^^ Những "tuyên ngôn" về TY-TB ^^

ark

Active Member
Phải chăng là khi tim bạn đập nhanh, lòng bạn tay bạn ướt đẫm mồ hôi, giọng nói bạn phải chạy theo mới có thể bắt kịp với nhịp đập trái tim nơi lồng ngực? Đó chưa phải là yêu… Chỉ là THÍCH.

Phải chăng là bạn không thể giữ cho mắt và tay bạn rời khỏi họ? Đó chưa phải là yêu… Chỉ là SỰ THÈM MUỐN.

Phải chăng là bạn luôn hãnh diện và háo hức muốn khoe họ với mọi người vì họ rất tuyệt? Đó chưa phải là yêu… Chỉ là MAY MẮN.

Phải chăng là bạn cần họ vì bạn biết họ đang có mặt bên cạnh bạn?
Đó chưa phải là yêu… Bạn cảm thấy như thế, bởi vì bạn đang CÔ ĐƠN.

Phải chăng là bạn ở bên cạnh họ vì đó là điều họ muốn? Đó chưa phải là tình yêu… Chỉ là LÒNG TRUNG THÀNH.

Phải chăng là bạn ở bên họ vì vẻ bề ngòai của họ làm cho tim bạn đập nhanh hơn một nhịp? Đó chưa phải là yêu… Chỉ là SỰ MÊ MUỘI.

Phải chăng là bạn tha thứ mọi lỗi lầm của họ vì bạn quan tâm họ?Đó không phải là yêu… Đó là TÌNH BẠN.

Phải chăng là khi bạn nói với họ rằng họ là người duy nhất bạn nghĩ tới? Bạn không yêu họ rồi vì… bạn đã NÓI DỐI.

Phải chăng là bạn cho họ những thứ bạn thích vì lợi ích của họ?
Đó chưa phải là tình yêu… Chỉ là LÒNG THẢO.

Thế nhưng…

Khi tim bạn vỡ vụn và đau nhói những lúc họ buồn... Đó mới là YÊU.

Khi những người khác dù có thu hút bạn, nhưng bạn vẫn ở lại bên cạnh họ một cách không hối hận… Đó mới là YÊU.

Bạn chấp nhận lỗi lầm của họ vì bạn biết đó là một phần tính cách của họ… Đó mới là YÊU.

Khi bạn khóc vì những nỗi đau của họ, dù là nhiều lúc đối với những nỗi đau đó, họ còn cứng cỏi hơn cả bạn nữa… Đó mới là YÊU.

Khi bạn cảm thấy như ánh mắt của họ nhìn thấu tim bạn, chạm vào tâm hồn bạn một cách sâu sắc đến đau lòng… Đó mới là YÊU.

Phải chăng bạn bằng lòng đưa trái tim, cuộc đời, sự sống cho họ chứ? Nếu có thì đó là YÊU.

TÌNH YÊU CÓ MUÔN VÀN ĐIỀU KÌ DIỆU và trong MUÔN VÀN ĐIỀU KÌ DIỆU CÓ TÌNH YÊU.

:>> mấy thứ này chắc mọi người đọc được nhiều lắm :?

ark

Active Member
Hôm nay mới nhớ ra :D

Những lời tự nhủ đầy cảm động của một tình yêu đơn phương :(

If I could tell you how much I love you,

If only you could see into my heart.

You would know I've always loved you,

You would know my heart is yours.

But maybe from where you are you can see,

Maybe from where you are, you know more than I.

If it's true please know this now,

We will be together again when I die.

Do you know ?

I loved you once, this I know.

I love you now, though I don't let it show.

Will I love you forever, this I don't know.

But I do know one thing,

this love never had the chance to grow.

ark

Active Member

Mọi cái đều trả bằng tiền bạc, còn tình yêu phải trả bằng tình yêu.--V.D--

Yêu sâu sắc có nghĩa là quên bản thân mình.--J.J. ROUSSEAU--

Tình yêu là một cuộc phiêu lưu dài. Hằng ngày chúng ta phải săn sóc nó bằng nhiều cách của sự độ lượng và lòng nhân ái.--S. LORENCE--

Người ta yêu nhau vì những đức tính mà người ta không có, để rồi lại phải xa nhau vì những tính xấu mà người cũng không có.--D. STAEL--

Hôn nhân đến trước tình yêu, hôn nhân sẽ đi sớm.

Tình yêu đến trước hôn nhân, tình yêu sẽ ngồi lại mãi mãi.--B. HELSKI--

Muốn có một tâm hồn yêu thương được mọi người, trước hết nó phải yêu vì một người.--H. IBSEL--

Một trở ngại lớn trên đường tìm hạnh phúc là trông chờ một hạnh phúc lớn hơn.--B. FONTENELLE--

Đời người là cánh hoa
Ái tình là giọt mật.--VICTOR HUGO--

Cố quên tức là còn nhớ. Chỉ có đừng nghĩ đến thì mới phai dần được.--Mme ROMILIEU--

Yêu có nghĩa là không bao giờ nói hối tiếc.
Dans l'amour je me veax jamais voux dire que je voux excure.
Love means never having to say you're sorry.

ark

Active Member

*Khi bạn yêu ai đó: đừng viết tên họ vào hình trái tim mà viết vào một vòng tròn. Bởi vì vòng tròn không có điểm đầu và ko có điểm cuối. Bạn ko hề biết tình yêu bắt đầu từ khi nào và tốt nhất là ko có điểm kết thúc.

