Nếu phải chọn lựa giữa bạn bè và ny ?

Cuộc đời đôi khi phải lựa chọn ...

• Bạn bè trên hết

Votes: 12 57.1%
  • Người yêu số 1

Votes: 9 42.9%

• Total voters
    21

unni_x

Active Member
1 người yêu tốt thì ko bắt mình bỏ bạn :D
Còn 1 người bạn tốt thì ko bắt mình bỏ người yêu ;)
Vì thế, nếu cả người yêu và bạn đều bắt mình bỏ người còn lại đi, thì chứng tỏ 2 người này đều ko tốt, bắt mình phải suy nghĩ đau khổ, thế nên : bỏ quách cả 2 đi cho nhẹ người :))

foxdunk

Member
Tùy thôi!Thật ra mất người yêu thì còn kiếm đc,chứ mất bạn thì khổ đấy!
Mà khổ nỗi đã yêu rồi thì còn biết j đến bạn bè nữa đâu!

chocomog_257

Moderator
Bạn thân thực sự sẽ ko bao h kéo mình ra khỏi người yêu, trừ trường hợp khẩn cấp <chẳng hạn như phát hiện ra lover của mình có vấn đề j` đó, vd như đang đào mỏ mình hay là 1 tay dắt nhiều anh/em :D> còn người yêu thì thoạt đầu mình khó có thể phân biệt yêu thật hay <yêu ma>, và ngay cả người yêu mình thật lòng chưa chắc đã vứt bỏ được thói ích kỷ đi để chấp nhận bạn mình :)

Một cái kick là xong...nhưng để đi đến cái kick ấy là bao suy nghĩ trăn trở...
Đã từng là người mất cả bạn lẫn người yêu...và biết rằng bạn quan trọng hơn rất nhiều...có những điều chỉ có thể nói với bạn mà không thể nói với người yêu...
Kiếm bạn rất dễ, kiếm người yêu...có lẽ cũng dễ...chỉ không dễ như bạn thôi...
Mất người yêu đau khổ hơn là mất bạn...nhưng thiếu bạn sẽ khổ hơn thiếu người yêu...

baby love

Moderator
anh Vũ del máu nhể :D
Nếu phải chọn chắc mình vẫn chọn bạn
Em thik nhất những đứa bạn thân>:D< em có 1 đứa chơi với em từ lúc đẻ ra bây giờ vẫn chơi và 1 đứa chơi từ năm học lớp 1
Tuy ít nhưng nó là những đứa hiểu mình nhất:x

t.jerome

Member
anh ấy phải làm nhiệm vụ giữ gìn trật tự mà :)
theo kết quả thì em thấy sự chênh lệch cũng hok nhiều lắm,cóa lẽ là mỗi người cóa cách giải quyết theo trường hợp của mình :)

kiwi_vn

Active Member
Tốt nhất là không bỏ phiếu . Đủ 21 tuổi sẽ bỏ phiếu . Lúc này bỏ phiếu thì cũng chỉ là suy nghĩ nông nổi trước 1 vấn đề quan trọng .

Lucifer

Active Member
uhm
đơn giản
nếu em thật lòng yêu ai đó chắc chắc anh ta sẽ là 1 người tốt
nếu là bạn bè thật sự họ sẽ ủng hộ em
còn nếu 2 bên cùng ghét nhau
thì thôi
bỏ cả hai

unni_x

Active Member
Thường thì ko ai rơi vào hoàn cảnh này cả :D nếu ai đang đắn đo lựa chọn thì lời khuyên tốt nhất là nên xem lại chính bản thân mình đi ;) ko biết dung hòa giữa bạn bè với người yêu thì thật là... ;-)

foxdunk

Member
soi_hoang_g5d4 said:
Một cái kick là xong...nhưng để đi đến cái kick ấy là bao suy nghĩ trăn trở...
Đã từng là người mất cả bạn lẫn người yêu...và biết rằng bạn quan trọng hơn rất nhiều...có những điều chỉ có thể nói với bạn mà không thể nói với người yêu...
Kiếm bạn rất dễ, kiếm người yêu...có lẽ cũng dễ...chỉ không dễ như bạn thôi...
Mất người yêu đau khổ hơn là mất bạn...nhưng thiếu bạn sẽ khổ hơn thiếu người yêu...
Lần đầu tiên thấy có người bảo kiếm bạn là dễ.Dễ nếu chỉ là để chơi,còn để chia sẻ,để quan tâm thì khó vô cùng.Người yêu...tương tự...

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000