Sacred Underworld !!! có ai chơi ko

ark

Active Member
Đây là 1 game offline RPG Diablo-based 4 CDs (2 original + 2 expansion)
Cách đây 2 năm có chơi hết Bronze, h thấy bản exp Underworld được đánh giá cao hơn cả DS2, NWN hay Baldur's Gate trước kia thì mua về chơi thử :)) trên RPG Vault của Gamevn cũng có 1 topic khá xôm về Sacred underworld :x

CVA toàn GB VL, chẳng hiểu có ai hứng thú offline RPG hay chơi trò này chưa :-/

smallfoxvn

Member
Theo em trò này chơi chán lắm, em đã từng chơi thử, lúc đầu thấy khá hay vì hình ảnh đẹp, cách chơi lạ, có ngựa cưỡi như võ lâm. Nhưng sau một thời gian chơi xong act I và act II, em nhận ra càng ngày càng nhàm chán vì cái kiểu hóa phép vài giây rùi chờ cả mấy phút, skill lev càng cao nó càng lâu, bản đồ thì nhìn hoa cả mắt, hơn thế nữa còn có một cái bug ko chơi đc với một số máy -> Ko nên chơi lâu dài, nếu chỉ chơi thưởng thức thì trò này cũng đc

ark

Active Member
Ôi, so gì mà lại so với Võ Lâm chứ =))
Thì phải lên skill với Stat mới dùng được spell lvl cao chứ :| bản cũ có cái bug bình nước, bản mới này fixx với thêm nhiều thứ rồi :)) thế mới được đánh giá cao chứ

smallfoxvn

Member
À, cái bug bình nước đấy em bít, em làm đến đấy bị lỗi ức chế quá phải online khắc nơi tìm cách fix, sau này ức chế quá thành ra cũng hơi chán. Nhưng cái này có một cái bug ác lắm. Cả gốc lẫn mở rộng đều có. Máy của mấy đứa bạn em cop vào, vào đc menu, nhưng khi vào đến game thì chỉ thấy sound, ko thấy hình ảnh gì cả, quit ra thì bình thường -> Càng ức chế, hơn nữa khi đi ngựa thì đánh như dở hơi, xuống ngựa thì đi rõ chậm, skill thì hồi lâu
Nhân tiện em cũng nói thêm là game này đc 7.0 điểm trên gamespot, tức là cũng good, và hiện tại nhà sx đang có dự định làm phần hai với tên gọi hình như là Fallen Angel, thông tin chi tiết tại đây: http://www.gamespot.com/pc/action/sacred2fallenangel/index.html?q=sacred

ark

Active Member
Crack sai :)) bản exp này theo anh down thì chưa có crack chính thức, down cái crack exe về, đổi tên file sacred.exe ---> sacred.org rồi cóp crack vào mới ngon
Người anh toàn đồ Generation Spells hoặc Generation Special Moves =))

smallfoxvn

Member
Chính xác đấy anh ạ, em cũng nghi là do crack thui, nhưng tìm CD ảo thì hình như chả đâu có cả, người ta toàn thi nhau dùng crack. Em thích dùng CD ảo hơn, tuy hơi nặng nhưng ổn định và an toàn hơn nhiều

Reaxxa

Em cũng chơi sacred underworld nè anh, mới lên được có 117 mà lâu wa', anh có fần save ko post lên cho em học hỏi cái :D

ark

Active Member
Ối, cày gì mà trâu thế :-& anh mới 70 WE, dạo này ôn thi cũng chẳng chơi nữa :))
117 là gì thế, sera à ?

Reaxxa

ko , em vốn chỉ thích chơi các con theo kiểu máu trâu, close-combat thôi :D, game nào cũng thế, game này em chọn gladiator, đánh sướng lắm, đồ set lại đẹp nữa :D

ark

Active Member
Úi, hồi bản cũ chơi thử Gla, gặp con Dragon dek biết đánh thế nào, ra gần nó khè cho mấy quả là die, đành chơi kiểu hit & run, ra ném cái búa rồi chạy, mãi mới giết được nó =))
Máy anh VGA 32, chơi giật tung s!p, đánh Gla lên Gold chắc chết nên chỉ dám chơi WE build kiểu Magic cho nó ... an toàn :))

Reaxxa

Đánh dragon thì có bộ dragon slayer mà :)), vừa + fire resist vừa + damage khi đánh dragon, gladiator được cái draw life from opponents nữa, khỏi lo chết :D
Mà đánh rồng thì kết hợp combo hardhit, 2 phát là rồng die mà.
Sau cái fần Platinum là fần jì ý nhỉ, quên mất tên roài, quái vật khoẻ vãi, cứ mất combat art fòng thủ là die luôn

ark

Active Member
Bản cũ đã có set đâu -___-
Damage bn mà combo khỏe thế :|

Gla trò nào chẳng thế, lên trình độ cao bắt đầu khó chơi dần -.- chơi con WE này lên Gold đã thấy chán, chẳng con nào động được vào mình =)) mà trên ascaron.net đều vote cho WE là farming/bossing/mobbing khỏe nhất -.-" char mạnh nhất trò.
Thi xong chắc thử Sera với Drawf, thấy con drawf lvl 29 có sẵn này hay hay :)) bắn súng pằng pằng rồi chờ nó đến gần rút Axe ra bửa :)) nhưng có lẽ con Drawf này thiên về weapon/armor-craft hơn T_T mà chẳng có ai để multiplayer với mình =))

smallfoxvn

Member
Máy anh có 32mb chơi còn giật tung người chắc anh hiểu đc tình cảnh của em. Em dùng card nVIDIA Vanta 16mb nè, chơi giật bung bét luôn -> nản, ko buồn chơi nữa, ức chế thế ko biết

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000