*Nếu có 3 chữ cái: H,R và T, tôi có thể thêm vào đó chữ E và A để có được chữ HEART (trái tim). Nhưng tôi cũng có thể thêm vào đó chữ U và được từ HURT (đau đớn). Nhưng tôi thà có em (U = You ) và chấp nhận đau đớn (HURT) còn hơn là có một trái tim (HEART) mà ko có tình yêu của em. ---> cái này hay :D

ark

Active Member

Tình yêu là sự tô điểm vĩ đại. Tình yêu làm cho thiên nhiên nở hoa, nó hát lên những bài hát kỳ diệu nhất và quay cuồng trong những vũ khúc huy hoàng.
A. Lunasa

Ta luôn tin rằng tình yêu đầu đời của ta là tình yêu cuối cùng và tình yêu cuối cùng của ta là tình yêu đầu tiên.
G. Why Melville

Con người phải học yêu và phải trải qua đoạn đường đầy đau khổ để đạt được nó... và cuộc hành trình luôn luôn hướng về linh hồn người khác.
D. H. Lawrence

Tình yêu là vị thần trẻ con. Hễ khi đã yêu thì dù là bậc thánh cũng biến thành một đứa trẻ con không hơn không kém.
Tư tưởng phương Tây

Quyền thống trị của tình yêu giống như quyền của vua, không chấp nhận chia sẻ.
Ovid

Nước cao bao nhiêu cũng chẳng dập tắt nổi tình yêu, sông dù đầy đến đâu cũng chẳng ngập tràn nổi.
Thánh Kinh

Ðịnh nghĩa tiếng Yêu thật giản dị. Nó là sự hoà hợp tâm hồn giữa đôi nam nữ.
J. J. Rousseau

Trong tình yêu, người ta không nghi ngờ một điều gì, hoặc nghi ngờ tất cả.
Balzac

Trong tình yêu người ta khởi đầu bằng sự hùng biện và kết thúc bằng triết học.
J. Dyssord

Tình yêu chỉ sống được nhờ đau khổ; sống trong hạnh phúc, tình yêu sẽ chết mòn.
De Girardin

ark

Active Member

Tự ái trong tình yêu chẳng khác nào tư lợi trong tình bạn.
G. Sand

Tình yêu là danh dự, đã một lần mất đi thì không bao giờ trở lại.
N. H. Abel

Yêu nhau là điều duy nhất có khả năng chiếm giữ và làm đầy vĩnh cửu. Ðể có cái vô cùng phải vô tận.
Victor Hugo

Hãy tin ở tình yêu, dù nó mang đến sự thống khổ. Chớ khép kín con tim mình!
Tagore

Những vết thương do tình yêu gây ra dù không làm cho người ta chết nhưng cũng không bao giờ chữa khỏi được.
Lord Byron

Tình yêu cắn rứt bạn, xay nghiến bạn, đánh ngã bạn, nhưng hãy mở hồn và đón nhận nó.
Michel Leivis

Tình yêu là một tình cảm vĩ đại nhất, nó sáng tạo nên điều kỳ diệu, sáng tạo nên những con người mới, nó làm ra những giá trị vĩ đại nhất của con người.
Makarenko

Trên thế gian chẳng có vị thần nào đẹp hơn mặt trời, chẳng có ngọn lửa nào kỳ diệu hơn là ngọn lửa tình yêu.
M. Gorki

Khi đau khổ vì tình, người phụ nữ mệt mỏi hơn nhưng biết che giấu khéo léo hơn đàn ông.
Euripide

Tình yêu thơ mộng, say đắm - đó là màu sắc cuộc sống của chúng ta, tuổi trẻ của chúng ta.
V. G. Belinxki

ark

Active Member
Cái này lấy của thằng WC :)

Khi tim bạn vỡ vụn và đau nhói những lúc họ buồn...
Đó mới là YêU.

Khi những người khác dù có thu hút bạn, nhưng bạn vẫn ở lại bên cạnh họ một cách không hối hận…
Đó mới là YêU.

Bạn chấp nhận lỗi lầm của họ vì bạn biết đó là một phần tính cách của họ…
Đó mới là YêU.

Khi bạn khóc vì những nỗi đau của họ, dù là nhiều lúc đối với những nỗi đau đó, họ còn cứng cỏi hơn cả bạn nữa…
Đó mới là YêU.

Khi bạn cảm thấy như ánh mắt của họ nhìn thấu tim bạn, chạm vào tâm hồn bạn một cách sâu sắc đến đau lòng…
Đó mới là YêU.

Phải chăng bạn bằng lòng đưa trái tim, cuộc đời, sự sống cho họ chứ?
Nếu có thì đó là YêU.

ark

Active Member

Bạn đã bao giờ cảm thấy......

