nghe "Hoàng hôn thức giấc" - vol4 Mỹ Tâm

chuabietgi

Member
14 bài trong vol 4 này đều hay và tràn đầy cảm xúc , bạn có thể vào
http://www.mytam.info/modules/forum/viewtopic.php?t=3218
để nghe và download

Album Vol.4 "Hoàng Hôn Thức Giấc" (The Color Of My Life)

Album Vol.4 "Hoàng Hôn Thức Giấc" (The Color of My Life) do Trung Tâm Bến Thành Audio Video và Mỹ Tâm Production phát hành tháng 04 / 2005

Music arranger: Mỹ Tâm.
Arranged by: NS Lê Quang, NS Quốc Bảo, NS Hoài Sa, NS Võ Thiện Thanh, NS Vĩnh Tâm, NS Lý Huỳnh Long.
Keyboards: Hoài Sa, Lý Huỳnh Long, Trung Thuận, Minh Nhiên, Minh Hoàng, Duệ Hùng.
Guitars: Tấn Phong, Vĩnh Tâm.
Bass: Lê Quang, Minh Hiển, Thanh Tân.
Drums & Percussion: Công Thanh, Huỳnh Nhiên.
Programming: Hoài Sa, Võ Thiện Thanh.
Background vocals: Mỹ Tâm, Lê Quang, Cadillac group.
Recorded by: Viết Tân studio.
Mixed & Master by: Phạm Viết Tân, Đức Cường, BiBo.
Make-up by: Hồ Khanh.
Still photography: DV.
Designed idea: Mỹ Tâm.
Designed by: Feelingweb.com.
Executive producer: Châu Hoàng Dũng.
Producers: Huỳnh Tiết - Mỹ Tâm production
Distributed: Bến Thành Audio Video[/color]

Vào Đây Nghe Trực Tuyến & Download Vol 4 "Hoàng Hôn Thức Giấc"

chuabietgi

Member
các bạn hãy lắng nghe bài NHỚ nhé !!!
rất hay !! >> xin được đua ra cảm nhận :

Với giai điệu buồn, chậm rãi , mượt mà , êm ái của bài Nhớ , Mỹ Tâm đã thể hiện được một cách hết sức thành công , qua giọng hát mượt mà , lắng động , đầy tình cảm. Bài hát như chất chứa tất cả những nỗi niềm , tình cảm của Mỹ Tâm vào đó , như muốn gửi gắm đến chúng ta một tình yêu tha thiết , suy mê , bất diệt ... Khác hẳn với bài Nụ Hôn Bất Ngờ đầy sôi động , bất ngờ , cháy bổng với nụ hôn đầu tiên thì bài Nhớ lại đem đến sự thương nhớ , sự thuỷ chung và mong chờ của người con gái đối với con trai . Sự khao khát được gặp người con trai đã ngày đêm mong chờ , thương nhớ ... Cũng khác hẳn với bài Nhịp đập dại khờ đầy sự ngây thơ , dại khờ khi chuyện tình yêu đến bên hai người thì bài Nhớ lại như một cảnh chia tay , chia lìa cách xa giữa hai người đang yêu . Dù đi đâu , đến đâu hay ở bất cứ nơi nào thì vẫn nhớ đến người yêu , vẫn khao khát cháy bổng để được gặp người ấy cho vơi đi những nỗi nhớ nhung , thương nhớ ... Khi bắt đầu yêu thì khiến cho u sầu đôi mắt , khiến cho ta phải chờ mong người yêu khi chiều về . " Khi em trong cô đơn , là khi biết em đang yêu thương anh tha thiết " và " một lần được nhìn anh là như giấc mơ mang theo cơn gió bay về " chứng tỏ đây là một mối tình đầy những trở và xa cách , nỗi nhớ thương người yêu da diết không nguôi . Một lần nữa cái tình yêu da diết , tha thiết ấy lại được thể hiện qua " Lần đầu tiên chỉ thấy anh thôi là em đã nhớ nhung anh rồi " một tình yêu đã được sắp đặt sẵn , từ cái nhìn đầu tiên về người ấy , mà đã nhớ nhung , suy nghĩ , âu tư . Nhớ đến nỗi sáng tác một bài tình ca hát dành riêng cho người yêu , chỉ hát cho người yêu nghe thôi , một tình yêu , một cái gì đó được coi là duyên nợ . Yêu lại là nhớ , là biết đến những giây phút mong chờ , yêu trong sự chờ mong , yêu trong sự thương nhớ , yêu là gì mà như thế chúng ta ko thể hiểu , nhưng đối với tác giả và người thể hiện ( Mỹ Tâm ) lại biết rất rõ , bởi qua những lời của bài hát mà phần nào chúng ta có thể hiểu được điều đó . Bây giờ , từ chuyện người con gái nhớ lại chuyển sang người con trai , với sự hiểu biết của người con gái biết là người ấy sẽ ko thờ ờ mà lại giấu những nỗi nhớ ấy lững lờ ko nói . Người con gái ( Mỹ Tâm ) biết rằng người ấy cũng rất thích mình , cũng muốn nói ra nhưng mà vì xa cách nên ko thể ... Nhớ mà ko nói nên lời , nhớ ko thể tâm sự với ai mà phải viết lên những lời hát , viết lên bảng nhạc đầy cảm xúc và hay đến thế này , điều này chứng tỏ nỗi nhớ ấy ko gì bì kịp hết ...

