sống? Hãy để cho trí tưởng tượng và sáng tạo của bạn được bay cao, bay xa... Next Gen nguyện chắp cánh cho những ước mơ của bạn!!!!

Ba phạm trù mà cuộc thi Next Gen hướng tới?
Bạn hãy đóng góp cho Next Gen những ý tưởng nâng cao chất lượng cuộc sống nhờ ứng dụng công nghệ thông tin di động trên 3 phạm trù sau:
- Sức khỏe ( Cải thiện sức khỏe cộng đồng, giúp đỡ, hỗ trợ những người tàn tật...)
- Giáo dục ( Ý tưởng để nâng cao chất lượng giáo dục, giúp đỡ, hỗ trợ những người không có cơ hội đi học, hạn chế về kiến thức và hiểu biết ...)
- Môi trường (Bao gồm các tài nguyên thiên nhiên quý giá như nước sạch, rừng, bảo vệ thiên nhiên, động vật hoang dã, công trình kiến trúc, cảnh báo và phòng chống các thảm họa thiên nhiên...)

Phần hấp dẫn nhất đây, Giải thưởng của Next Gen!!!
30 người lọt vào vòng chung kết sẽ được nhận phần thưởng trị giá $100!
12 Ngôi sao Nextgen sẽ nhận được phần thưởng $400 và được vinh danh tại những sự kiện được tài trợ trong nước và đăng tên trên trang Bài thi của những Người Chiến Thắng của NextGen cùng với ý tưởng đã giúp họ chiến thắng bằng tiếng Anh tại www.NextGenAwards.org và tiếng Việt tại http://www.nextgenawards.vn/

Trường học hoặc tổ chức tham gia làm nhà Cố vấn cho người thắng cuộc sẽ nhận được phần thưởng $200.

04 ngôi sao NextGen sẽ nhận được danh hiệu “Siêu sao NextGen”với phần thưởng kèm theo là $1000

Như vậy 4 người được giải cao nhất sẽ sở hữu tổng cổng $1500!!!

Tham dự như thế nào?

Blog http://360.yahoo.com/cuocthinextgen là địa chỉ cung cấp những thông tin cần thiết xung quanh cuộc thi, nơi giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến cuộc thi. Tại đây có cung cấp mẫu đăng ký dự thi và những gợi ý thú vị cho các bạn!!!

Website của Nextgen tại Việt Nam: http://www.nextgenawards.vn/
Cuộc thi đã được thông tin rộng rãi trên các phương tiện truyền thông như báo điện tử VietNamNet, vnmedia, 24h.com, Dân trí...

Cùng phát huy sự sáng tạo của tuổi trẻ Việt Nam với NextGen các MEM tuổi TEEN của CVA nhé!!!

Cám ơn Mod đã tạo điều kiện! Cám ơn các bạn đã theo dõi thông tin trên!

activemouse

Teen trường mình thân mến!
Cuộc thi sáng tạo ý tưởng hữu ích cho Mobile do NextGen khởi xướng đã không còn xa lạ với các bạn phải không nào? Tuy nhiên có một điều mà NextGen cần lưu ý với các bạn rằng, cuộc thi của chúng ta có tên gọi “NextGen Awards và Cố vấn”, vì thế khi gửi bài đăng ký tham dự, các bạn đừng quên những vị Cố vấn của chúng ta nhé!

Có bạn thắc mắc với NextGen là “em đủ tuổi chịu trách nhiệm về bản thân rồi, nên em không cần cố vấn có được không?” hoặc “Ý tưởng này do mình em nghĩ ra, không có ai cố vấn cả, thế nên không ghi cố vấn có được không?” Xin trả lời các bạn trẻ của NextGen như sau: NextGen rất hoan nghênh sự sáng tạo độc lập và tự chủ của các bạn, điều đó chứng tỏ Teen Việt càng ngày càng năng động, quyết đoán. Tuy nhiên cuộc thi của chúng ta có bản quyền Quốc tế, BTC cuộc thi muốn tạo nên tính tương tác GIÁO DỤC giữa nhà trường với học sinh, giữa các hoạt động xã hội với người trẻ. Chính vì thế mà CỐ VẤN của các bạn thí sinh yêu cầu phải là những người họat động Giáo dục, ví dụ như giáo viên, thủ thư, thủ quỹ, kế toán tại trường học..., và những người đứng đầu tổ chức xã hội như các CLB Tháng Năm, Big Heart hay CLB Ngôn Ngữ Ký hiệu (các CLB hướng tới người nghèo, người khuyết tật, trẻ em lang thang...) hay Các đòan thể, hội thanh niên tình nguyện chẳng hạn. Như vậy, các bạn sinh viên, học sinh có thể chọn cố vấn cho mình là Bí thư Đòan trường hoặc cô phụ trách Đoàn, Đội nha!!!

