Sai sai sai!!!!

Chời ạ, hồi mới vào 4r em ko để ý lắm ;) , hôm nay vừa đọc lại cái câu giới thiệu về box Hóa học ngoài kia mới thấy sai, hic..admin mà lại vít sai thế kia á? <_< Sửa lại mau mau nào: Khi bạn cần nhờ may áo giáp sắt nhớ( chứ ko phải "xin") sang phố hỏi cửa hàng Á Phi Âu. Đấy, admin phải sửa ngay đi nhé! :)

Nguyễn Lam

Administrator
Staff member
Em ơi ! Không phải như thế đâu em ạ,chẳng qua viết "nhìn" thành chữ "xin" thôi,chắc do admin viết nhanh quá ấy mà.Chứ thực ra nếu nói về Hóa thì em còn thua admin đó xa :D

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Úi, lỗi của chị, chị không kiểm tra lại trước khi viết.
Chỗ đấy là chỗ của NTHH "Ni", nên chỉ có "nhìn" hoặc "nhớ" mới đúng thôi, chứ không thể là "xin" được. Chị sửa ngay đây em ạ. Cám ơn em đã nhắc nhở :)

Úi, không dám đâu Lam ơi, Hà sợ môn Hóa lắm, ngấy môn này đến tận mang tai rùi, hic, sợ lắm.... :p :unsure: :huh:

Sao ko co fast reply nhỉ?
To bác Lam; Dạ, em đâu dám ti toe trình độ Hóa của em với ai, em chỉ thấy sai thì góp ý tí thui, chứ Hóa thì em cũng ngu lém mừ!!!! À mà còn sai 1 chỗ đấy, "khi bạn cần nhờ", chứ ko phải là "khi nào bạn cần".

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Úi bà con ơi, sao mà lại rắc rối thế này, hic hic..... :eek: :eek: :eek:

Đây đây, chị đã tra lại sách (hic, lần sau là cứ tự tra sách, chứ không có tin tưởng vào ai được cả, hic....):
Mà thực ra mà nói cái này cũng không chính xác lắm đâu em ạ, nếu cần chính xác người ta còn phân biệt từng hóa trị của nguyên tố đó nữa cơ... Rồi sau đó lại phải tính toán linh tinh lằng nhằng 1 lúc nữa mới ra được cơ...

Đây là sách thứ 1:
Li K Ba Ca Na Mg Al H2O Zn Cr Fe Cd Ni Sn Pb H2 Cu Hg Ag Pt Au

Đây là sách thứ 2:
Li K Ca Na Mg Al Mn Zn Fe Cd Co Ni Sn Pb Sb As Cu Hg Ag Pt Au

Còn cái này là do chị được cô giáo ở VN dạy:
K Ca Na Mg Al Zn Fe Ni Sn Pb H Cu Hg Ag Pt Au
Khi cần nhờ mua áo giáp sắt nhớ sang phố hỏi cửa hàng Á Phi Âu

Đây là theo 1 em đang học THPT ở VN (chị viết cái ngoài kia theo lời em ý):
K Na Ba Ca Mg Al Zn Fe Ni Sn Pb H Cu Hg Ag Pt Au
Khi nào bạn cần mua áo giáp sắt nhớ sang phố hỏi cửa hàng Á Phi Âu"

Và đây là theo em Buồn Tênh:
K Ba Ca Na Mg Al Zn Fe Ni Sn Pb H Cu Hg Ag Pt Au
Khi bạn cần nhờ mua áo giáp sắt nhớ sang phố hỏi cửa hàng Á Phi Âu

Như vậy, trong 3 kiểu khác nhau kia, thấy kiểu của em BT là giống sách nhất, nên chị sẽ sửa theo version của em BT.
Có ai cãi "SÁCH SAI" không?? :p :rolleyes: :rolleyes:

Còn theo chị nhớ thì trong 1,5 năm chị học ở VN, chị không biết cái dãy này đã bị sửa đổi bao nhiêu lần rồi, còn bây giờ các em học thế nào thì chị chịu... hic...
Em còn thấy lỗi nào nữa không để chị sửa nốt hả em?? :( :unsure: :huh:

Hì hì, đúng hết rùi, hông sai nữa đâu, nhưng mè cái topic nì hông fast reply được nè, admin coi sao đi!!! ;)
À mà thế hùi chị Hà học ở VN, cô chị dạy ko có Ba trong cái dãy này à? Lạ nhỉ? :huh:

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000