...Nhất...

foxdunk

Member
trangceline_89 said:
Người ta còn nhiều điều bận tâm, còn gia đình, bạn bè, ( công việc ), làm sao mà lúc nào cũng cho mình là nhất được, bản thân mình cũng thế thôi, không thể cái gì cũng người ta được :).
Vớ vẩn!Yêu thật lòng thì người ta sẽ là nhất với mình,mình sẽ là nhất trong người ta....

una-rapina

Moderator
soi_hoang_g5d4 said:
Con người luôn mong muốn cái gì cũng nhất: học giỏi nhất, xinh đẹp nhất, giàu nhất, có người yêu "xịn" nhất...
Mà không chỉ mong cho mình...còn muốn cho cả người khác...nhưng mà là..."muốn với người khác, mình là nhất"...
Nhưng có khi nào bạn nghĩ..."nhất" chưa fải là "nhất"...có fải lúc nào nhất cũng tốt...
Khái niệm "nhất" có khi là tốt...nó sẽ là động lực thúc đẩy bản cố gắng vươn tới một cái gì đó...nhưng nó sẽ là không tốt nếu như bạn quá sa đà, quá quan trọng nó...như vậy...chính bạn sẽ là người mệt mỏi...sẽ khổ...sẽ fải bận tâm, suy nghĩ nhiều về nó...và sẽ còn kéo theo nhiều vấn đề khác nữa....
Lý Tiểu Long có một câu mà anh thấy rất hay:"Tôi không bao giờ nghĩ mình đứng thứ nhất, nhưng cũng không muốn mình đứng thứ 2"!:)

Lucifer

Active Member
em ko cần làm số 1
chỉ muốn làm Duy Nhất

có lẽ vì em rất ích kỷ
chỉ là tình yêu thì ko thể san sẻ
ko chỉ riêng t/y nam nữ

palart

Member
hheee.........anh thi nguoc lai...............neu ai do yeu anh va anh cung yeu lai..........do thuc su la mot tinh yeu dep............nhung den motluc nao do..........nguoi yeu anh ko con yeu anh nua............anh se de cho ho ra di......ko niu keo.mac du la co the rat yeu.........rat dau kho...........tinh yeu ko phai la su thuong hai..........hay de nguoi minh yeu luon duoc thoai mai......de cho ho luon duoc song la chinh minh.........su ich ki ghen tuong vo van se giet chet tinh yeu.........tinh yeu ko co nghia la lua chon.......doi voi anh don gian tinh yeu la lam cho nguoi minh yeu qui duoc hanh phuc du anh co phai lua chon su dau kho cho minh

Lucifer

Active Member
ko
em khác
bản chất tình yêu vốn ích kỷ

ko thể san sẻ
việc gì phải giả bộ cao thượng
nếu em yêu ai đó......

Em ghét giả bộ làm anh em hay bạn bè.
Anh. Em. Chúng ta là duy nhất của nhau.

VD: 1 ng` yêu đơn phương sâu đâm 1 cô gái đã lâu
và em yêu người đó
biết là ko thể thay thế
chuyện này sẽ vô vọng ko đi về đâu
em thà chấm dứt ko cần gặp
còn hơn cứ âm thầm nhìn mà đau đớn
mà cho dù cuối cùng người đó có chọn em thì
" Vật ko có đc bao giờ cũng đẹp nhất"
anh ta sẽ nhớ mãi về mối tình xưa thôi

đằng nào chả đau khổ
thà cứ là duy nhất để rồi mất đi
còn hơn có người thứ 3

imagineT_T

Member
lucifer, em phải trải qua mới biết nó thực sự thế nào. ^^ Những gì em nghĩ chưa hẳn sẽ là những điều em sẽ làm đâu

Ice_Fire

Member
Lucifer said:
ko
em khác
bản chất tình yêu vốn ích kỷ

ko thể san sẻ
việc gì phải giả bộ cao thượng
nếu em yêu ai đó......

Em ghét giả bộ làm anh em hay bạn bè.
Anh. Em. Chúng ta là duy nhất của nhau.

VD: 1 ng` yêu đơn phương sâu đâm 1 cô gái đã lâu
và em yêu người đó
biết là ko thể thay thế
chuyện này sẽ vô vọng ko đi về đâu
em thà chấm dứt ko cần gặp
còn hơn cứ âm thầm nhìn mà đau đớn
mà cho dù cuối cùng người đó có chọn em thì
" Vật ko có đc bao giờ cũng đẹp nhất"
anh ta sẽ nhớ mãi về mối tình xưa thôi

đằng nào chả đau khổ
thà cứ là duy nhất để rồi mất đi
còn hơn có người thứ 3
>:D< >:D< >:D<
bản chất tình yêu vốn ích kỷ <--- i think so ...