Người Cố vấn không chỉ bảo đảm tính pháp lý cho bài dự thi của bạn; tư vấn, giúp đỡ hòan thiện ý tưởng của bạn; mà sau khi bài dự thi của bạn đạt giải, người cố vấn sẽ cùng bạn triển khai ý tưởng đó thành hiện thực! Vì thế vai trò của người cố vấn rất quan trọng, các bạn nhớ nhé!!!

Các bạn đừng quên ghi rõ tên tuổi, chức vụ và địa chỉ liên lạc (email, điện thoại) của các vị cố vấn để khi bài dự thi của các bạn lọt vào chung kết, BTC sẽ liên lạc với cố vấn để xác định một số thông tin! Khi bạn đọat giải, người cố vấn cũng sẽ được vinh danh cùng bạn với phần thưởng trị giá 200$ nữa đó!

activemouse

Hi các bạn!

Những tuần đầu tiên của kỳ nghỉ hè các bạn đã thực hiện được kế hoạch gì rồi?!

NextGen rất vui vì sau những tuần nghỉ đầu tiên, NextGen đã nhận được thêm khối lượng bài dự thi lớn từ các bạn!

Mỗi ý tưởng đều là những bất ngờ thật thú vị và làm NextGen thực sự hạnh phúc, mong muốn được cùng các bạn biến ngay các ý tưởng đó thành hiện thực! Uhm, khi đó, các chú dế cưng của chúng mình sẽ trở thành những chú dế thông minh và với những tiện ích phục vụ cộng đồng, NextGen tin là các ý tưởng của chúng mình sẽ được cộng đồng đón nhận!

Những ngày giữa tháng 6, thời tiết nóng dần lên và dường như cuộc thi NEXTGEN của chúng mình cũng đang "nóng" lên như vậy! Chỉ còn 1tháng rưỡi nữa thôi, các bạn ơi, tiếp tục gửi các ý tưởng của mình tới NextGen nhé!!!

ĐĂNG KÝ GỬI Ý TƯỞNG CỦA BẠN TỚI NEXTGEN NGAY ! CUỘC THI ĐANG BƯỚC VÀO GIAI ĐOẠN "NÓNG"!

CLICK VÀO ĐÂY ĐỂ GỬI Ý TƯỞNG CỦA BẠN DÀNH CHO DẾ CƯNG TỚI NEXTGEN!

activemouse

Chào các bạn!

Có phải các bạn đang ấp ủ nhiều ý tưởng mà chưa gửi tới NextGen?

Hôm nay NextGen gửi tới các bạn những gợi ý rất thú vị dành cho "dế cưng". Những ý tưởng nghe thật đơn giản nhưng trên thế giới đã trở thành hiện thực rồi đấy!

Các bạn hãy mạnh dạn gửi tới NextGen ngay các ý tưởng của mình để khẳng định tài năng của Teen Việt! Rồi một ngày những ý tưởng của các bạn sẽ thành hiện thực và chắc chắn còn độc đáo và thú vị hơn cả những ý tưởng NextGen gợi ý qua đoạn viết dưới đây...

Tham dự cuộc thi bằng 2 cách: Gửi bài trực tuyến hoặc tải mẫu hồ sơ về và gửi bài dự thi qua email, đường bưu điện

Và đây là những ý tưởng gợi ý dành cho bạn...

Nokia cho người khiếm thị

- Công ty Roger Wireless của Canada vừa cho ra mắt một sản phẩm đặc biệt được phát triển từ điện thoại di động Nokia, đó là chiếc điện thoại di động Nokia 6682RVI dành riêng cho người khiếm thị.