NGHE THÌ THẤY !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

p3yeu

Member
dài quá đọc ko hết
nhưng nghe nó hơi bị não nề
ông có vẻ cuồng mỹ tâm nhey
:D :D :D ông yêu ai chắc chuối lắm đấy :)
nghe lời vn cứ sến sến !!! T_T

chuabietgi

Member
"Xinh tươi ,rực rỡ bao giờ cũng thuộc về những buổi bình minh, còn những chiều hoàng hôn thường mang lại sự lãng mạn và quyến rũ. Sắc màu của hoàng hôn đã nhuốm đậm trong những trang thơ của tình yêu, vương đầy trong giai điệu tình ca nỗi nhớ, ngưng đọng trong trong muôn khoảng khắc ước mơ...Có giấc mơ đã thức dậy giữa hoàng hôn mang nhiều yêu thương, nhớ nhung, khắc khoải..."Hoàng hôn thức giấc" của Mỹ Tâm xin gởi đến bạn lời tự tình sâu lắng của sắc màu Hoàng Hôn"

Album vol 4 tuần tự các bài hát như sau :

1.Giấc mơ muôn màu (Lê Quang)
2.Nhớ (Mỹ Tâm)
3.Rồi mai thức giấc (Tường Văn)
4.Giấc mơ mùa thu( Võ Thiện Thanh)
5.Có phải ta chia tay (Lê Quang)
6.Đánh thức mùa thu( Trần Huân)
7.Em đã yêu anh (Võ Thiện Thanh)
8.Nụ hôn bất ngờ (Mỹ Tâm)
9.Nhịp đập dại khờ (Mỹ Tâm)
10.Người yêu dấu ơi (Nhạc Nhật -Lời Việt)
11.Em hãy ngủ đi (Trịnh Công Sơn)
12.Không còn yêu (Nhạc Pháp- Lời Việt :Quốc Bảo)
13.Rồi anh sẽ quên (Lê Quang)
14.Vì đâu (Mỹ Tâm)

Album lần này theo dòng nhạc chủ yếu là R& B mà nghe tuyệt nhất đó chính là 2 bài hát Myta mua bản quyền của nước ngoài là "không còn yêu" và" người yêu dấu ơi".Nghe giai điệu thật vô cùng ấn tượng .Cả bài "giấc mơ muôn màu" của Lê Quang cũng thế .Và cả bài "Giấc mơ mùa thu" của Võ Thiện Thanh cũng thật là nồng nàn ,tha thiết.Bài "Rồi anh sẽ quên" nghe vẫn hay làm sao.

Còn về bài "Em hãy ngủ đi" của cố nhạc sĩ Trịnh Công Sơn thì phải nói là một chữ "tuyệt" .Tôi đã thích bài này từ khi nghe Myta trình diễn lần đầu trong Duyên dáng Việt Nam lần thứ 13 ở câu lạc bộ Lan Anh .Và lần này nghe lại trong vol 4 này của chị ấy mới thấy "tuyệt" làm sao .Mặc dù mình không hiểu hết những ca từ của ông nhưng qua phần nhạc ,lời và đặc biệt là giọng ca trầm ấm ,nồng nàn của Myta tui lại càng yêu bài hát này thêm một lần nưa....

Còn bài "nhớ" và "nhịp đập dại khờ" thì đỉnh rồi !!!>> hits tương lai

chuabietgi

Member
Tui thik nhiều người và nghe tất cả các thể loại trừ 1 số thể loại kiểu tuồng , chèo , cải lương....heeh !!

tui quảng cáo chút thôi mà , nhưng đúng là hay thật , album này rất tốt
mọi người cho nhận xét xem nào !!!

chuabietgi

Member
Sit said:
mình ghét Mỹ tâm,thích mỗi bài Ước gì với Yêu Dại Khờ
bạn Sit tinh thật
đấy đúng là 2 in rất nhiều ca khúc hay của Myta
nghe thử vol4 này đi >> hay đấy chứ !!

chuabietgi

Member
vậy là bạn chưa nghe vol4 rồi
!!!!
mỗi bài trong album này đều có một nét riêng

-Bài "Có phải ta chia tay" của Lê Quang phải nói lần này là rất tuyệt ,lời và nhạc của chú LQ viết và phần bè trong ca khúc này của Myta phải nói là ấn tượng làm sao ,Myta hát nghe phiêu và rất kỹ thuật.

-Bài "Giấc mơ mùa thu" của Võ Thiện Thanh sao mà tha thiết ,nồng nàn đến thế .Chấc nhạc trong bài hát lần này của anh nghe rất là "sang".

-Bài "Em đã yêu anh" cũng của Võ Thiện Thanh lại đối lập với bài trên là giai điệu bài hát này thật là lạ ,nghe rất dễ thương .Bài này Hiphop pha R&B thật sự là quá tuyệt sẽ trở thành "Hit" mới trong nay mai.

