những người bạn mãi mãi

Miễn là chúng ta còn kí ức thì ngày hôm qua vẫn tồn tại ...
Miễn là chúng ta còn hy vọng thì ngày mai vẫn chờ đợi...
Miễn là chúng ta có tình bạn thì ko có ngày nào là lãng phí.

Có một vài điều mà chúng ta ko bao giờ muốn buông ra ...
Có những người mà chúng ta ko muốn để lại phía sau ...
Nhưng hãy nhớ rằng điều đó ko phải là sự tận cùng của thế giới .Nó chỉ là sự bắt đầu của một cuộc sống mới.
Nhưng sự hối tiếc lớn nhất trong cuộc sống chúng ta là những cuộc mạo hiểm mà chúng ta ko dám thực hiện nó .Nếu bạn nghĩ đến điều gì đó sẽ khiến cho mình hạnh phúc , hãy theo đuổi nó .Đừng quên rằng bạn chỉ sống một lần mà thôi .
Sự tan vỡ của con tim sẽ tồn tại và cắt sâu vào cõi lòng như bạn cho phép nó cắt .Vấn đề ko phải là làm thế nào để sống sót mà chính là chúng ta học đc gì từ những chuyện đã xảy ra.
Nhiều ngừoi sẽ bước vào và bước ra cuộc đời bạn nhưng chỉ có những người bạn thật sự mới để lại dấu chân trong tim bạn
Một tình yêu sẽ thật sự sẽ ko bao giờ đánh mất sự hy vọng nhưng luôn tin nơi những lời hứa của tình yêu ,bất kể thời gian bao lâu và quãng đường bao xa.
Một người bạn bình thường sẽ nói : '' xin chào''.
Một người bạn thân sẽ thêm câu :'' bạn khỏe ko ?''
Nhưng một người bạn thật sự sẽ hỏi thêm :'' Mình có thể giúp gì ko?''
Rất nhiều người sẽ muốn di chung trên chiéc xe Mercedes với bạn nhưng những gì bạn cần là ai đó se cùng đi xe buýt với bạn khi chiếc xe kia ko còn nữa
Công thức của thình bạn : Một muỗng của sự chia sẻ , hai muỗng cho sự quan tâm , một muỗng cho sự tha thứ .Trộn tất cả những thứ này lại với nhau ... sẽ tạo nen những người bạn mãi mãi !

gửi 1 người mà tôi vẫn coi là bạn tốt

fruit NHO

Active Member
cái này hình như ko fair sáng tác mà là bạn su hào paste có bổ sung đúng ko ?
bạn thế nào thì thế
ai cũng có lúc thế này thế kia
có lúc mình ko abnwgf lòng vê ng bạn mình ,có lúc cảm thấy bất an nhưng rùi cuối cùng thì ng ở bên cạnh mình ,an ủi mình khi mình bùn thì vẫn là bạn

nếu là con gái ..cho mọi người chọn tình bạn với tình yêu mọi người chọn cái gì ?
Còn con trai thì chắc là chọn tình bạn rùi
phải thế ko nhi ?

unni_x

Active Member
tốt nhất nên chọn một người vừa có thể làm bạn lại vừa có thế làm người yêu :D như thế sẽ bền lâu hơn :)

Grenouille_vert

Moderator
Trên đời này
Raxun Gamzatov

Trên đời này tôi chẳng tốt hơn ai
Nhưng ngày xưa em yêu tôi, vì thế
Em tưởng tôi siêu thường như thể
Trên đời này tốt nhất là tôi

Trên đời này tôi chẳng xấu hơn ai
Nhưng bây giờ em không tin điều ấy
Em chỉ thấy tôi sai, vì vậy
Trên đời này xấu nhất là tôi

Vừa bạn, vừa người yêu? Tìm được tìm hộ anh luôn nhé :)!

unni_x

Active Member
Nếu tình yêu phát triển từ tình bạn thì tình yêu đó sẽ lâu bền hơn....nhưng thật khó khi phải yêu người mà mình đã hiểu quá rõ rồi :)

Grenouille_vert

Moderator
đã yêu lại còn "khó" hả em, còn bạn thân thì cố đừng nảy sinh tình cảm em ạ, kẻo có làm sao thì "mất cả chì lẫn chài" đấy em ạ, tặng em bài thơ khác nhé :
Cho một người
Anh Ngọc

Tiễn người ra cửa rồi
Tôi quay vào lặng lẽ
Chợt thấy mình cô đơn
Giữa ngổn ngang bàn ghế

Khi người không yêu ta
Buồn đã đành một nhẽ
Khi ta không yêu người
Sao cũng buồn đến thế

Như đáng mất điều gì
Lòng bâng khuâng khó tả
Như thể mắc nợ ai
Món nợ không thể trả

Có lẽ ta thương người
Giờ này đang lủi thủi
Hay là ta thương ta
Từng chịu nhiều hắt hủi

Ngỡ chẳng có gì đâu
Mà sao thành rắc rối
Tất cả chỉ một lời
Nói hay là không nói

Bởi đơn giản thế thôi
Biết làm sao cho được
Khi người thì yêu tôi
Còn tôi yêu người khác
1980

nhiều lúc nghĩ sống mà ko có bạn chắc mình chết mất ..ko có ai lượn lờ cùng mình...ko có ai đi ăn uống linh tinh phè phỡn cùng mình...ko ai cãi nhau cũng mình ...ko ai cho mình buôn đêm ...ôi bạn bè ơi ...cảm ơn vì tao có bọn mày ...

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000