Chiếc điện thoại này với phần mềm Nuance Talk của công ty Nuance Communications đã trở thành “điện thoại biết nói” với các menu, hướng dẫn và nội dung hiển thị trên màn hình đều được chuyển thành giọng nói qua loa ngoài hoặc một tai nghe không dây (tùy chọn).

Theo Tổ chức thống kê của Canada, hiện có khoảng 600 nghìn người khiếm thị ở nước này. Các dự đoán hiện tại chỉ ra rằng, với một dân số già như Canada, trong mười năm tới số người khiếm thị sẽ còn tăng nhanh. Nuance Talks đem lại cho khách hàng nhiều nhiều khả năng kết nối hơn với mọi người. Chiếc điện thoại này còn rất giá trị với những người cao tuổi, những người mắt kém và gặp khó khăn khi đọc những con chữ nhỏ xíu trên điện thoại.

"Dế" có thể cứu chủ nhân tránh khỏi bị xe đâm.

Nhà sản xuất OKI - Nhật Bản vừa phát triển một loại "dế" có thể cứu chủ nhân tránh khỏi bị xe đâm.

Oki cho biết mới hoàn thiện sản phẩm thử nghiệm “ĐTDD an toàn” đầu tiên trên TG. Hãng đã thành công trong việc gắn vào ĐTDĐ, thiết bị DSRC (Dedicated Short Range Communication) - thu phát vô tuyến dành cho phạm vi ngắn.

DSRC là những thông tin vô tuyến tiêu chuẩn, đã được phát triển ở công nghiệp ô tô. Ban đầu hoạt động dựa trên cơ chế rung chuông điện tử, tính năng của DSRC bao gồm những hệ thống tránh né va chạm. Chính vì vậy, ĐTDĐ có thể cảnh báo người lái xe và khách bộ hành khỏi sự va chạm nguy hiểm.

Chức năng của thiết bị DSRC là thông báo nguy cơ xảy ra va chạm, tránh những tai nạn đáng tiếc cho những người tham gia giao thông, đặc biệt là những phương tiện cơ giới trang bị DSRC. Trong phạm vi hoạt động của mình, nó sẽ “tìm ra” những phương tiện cũng được trang bị DSRC như vậy. Khu vực thông tin của cả ĐTDĐ và phương tiện cơ giới sẽ được truyền từ hệ thống định vị toàn cầu.

Thông tin định vị luôn được trao đổi liên tục. Hơn nữa, khi nguy cơ xảy ra tai nạn cao, dựa trên những thông tin định vị đó, thiết bị sẽ cảnh báo người dùng sớm hơn. Người đi bộ sẽ được cảnh báo qua chức năng rung của ĐTDĐ của mình và người lái xe sẽ được thông báo qua tính năng hướng dẫn bằng giọng nói trên thiết bị thông tin liên lạc giữa các xe để tránh tai nạn cho cả người đi bộ lẫn lái xe.

Ông Masao Miyashita – Chủ tịch công ty giải pháp hệ thống của tâp đoàn công nghiệp điện tử Oki cho biết: “Chúng tôi tập trung mối quan tâm vào ưu thế của ĐTDĐ vì có đến 80% dân số Nhật sử dụng thiết bị này. Mục đích của chúng tôi là muốn nâng cao độ an toàn cho những đối tượng tham gia giao thông kể cả người đi bộ và người đi xe đạp. Chúng tôi phát triển sản phẩm này cùng với chiến lược cải cách công nghệ thông tin mới, và sẽ làm việc chặt chẽ với các nhà sản xuất xe ô tô để ứng dụng công nghệ này nhằm tăng việc lái xe an toàn và đảm bảo an toàn cho mọi người”.

Phần gợi ý đã kết thúc, còn đây là lời nhắn gửi cuối tuần của NextGen gửi tới các bạn:

Các bạn hãy mạnh dạn gửi tới NextGen ngay các ý tưởng của mình để khẳng định tài năng của Teen Việt nhé!

Tham dự cuộc thi bằng 2 cách: Gửi bài trực tuyến hoặc tải mẫu hồ sơ về và gửi bài dự thi qua email, đường bưu điện

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000