-Bài "Đánh thức mùa thu" của Trần Huân với sự trở lại lần này còn hay hơn cả với "Hoạ mi tóc nâu" lúc trước nữa ."Chiều nay không có anh, nỗi cô đơn vắng tanh...ôi cơn mơ mùa thu ôi đam mê mùa thu......" câu hát đó sao mà da diết quá ,ấm áp quá .Trong bài này thích nhất Myta hát câu hát này nhất.

-Bài "Nhớ" do Myta sáng tác phải nói là rất tuyệt vời .Bài này đảm bảo sẽ thành "Hit" mới của Myta.Thật sự tui vô cùng bất ngờ và rất nể phục Myta khi chị sáng tác bài này .Sao chị ấy lại sáng tác hay đến thế ,lời bài hát sao hay đến thế .Chị ấy lại thêm một lần nữa chứng tỏ tài năng sáng tác của mình .Lời lẽ trong bài hát thật sâu lắng ,tha thiết ,khắc khoải "Ôi ,em làm sao ,tình yêu bắt đầu cho em u sầu đôi mắt" .Tronng album ,Tui yêu thích ca khúc này nhất.

-Bài "Rồi mai thức giấc" thì nghe thật tuyệt đấy , rất tâm trạng , Tâm như thả hồn theo từng câu hát , bà này Tuấn Hưng đã hát và bây h myta hát vẫn mang 1 phong cách rất riệng

-Bài " giấc mơ muôn màu" các bạn nên nghe!!!! myta đã hát và ko chỉ hát ko còn đánh trống rất đỉnh.

-"Người yêu dấu ơi" và "không còn yêu" : Myta đã rất đúng khi mua bản quyền 2 ca khúc này .Hai ca khúc trên đã không làm người nghe thất vọng .Nếu như bài "Người yêu dấu ơi" Myta hát cực hay ,cực phiêu thì bài "Không còn yêu" cô ấy hát cũng không kém phần ấn tượng ,nhất là phần vũ đạo múa theo kiểu Ả Rập Trung Đông thật đẹp và quyến rũ làm sao ( ai chưa xem thì tiếc đứt ruột đấy ).Nói chung ,2 bài hát đúng với dòng nhạc R&B này chỉ nói là 2 chữ "tuyệt vời"

chocomog_257

Moderator
Thôi mọi người ơi, cái ông Linh này vốn là fan Myta roài, cứ để ông ý pozt 1 mình, còn ai thik MT thì cứ việc vào đây, ai ko phận sự miễn vào :)
Thế thôi, ko bình luận gì thêm.

chuabietgi

Member
haha !! vậy là thằng em đã tìm được đồng minh !!!
Nhớ hay chị nhi???
cả NHịp đạp dại khờ nưa >> Myta sáng tác cũng khá đấy !!!

doviet

Member
Mỗi người có sở thích, tai nhạc riêng của mình, sao cứ phải chê bai thế nhỉ ? Tớ thì tớ nghe nhiều thứ, nhưng mà vẫn thấy Mỹ Tâm hát tuyệt hay :) Vừa theo link mà bạn chuabietgi viết ở trên, để download toàn bộ "Hoàng hôn thức giấc" về :)

chuabietgi

Member
oh !!
rất vui vì gặp được người bạn cùng sở thiks !!!
tui cũng nghe nhiểu các laọi nhạc >> nghe myta để thay đổi khẩu vị , thấy cũng được !!!

doviet

Member
Vừa nghe lại mấy lần album "Hoàng hôn thức giấc" này, nhìn chung là tất cả các bài đều hay, và cảm xúc mãnh liệt hơn ở những album trước thì phải. Tớ không sành về nhạc lắm, cũng chỉ biết nghe và nói cảm nhận cá nhân thế thôi. Giọng ca của Mỹ Tâm rất có triển vọng, sẽ còn có nhiều thành công đấy, nhỉ ? :)

HAHAHAHA, anh VIỆT ơi, riêng em và nhiều người lại thấy vol này nhạc ko hay đc bằng các vol trước, chỉ có vìa bài đc đc thooi, cho đến bây h thì MT vẫn là 1 trong những ca sĩ hàng đầu VN, còn sau này thì em chịu :D

chuabietgi

Member
doviet said:
Vừa nghe lại mấy lần album "Hoàng hôn thức giấc" này, nhìn chung là tất cả các bài đều hay, và cảm xúc mãnh liệt hơn ở những album trước thì phải. Tớ không sành về nhạc lắm, cũng chỉ biết nghe và nói cảm nhận cá nhân thế thôi. Giọng ca của Mỹ Tâm rất có triển vọng, sẽ còn có nhiều thành công đấy, nhỉ ? :)
em công nhận , ngoài 4 bài sáng tác ( tuy còn nhiều sạn ) rất hay thì bài cover " người yêu dấu ơi " đến ông em cũng phải khen hay !:D
ngoài ra " em hãy ngủ đi" nghe cũng được >> nói chung >> với album này khó có thể nói đây là nhạc thị trường !!!

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000