Bạn đã bao giờ để ý rằng khi bạn cảm thấy nhớ một người nhiều nhất là khi người đó ngay bên cạnh bạn mà người đó không phải là của bạn?

Bạn đã bao giờ để ý rằng điều nào đau lòng hơn : nói về một điều rồi về sau ước giá như bạn không nói; hay là không nói gì để rồi về sau ước giá như bạn nói ?!

Bạn có bao giờ để ý rằng, những điều quan trọng nhất luôn là những điều khó nói nhất ?

Bạn có bao giờ ngại nói với một người rằng bạn yêu mến người đó ?Nếu bạn nói, có thể họ sẽ làm bạn đau lòng. Nhưng nếu bạn không nói, bạn có thể làm đau lòng họ.

Bạn đã bao giờ cảm thấy ngại quan tâm đến một người nào đó quá nhiều, đơn giản vì bạn sợ người đó không quan tâm lại bạn nhiều như thế, hoặc thậm chí là chẳng quan tâm chút nào đến bạn ?

Bạn có bao giờ nghĩ rằng, cuộc sống ngập những rủi ro và cần những bước nhảy vọt ? Đừng là một con người luôn phải nhìn lại để tự hỏi mình có thể có gì, mình đã không nên làm gì… Vì không ai đợi bạn được mãi mãi

pink_angel

Khiếp thằng ark lam trò giề trên này thế hả mày?Mới cưa được em Ams phê à?Khổ thân ngồi gõ xong 0 ai đọc và trả lới giề cả!Tao quyết định quyên góp ủng hộ đồng bào đói bài reply!Tao quyết định reply 1 phat!:))

unni_x

Active Member
Người ấy càng nhìn càng thấy giống mèo, cái răng nhìn ngứa ngứa cứ thò ra ngoài, chỉ muốn cầm kìm bẻ hết đi :D

only love

Khi bạn trao yêu thương cho một ai đó , có thể cái mà bạn nhận lại từ họ chỉ là một con số 0 . Nhưng bạn sẽ nhận lại nó một cách đầy đủ và còn có thể là hơn thế nữa từ một người khác và vào một thời điểm khác . Vấn đề còn lại chỉ là thời gian . Vậy thì hãy cứ tin rằng : đến một lúc nào đó ...
Nếu một ngày nào đó , bạn và người yêu bạn phải chia li thì bạn đừng quá buồn vì đã là tình yêu thực sự thì dù xa cách đến mấy , tình yêu đó cũng trở về bên bạn và người yêu bạn . Rồi các bạn sẽ tìm thấy thiên đường hạnh phúc của mình , nơi mà không có chia ly , không có đớn đau , chỉ có hạnh phúc mà thôi ...
Nếu một ngày nào đó bạn cảm thấy buồn , hãy gọi cho tôi . Tôi không biết có thể làm bạn bớt buồn hay không , nhưng tôi có thể tâm sự cùng bạn . Nếu một ngày nào đó , bạn muốn ra đi , hãy gọi cho tôi .Tôi không chắc có thể ngăn bạn lại không , nhưng tôi có thể đi cùng bạn . Nếu một ngày nào đó , bạn muốn nói chuyện , hãy gọi cho tôi , tôi sẽ lắng nghe bạn nói . Nếu một ngày nào đó , bạn gọi cho tôi mà không thấy tôi trả lời thì hãy đến bên tôi , vì lúc đó tôi đang cần có bạn .

only love

Người ta nói mặt trời chẳng bao giờ biết khóc , mặt trời chỉ biết vui cười mà thôi . Nhưng có ai biết rằng những giọi nước mắt của mặt trời chính là những giọi nắng . Người ta càng thấy mặt trời cười thì thực ra lúc đó mặt trời càng khóc . Mặt trời đã đem những giọt nước mắt của mình sưởi ấm cho nhân gian . Cuộc sống đôi khi thật không đơn giản như người ta nghĩ . Nỗi buồn của người này đôi khi lại đem đến hạnh phúc cho người khác . Bạn đừng chán nản mỗi khi cảm thấy lòng mình buồn vì nỗi cô đơn trong tim , cứ vô tư nghĩ rằng mình đang đem những điều tốt đẹp cho người khác , bạn sẽ thấy vui vẻ hơn rất nhiều . Hạnh phúc chắc chắn sẽ mỉnh cười với ta , chỉ là sớm hay muộn mà thôi .
Dành cho một người tất cả tình yêu của bạn không có nghĩa là họ sẽ yêu bạn . Đừng hi vọng tình yêu đó sẽ được đáp lại . Hãy cho nó thời gian để nó lớn lên trong trái tim họ . Nhưng nếu không , hãy hài lòng vì nó đã lớn dần lên trong bạn .
Có một tình yêu đẹp là một điều cũng rất khó khăn phải không ? Nhưng đừng quá nản lòng , hãy vững vàng lên và hãy trao cho người mình yêu thương một trái tim chung thủy , bền lâu . Rồi sẽ có một ngày , người đó hiểu cho lòng bạn và tình yêu của bạn thật rực sáng như ánh mặt trời .

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000