Nguyễn phi thanh.......... No.1

Status
Không mở trả lời sau này.

unperfect_man86

Hình như ở đây chẳng có ai nói gì về vụ này đúng ko? tôi thấy mấy giáo viên văn trường mình đều là điển hình , là đặc trưng cho cái phong cách mà em này nói , chán chết thôi , tôi ko và chưa bao giờ mê nổi môn văn ( thế mà phải học cô toàn mới đau ) , theo tôi sai lầm của bộ trong các cấp dưới đại học là cho môn văn vào chương trình dạy học.

Trích : " Em nghĩ, đứng trước một tác phẩm văn học bao giờ cũng có ý kiến trái ngược khen – chê, hay-dở nhưng dường như học sinh bọn em chỉ có quyền thích, chỉ có quyền khen hay mà không có quyền nói lên chính kiến của mình, và việc phê bình văn học hình như chỉ là việc của các nhà phê bình (Hoài Thanh, Hoài Chân...)... Nhìn ra, chỉ ra cái hay của một tác phẩm văn học đã khó nhưng chỉ ra cái hạn chế, thiếu sót của tác phẩm ấy còn khó hơn nữa, vậy mà chưa bao giờ bọn em được tỏ rõ chính kiến của mình trong một bài thi, tất cả chỉ vì áp lực của điểm số... "

NOBODY

Member
Kaka. Cái vụ này nổi đình nổi đám quá rồi. Iem tuy căm môn này lắm nhưng nghĩ ở VN thì chỉ thế thôi nên chẳng sao cả. Vô tư bình thường. :D Đằng nào thì nhưng kiến thức như thế chỉ nên thi thố ở VN mà thôi. Đem ra nước ngoài nó cười cho thúi mũi.

nguyen duc anh

Còn tớ nói thật la ko thực sự đồng tình voi ban Thanh.Chuyện bạn ý học tủ lạc đề ko nói đến,nhưng tại sao lại viết trong bai thi la "ko hề co 1 chút xót thương" cho nhửng ng đã xả thân vì đất nước!!!Sao lại vô tình như thế!!
Chúng ta vô cảm khi đọc những tác phẩm văn học,tại vì những tác phẩm đó vô giá trị ,hay là tại chúng ta ko đủ giá trị để hiểu?
Hiểu văn học xưa ,trước tiên phải biết sử xưa,nhưng mấy ai trong chúng ta quan tâmđến lich sử dân tộc?
Đành rằng chương trình học hiện nay còn nhiều hạn chế,nhưng to nghĩ ko phai la chúng ta hoàn toàn ko có lổi!

Status
Không mở trả lời sau này.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000