PS3 :StarCraft, WarCraft, Diablo, WoW ?

ark

Active Member
http://gamethu.net/News/Diem-tin/2006/07/3B9AD4D4/

Blizzard đưa StarCraft lên PS3?

Blizzard Entertainment, hãng nổi tiếng với các game chiến thuật và hành động nhập vai kinh điển trên PC như StarCraft, WarCraft, World of Warcraft hay Diablo, đang bày tỏ sự quan tâm đặc biệt tới các sản phẩm trên thế hệ đầu máy chơi game hiện đại như Wii, PS3 và Xbox 360.

Lang thang trong hầm tối WoW với Wii?

Trong một quảng cáo tuyển dụng mới đây, Blizzard đã công khai cho thấy kế hoạch phát triển game trên cả 3 máy game thế hệ mới. Công ty này đang tìm kiếm cho mình một chuyên viên phát triển trò chơi cao cấp "với những thành tích được ghi lại cụ thể trong việc phát triển các sản phẩm giải trí console chất lượng cao".

Bên cạnh đó, Blizzard sẽ ưu tiên cho tất cả những người đã có kinh nghiệm làm việc với các hệ thống máy mới nhất của Microsoft, Sony và Nintendo và có "niềm đam mê chơi và sản xuất game console mãnh liệt".

Yêu cầu tuyển dụng nhân viên của Blizzard.

Trước đó, một trò chơi của hãng là StarCraft: Ghost cũng đã được giới thiệu rầm rộ để bung ra các đầu máy game gia đình, nhưng đến thời điểm này, mọi thông tin về sản phẩm này đều bị bưng bít và chưa ai rõ tương lai của nó sẽ như thế nào. Có nhiều thông tin cho rằng trò chơi MMORPG ăn khách nhất hiện nay, World of Warcraft, cũng sẽ được chuyển thể sang Xbox 360 trong thời gian tới.

Hạ Nguyên (theo Gamespot)

rikku

Active Member
? Làm sao chơi được ? Như Star, hotkey cả bàn phím mà còn loạn xạ thiếu, có mỗi mấy phím sao đủ T T

chocomog_257

Moderator
hứ hứ... sao lúc nào mình cũng có ác cảm với Blizzard... toàn mấy trò khô không khốc như bánh đa cháy :-"

chocomog_257

Moderator
imagineT_T said:
ko có lover stuff, ko có phiêu lưu như RPG hả :))
đấy! hiểu ý em! >:D< nói đến bọn đấy là chỉ biết tới trình độ điều khiển của gamer thôi chứ chả bao h có mức độ thưởng thức cả ^^
nói chung những ai chơi game ko nặng nề về trình cao trình thấp như em đều thích classic RPG cả :))

Deathknight

Active Member
mấy trò đấy chỉ như đọc truyện cổ tích thôi
cùng lắm phát triển được tư duy 1 ít
chơi mãi cũng thế, không khá lên được
nhưng oánh strad thì không thể nào biết hết được

chocomog_257

Moderator
quiz hả, Monkey Island hoặc Longest Journey :)) Syberia cũng đc đấy
này này ai bảo em ko chơi trò tư duy ;-) em chơi puzzle adventure ko thèm walkthru nhá ;-)
mà ko hiểu mấy trò RTS của Blizzard chuyển sang console thì có phải cắt giảm nhiều ko nhỉ?

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000