ôi lịch sử!!!

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Chị cũng học khối A nè, nhưng vẫn thích Sử, hihi :)
Nhưng mà môn Sử phải cần Thầy Cô thực sự giỏi dạy, chứ cứ SGK mà đọc ra thì công nhận là chán thật.
Không kể khi kiểm tra bắt HS học thuộc từng dấu chấm dấu phẩy nữa chứ, hic, thật đáng buồn...
Thực ra chị thấy môn Sử rất lý thú nhưng tiếc thay nhiều Thầy Cô không biết cách dạy làm cho môn đó trở thành cơn ác mộng của HS, dần dần trở thành 1 định kiến: Sử ---> eo ơi :p :D :lol:

Em thấy chị Hà nói đúng lắm, tại mụt số thầy cô có cách dạy nhàm chán quá nên mới khiến học sinh ko say mê thui. Em thì rất thích học Sử, hồi học cấp 2, trường em có một thầy giao dạy Sử rất vui tính, học Sử của thầy chẳng bao giờ chán cả! Mà bà ngoại em là giáo viên dạy Sử nữa, ko lơ mơ được! ;)

teddybear

Member
Hình như Sử trường mình có thầy Định hay gì đó là nổi tiếng phải không?Ở đây có ai học Sử cô Châu với cô Hiển không?Nhớ lại bây giờ sao mà vẫn run thế :blink: :blink: :rolleyes:

teddybear

Member
<!--QuoteBegin-Pham Vu Ngoc Ha+Aug 19 2003, 02:43 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Pham Vu Ngoc Ha @ Aug 19 2003, 02:43 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Có phải cô Châu là cô đã có tuổi, người nhỏ nhỏ không em?
Nếu đúng thì... hic... [/b][/quote]
Không cô ý to đùng chị ạ,nhưng mà đúng là cô ý có tuổi.Hic..chị làm em như đang sống lại một giờ Sử kinh hoàng :(

cô Châu là cô năm ngoài chủ nhiệm lớp 10D3 đó chị nhà ở Đội Cấn he he he .... lớp mình là học thứ tự thầy Định, cô Hiển , cô Châu từ lơpa 10->12 .Đúng thầy Định là Hiền nhất cho điểm cũng dễ nhất , sau đến cô Châu cô cũng Hiền ...còn cô Hiển công nhận là ghê thật cho điểm cứ gọi là sát thủ he he he .... :lol: Nhưng học Sử cũng vui lắm chứ bộ ....biết thêm được bao cái hay ...mà học sinh bây giờ dễ biết sử TQ nhiều hơn sử nuớc nhà ấy chứ ( Bùn quá ) :(

teddybear

Member
Lịch sử,bản thân nó đã chẳng có gì là hay ho cả lại thêm vào 1 đội ngũ GV làm hs chết khiếp vì điểm số thế thì lấy đâu ra "niềm yêu thích" cơ chứ :(

trinhtung

Member
<!--QuoteBegin-teddybear+Mar 17 2004, 09:39 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (teddybear @ Mar 17 2004, 09:39 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Nếu phục vụ tốt cho thi tốt nghiệp...hehe B) [/b][/quote]
:: khạc khạc ...

yêu em thế cơ ...
để anh suy nghĩ đã, hôm nào, đủ can đảm sẽ gửi riêng cho em, em tham khảo ...
:)
tốt hay không thì anh không biết. ... nhưng lợi ích lắm đấy ...
B)
:: 100% hàng thật :: <_<

phuc

<!--QuoteBegin-Buồn tênh+Aug 19 2003, 02:22 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Buồn tênh @ Aug 19 2003, 02:22 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin-->Em thấy chị Hà nói đúng lắm, tại mụt số thầy cô có cách dạy nhàm chán quá nên mới khiến học sinh ko say mê thui. Em thì rất thích học Sử, hồi học cấp 2, trường em có một thầy giao dạy Sử rất vui tính, học Sử của thầy chẳng bao giờ chán cả! Mà bà ngoại em là giáo viên dạy Sử nữa, ko lơ mơ được! ;)[/b][/quote]
[COLOR=blue
môn lich su thì dã sao?tui vừa thi HQGQG môn dó .nhưng tui ở vĩnh phúc.giải kk,trong khi ban tui lai 3 nhất,3 nhì,1ba.thưc sư tui thấy phương pháp của vĩnh phúc là tuyêt nhất. :p

unni_x

Active Member
:D UnNi mê lịch sử lắm :D Môn học này tuy nhìu người cho là chỉ học vẹt, không đòi hỏi trí não nhưng theo em đó là sai lầm :) Khi ta đọc và hiểu kỹ lịch sử thì mới hiểu nhiều về cách sống, phẩm chất của người Việt Nam, của các dân tộc khác, từ đó, có thể rút ra đạo lý cho mình :>>

katysha

Lịch sử, bản thân nó đã chẳng có gì là hay ho cả lại thêm vào 1 đội ngũ GV làm hs chết khiếp vì điểm số thế thì lấy đâu ra "niềm yêu thích" cơ chứ => cô phát biểu câu này chỉ đúng có nửa cuối thôi. Lịch sử, bản thân nó rất là hay!

Học môn gì cũng cần trí não hết... Và môn lịch sử cũng không phải là ngọai lệ => câu này hay đấy!

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Mình thấy Lịch sử là một môn học cần được quan tâm hơn trong hệ thống phổ cập giáo dục của VN. Lịch sử cũng nói lên rất nhiều về nền Văn hóa của nước đó. Là công dân VN, mà mình không hiểu hết về Văn hóa nước mình thì chán lám...
Chẳng hiểu tại sao nhiều người cứ thích đâm đầu vào giải mấy bài toán đánh đố kia... Giải được nó xong, sau khi ra đời sống, liệu mấy bài toán đó có giúp gì cho mình được nhiều không? Trình độ học vấn là 1 phần rất quan trọng, nhưng nếu muốn nói đến chất lượng đời sống thì trình độ về Văn hóa còn quan trọng hơn nhiều...
Mình nghĩ cuộc sống có nhiều khía cạnh, sống mà hiểu biết và biết thưởng thức Văn hóa thì mình nghĩ các bạn sẽ nhìn cuộc sống với con mắt khác...

kiwi_vn

Active Member
Lịch sử? môn học này tui khoái nó chỉ vì những số liệu đi kèm,nhưng số phận đã trớ trêu bởi mọi vinh quang tôi giành được thời Pt hầu hết đều gắn với nó!

ngothutra

Member
Học gì thì học nhưng cũng đừng để người nước ngoài thuyết về lịch sử VN cho mình nghe nhé. Mà công nhận bọn nước ngoài học kiểu gì mà toàn diện thế không biết, mình chạy theo để không thua chúng nó cũng đã đủ mệt rồi.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000