sách SAT

chocomog_257

Moderator
hớ hớ, SAT2 nó yêu cầu mình thi các môn riêng ah? :SS
chị Giang ơi cái SAT2 này mình thi thêm để làm gì nhỉ? nếu chỉ có bằng SAT1 thôi thì có apply được trường tốt ko ạ?

hmm, mình nếu thi thêm Lit thì là 4 môn rồi. Có nặng quá không nhỉ?
@anh Đình Minh: SAT 2 có khoảng 20 môn. Mình chỉ cần thi 2 môn là đủ anh ạ. Thường thì mọi người chọn Math IC, Math IIC và mấy môn như Biology, Chemistry, Physics. Anh có thik thi ngôn ngữ không? Japanese chẳng hạn. Em thi Jap đấy ^^

imdabomb

Member
ko nên thi 2 math. chỉ nên thi 1 mình cái math2 thôi. chị là bất đắc dĩ nên mới phải thế >__< đăng kí 3 môn mà thi 2 môn thì môn thứ 3 bị 0 điểm hay là 200 điểm hay sao í :|
à với cả 1 lần thi chỉ được đăng kí tối đa 3 môn thôi. em muốn apply yale hoặc harvard hay princeton gì đấy thì phải có 3 môn hay sao í, còn mấy trường chị app kiểu wellesley hay connecticut college chỉ đòi 2 môn thôi :D

thế hả chị. Nhưng em đang có thế mạnh là toán. Ko thi thì phí ^^. Chị ơi, chị kiếm sách Math của SAT 2 ở đâu thế. Theo chị em có nên thi Lit ko???

naughty_boy1110

imdabomb said:
ko nên thi 2 math. chỉ nên thi 1 mình cái math2 thôi. chị là bất đắc dĩ nên mới phải thế >__< đăng kí 3 môn mà thi 2 môn thì môn thứ 3 bị 0 điểm hay là 200 điểm hay sao í :|
à với cả 1 lần thi chỉ được đăng kí tối đa 3 môn thôi. em muốn apply yale hoặc harvard hay princeton gì đấy thì phải có 3 môn hay sao í, còn mấy trường chị app kiểu wellesley hay connecticut college chỉ đòi 2 môn thôi :D
Em tưởng CC không yêu cầu SAT 1 mà :-/
Ối chị giang ơi.Chị đi sớm thế T__T,bỏ mặc đàn em bơ vơ thế này.Bít hỏi ai khi nộp đơn bây giờ :-S

imdabomb

Member
nó ko đòi SAT1 nhưng lại đòi 2 môn SAT2 =)) quái thế đấy >__< nhưng ma chị cũng thik trường này fết vì nó accept chị :">

SNOOPY_GIRL

Member
chi Giang oi the sao chi ko vao CC? em thay truong nay khoa2010 co nhieu nguoi VN vao ra phet'!:D
nhung ma CC cho financial aid cung rong rai~ ma! em thich truong nay lam!
chac la se app CC!
the chi app tong cong bao nhieu truong`? :">

Hmm, thế này là thêm nhiều đối thủ rồi. Em tính apply CC này. Chị Giang ơi, chị sắp bay rồi à? Chị bán cho em quyển Math hay cho em mượn để photo đi. À mà trc khi đc CC accept chị có phải phỏng vấn với đại diện của trg` ko?

SNOOPY_GIRL

Member
em Phuong dinh apply nam nay hay sang nam?chi phai take gap year day nay`!:((
chi Giang oi the cuoi cung MHC dong y cho chi contribute 1k that a`? the thi suong qua con gi`!:?
co gi chi sang ben day 2 chi em minh lien lac qua email nhe'!

naughty_boy1110

SNOOPY_GIRL said:
chi Giang oi the sao chi ko vao CC? em thay truong nay khoa2010 co nhieu nguoi VN vao ra phet'!:D
nhung ma CC cho financial aid cung rong rai~ ma! em thich truong nay lam!
chac la se app CC!
the chi app tong cong bao nhieu truong`? :">
Ối sao năm nay CC đông thế,bao nhiu người ham muốn vào CC :-S Mình cũng có ham muốn đấy ,thế mới đau
Chị Giang ơi chị recommend cho bọn em mấy trường tầm tầm,cho nhiều,chỉ tiêu thấp đi =))

imdabomb

Member
người ta có đến, 2 đứa kia pv thôi, chị hồi đấy ko biết mà cũng còn chưa biết cái trường đấy là trường nào nên ko có pv :))
MHC bắt chị contribute 1.7k :((

SNOOPY_GIRL

Member
chi oi contribute 1,7k la duoc lam roi, em mong con chang duoc y' chu'!:D em thay nhieu anh chi duoc finaid 3 muoi may k ma van phai contribute 7 , 8 k day!
ban Khanh oi app nam nay a, bon minh hang xom co gi giup do~ nhau nhe'!:D

ha, vì hai anh chị kia đều cùng học Ams nên ng` ta qua Ams luôn để phỏng vấn. Nhưng ko phỏng vấn mà cũng đc accept à. Em chỉ ước ko bị phỏng vấn thôi. Em hay run lắm!
@ chị Snoopy: Em apply vào năm sau cơ. Em chưa thi cái gì cả mà. Có lẽ cuối năm nay (tháng 11 ) mới thi SAT Japanese. À chị giải thich cho em gap year là cái gì đi.

imdabomb

Member
gap year là nghỉ 1 năm sau lớp 12 trước khi apply vào đại học. bên mỹ học xong cấp 3 chúng nó hay có cái kiểu đi chu du thiên hạ 1 năm rồi mới quay lại học tiếp í :)) cái đấy gọi là gap year

chocomog_257

Moderator
trong gap year hình như bọn US ko bảo giờ bỏ phí cả, hầu như đứa nào cũng đi ít nhất ra 1 nước, mà bọn này nhiều đứa thích chọn châu Phi với châu Á làm destination. Sang xứ lạ 1 mình mà cũng survive được thì đúng là bái phục T___T

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000