unni_x

Active Member
palart said:
hheee.........anh thi nguoc lai...............neu ai do yeu anh va anh cung yeu lai..........do thuc su la mot tinh yeu dep............nhung den motluc nao do..........nguoi yeu anh ko con yeu anh nua............anh se de cho ho ra di......ko niu keo.mac du la co the rat yeu.........rat dau kho...........tinh yeu ko phai la su thuong hai..........hay de nguoi minh yeu luon duoc thoai mai......de cho ho luon duoc song la chinh minh.........su ich ki ghen tuong vo van se giet chet tinh yeu.........tinh yeu ko co nghia la lua chon.......doi voi anh don gian tinh yeu la lam cho nguoi minh yeu qui duoc hanh phuc du anh co phai lua chon su dau kho cho minh
anh Linh viết hay quá :) em đã từng nghĩ như anh vậy, để người mình iu hạnh phúc cho dù mình có đau khổ thế nào :) Nhưng rùi em ko làm thế được, em hiểu tình yêu đẹp là khi cả 2 cùng hạnh phúc :">

Volodia

Member
Cả 2 cùng hạnh phúc! Ai chả muốn thế mà cuộc đời ko cho thế, nếu biết suy nghĩ một chút thì sẽ thấy làm điều gì là có lợi nhất! Đó là sự thực đau lòng! :|

Lucifer

Active Member
imagineT_T said:
lucifer, em phải trải qua mới biết nó thực sự thế nào. ^^ Những gì em nghĩ chưa hẳn sẽ là những điều em sẽ làm đâu
:(
maybe

If I love, I'll be hurting as much as I love
My thoughts have lost their life
Even though everyone wishes for love, they keep on passing by each other
It's painful isn't ?

* Don't cry, No one blames you for loving someone
No one can stop the feelings of becoming to love someone ;
I'm like that too . And you, you're the same

:(( :(( :((

fruit NHO

Active Member
Lucifer said:
em ko cần làm số 1
chỉ muốn làm Duy Nhất

có lẽ vì em rất ích kỷ
chỉ là tình yêu thì ko thể san sẻ
ko chỉ riêng t/y nam nữ
cái này thừa nhận với em ...
ko chỉ ích kỉ , còn rất tham lam nữa ........

mình ..kn thật !!!! hôm qua mình đã nghĩ rì chứ ??X(

palart said:
đúng là nói là 1 chuyện ai chẳng muốn người mình yêu hphúc , làm lại là 1 chuyện khác ,em thì em không làm được cho người ấy hanh phúc, em muốn người ấy là của riêng em cơ không muốn của ai ca??? :(( alo^ alo^

fruit NHO said:
ai chả muốn
nhưng nếu ng ấy của riêng em , ở bên cạnh em nhưng nghĩ về đứa khác thì sao ???
thế thì không được , hix:( biết nói sao nhỉ :(:)(( em yêu người ấy , ny hình như cũng yêu em nhưng lại không nói ra , vậy em pai làm sao bây giờ , em đề cập đến vấn đề này thf người ấy lại đánh trống lảng :(:)(( ai giúp em với, tại sao yêu nhau ko đến được với nhau??để giờ đây 2 ta phải khổ đau :(( alo^ alo^

unni_x

Active Member
Volodia said:
Cả 2 cùng hạnh phúc! Ai chả muốn thế mà cuộc đời ko cho thế, nếu biết suy nghĩ một chút thì sẽ thấy làm điều gì là có lợi nhất! Đó là sự thực đau lòng! :|
Làm điều gì có lợi nhất á :)) có, có đấy :)) bạn Việt nhét tớ vào vali đi, rùi quẳng tớ sang Sing cùng với =)) mừ bi giờ mới phát hiện ra, tên bạn Việt bỏ chữ Ngọc đi là thành tên anh iu :D

gipypy_9x

Member
Dạo này mình bị thần kinh hay sao ý ,cứ muốn đc nhất trong chuyện đấy đấy ...................thành ra cứ cãi nhau loạn cả lên , cũng may chuyện ngoài trường :)) hic hic hiếu thắng hay là do ghen tị đây ?

palart

Member
cuoc song ma.......nei ai do muon nguoi yeu la cua rieng minh thi hay nghi lai voi chinh ban than minh di.......neu nguoi do cung muon minh la cua rieng ho ..........thu hoi co ai tren doi nay dam tra loi.......cac chang trai........lieu co bao nhieu nguoi dam bo ca su nghiep truoc mat........de di choi suot ngay voi nguoi yeu ko..........lieu co ai dam tra loi rang ko co nhung rung dong voi nguoi khac ngoai nguoi yeu minh ko.........lieu co ai lam tat ca nhung dieu minh ko thich chi don gian do la dieu nguoi yeu minh muon ko.................co le do cac ban da ko the song voi chinh ban than minh roi........den luc nao ban muon song voi chinh ban than minh thi co le tinh yeu do chet luon chang....hehe co le luc do ho yeu ban vi cai vo boc ich ki ma ho khoac cho ban...ho ko yeu con nguoi that cua ban..........vay dieu gi de noi rang do la tinh yeu thuc su co chu........do chang dang la tinh yeu dau.........su hi sinh la dieu lon lao nhat cua tinh yeu...........

the leave

Member
anh zai e noi hay wa':x e dong y ca hai tay luon >:D<
nhat de ma lam j co chu.....chi them trach nhiem....them nhung dieu fai nghi.....hay cu lam mot nguoi bthg....dc moi nguoi iu wi'....song that voi chinh minh.....con hon la nhat voi chi mot nguoi.....roi malai danh mat chinh minh chi vi ho................cai nao hon day ..........................:)
NHAT de lam j.....................???????????????:-/

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000