những điều nhỏ trong cuộc sống

Anh chuyên Toán còn em chuyên Văn...vậy mà vẫn có thể hiểu nhau được như vậy...thế mà sao ở đời có những cái tưởng chừng như rất dễ hiều mà con người ta lại cố tình làm cho nó khó hiểu:(:(:(:(

fruit NHO

Active Member
càng hy vọng càng thất vọng
nhìu khi những điều nhỏ nhặt trong cuộc sống ảnh hưởng đến mình rất nhiều
chỉ 1 cử động nhỏ của bàn tay , khiến ng ta vui cả ngày ...
cũng chỉ 1 lần tay giơ lên .....ng ta bùn cả năm ...........

Ghét nhất là hi vọng xong òi thất vọng...khi niềm vui đang nhen nhóm lên thì...rào...vụt tắt...nên....nếu mẹ mình mờ đổi í không cho mình đi Trường Sơn thì..."bụi" luôn:(:)))

lovelypink

Member
thất vọng thì nhiều....ngày xưa mình thất vọng nhiều lắm...tưởng phát điên lên được,rồi có hồi mẹ mình tưởng con bị mắc bệnh trầm cảm mới sợ chứ....rồi cuối cùng cũng vượt qua được hết....
1 trong 14 điều răn dạy của phật:đáng khâm phục nhất của đời người là vươn lên sau khi ngã
phải biết vươn lên,đấu tranh cho quyền lợi của bản thân,vượt qua nỗi đau....dù thỉnh thoảng có nhắc lại nhưng ko phải để ngẫm lại mà thấy mình bất hạnh mà ngẫm lại để tự hào vì bản thân mình đã vượt qua được khó khăn trong cuộc sống....

palart

Member
1 góc nhỏ. một nỗi buồn nhỏ..........đếm ngược thời gian..........sắp tự do.....hãy cố gắng thật nhiều quãng đời sinh viên còn lại...........động viên mình........cố lên................nhớ 2 em gái quá...............nhớ hội ăn vặt quá.....nhớ mọi người quá.............

gipypy_9x

Member
chán nhở thế mà đã cấp 3 roài , chẳng có gì tốt đẹp cả , học hành sa sút , cái ji` cũng kém hơn , vô dụng quá
Toàn làm cho người khác buồn , ko chỉ 1 người mà nhiều người , có quá đáng quá ko nhỉ :(

lovelykitty

9. Q-up ở một của hàng McDonald. Quầy thằng bé đứng là một em bán hàng là người local, khá cute.... Đến lượt, thằng bé cười mỉm " 02 chicken meals + 02 Coca plz". "Are you Japanese ?", em bán hàng cười cười gợi chuyện ...." I am Vietnamese"... thằng bé cười tươi và thấy vui trong lòng....

gipypy_9x

Member
Từ hôm đọc xong cái đấy mất hết cả tự tin , mất hết cả phong cách . Mọi người viết ra cái đấy mà ko biết suy nghĩ sao , chắc tại ghét mình quá đấy mà :)) huhuhuhuhu , chán quá

lovelykitty

11.login ym, trong môṭ đống offline, một ca'i link với lời kèm theo của đứa bạn khá́ đặc biệt. Nhẫn nại click va` đọc̣̣ .....mắt cay cay....truyện ngắn môt bát mỳ...

foxdunk

Member
Chị Toàn hôm nay dạy về Nam Cao.Nghe bài này quen quen,hình như học ở đâu rồi.Mãi mới nhớ,nó đã từng ngồi cạnh mình ở lớp học thêm,cũng học bài này.Chả buồn,chỉ mỉm cười thôi...

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000