net? rồi sao..

rikku

Active Member
topic: làm quen nào! (unni_x) said:
yahoo!messenger
daibacbanruoi :) đã rất lâu không add thêm 1 cái nik nào nữa rùi, hồi trước thì là vì nếu muốn add một ai thì lại phải tìm xem có cái nik nào mình ít chát với để delete đi.. còn bây giờ thì.. :) nik gần như cất vào xó, thỉnh thoảng chỉ hỏi thăm tin tức vài người thôi :) chẳng còn muốn là daibacbanruoi nữa.. kể cũng khó, định đổi nik mới nhưng dù sao cái nik này cũng gắn với một quãng đời, những sự biến chuyển và sự trưởng thành của bản thân.
hồi trước luôn luôn invi. "Invisible to 297 contacts, Availble to 3 contacts" vì nếu avail sẽ có quá nhiều người message tới.. còn bây giờ thì luôn luôn avail. Avail để chờ bất kỳ ai mess tới;.. nhưng cuối cùng trừ những dòng link hay offline của những nhóm bạn mình tham gia hay gửi cho nhau thì chẳng còn ai trò chuyện qua y!m với mình cả. à, hình như còn một cô bé thì phải!? 89ers, vui tính, xinh xắn .. mỗi lần mình Không còn ai, cô bé luôn làm mình vui lên. Cho tới ngày mình chẳng hay thấy cái nik "b.." hay online nữa, mà cũng có thể do mình chẳng hay online nữa.
NET không là thực.
những phút một mình buổi tối, như hôm nay, mình không hề muốn lên net. chỉ là vì cố nhớ ra xem có một ai đang chờ phone của mình hay không, nhưng chỉ là chẳng có ai để mình gọi tới. rồi lên net, rồi lại nhận ra net chẳng còn gì, lên net, bật y!m cứ như một thói quen.. biết là vô ích mà chẳng thể bỏ đi được. . . cva.org chỉ là diễn đàn cuối cùng mình cảm thấy mình cần phải có ở đó. hy vọng rằng vẫn còn ít nhất một người cần tới mình ở đây,.. để tất cả mọi ký ức không xóa đi bằng một vệt trắng vô tình.

cần tới hơn là một cuộc sống thực sự.. nơi mình đã tìm ra những con người cần tới mình. chứ không phải là những dòng chữ trên chiếc màn hình này.
có thể hiểu một ai đó qua những gì họ viết không nhỉ?
post lại ở đây.

unni_x

Active Member
Đọc bài viết của chồng, vợ thấy hình như mình là một người thiếu quan tâm đến bạn bè xung quanh :)

ngothutra

Member
Không ai có thể sống mãi với cuộc sống ảo cả. Chat làm gì, vào mạng không có việc gì làm nữa hay sao vậy?

fruit NHO

Active Member
có nhiều khi....bức xúc trong cuộc sống ko thể giải tỏa...net ko chỉ là nơi giao tiếp ..mà còn là nơi để ng ta có thể....im lặng và viết ra tất cả những gì mình nghĩ và muốn chia sẻ với những ng xung quanh.

rikku

Active Member
to ngothutra : lên net để làm gì ư, tôi đã từ bỏ hết cả rồi, những chức vụ techadmin với "lương tháng" anh em trả cho nhau tầm dăm bảy trăm, những vụ đi buôn host hay thiết kế web thuê .. tất cả tôi đều từ bỏ hết rồi; vì cái gì ư? vì mỗi ngày về vẫn phải nghe cha mẹ mắng "mày suốt ngày cắm đầu vào cái máy vi tính; chẳng được cái tích sự gì. tuổi này không phải tuổi kiếm tiền, bố mẹ mày chu cấp cho;..". nếu như chỉ có thế thôi thì thì cũng chẳng sao, nhưng rồi ngày wa ngày ;.. tôi cũng thấy tất cả chỉ là hư vô. tất cả vinh quang trên net đó, trở về cuộc sống chẳng ai cần tới nó cả, mình chẳng là gì của xã hội thực cả. mà mình sống ở đâu ? .. rồi khó khăn, tôi cũng quyết định từ bỏ, cũng lâu rồi; bốn tháng nay; tôi tự cất modem internet vào tủ, rồi không còn những ngày 16,18h online nữa; net chỉ còn là nơi tôi tìm gặp những con người là chỗ dựa tình cảm của tôi trong suốt những ngày tháng dài đã qua mà thôi. bài tôi viết. đó là cảm giác khi tôi nhận ra net - sau những ngày ở lại - chẳng còn gì để cho tôi lưu luyến;.. hụt hẫng bởi vì nhận ra những gì mình từng gắn bó chỉ là hư vô;..

to hằng: chồng không bảo thế mà, vợ cũng biết tính chồng rồi đấy, hay viết lách vớ vẩn, nghĩ gì viết nấy, .. chồng chẳng nghĩ đến một ai cụ thể khi viết đâu, có chăng thì chỉ nghĩ đến chồng thôi, ích kỷ quá phải không? đấy, mình ích kỷ rùi mà còn ngu ngốc nữa chứ;.. ích kỷ mà tự chấp nhận, chẳng sửa đổi đi tính ích kỷ..

to Nho: đúng mà.. net là nơi tâm sự tốt nhất.. viết ra dễ hơn nhiều so với nói ra.. mà viết vào một cuốn nhật ký thì chẳng thể sẻ chia cùng ai.. còn viết trên net, ít nhiều ta vẫn tìm được những lời đồng cảm. như bài của Nho này;..

rikku

Active Member
thằng Tú là một thằng kiêu kỳ, ích kỷ, nó chỉ ra vẻ thế thôi; thân thiện cái quái gì, đầu nó chỉ có nó thôi. tao căm nó tận xương tận tủy. cái thằng vừa ngu vừa sĩ ấy..

ra mặt thì nghiêng ngó trông như là vui tính, rồi thì đa tài. cuối cùng thì bên trong rỗng tuếch, sao lại có đứa như nó chứ nhỉ?

nói thẳng ra là cái thằng dốt nhất lớp i' cứ thích nói nhiều. chưa bị đuổi khỏi trường là còn may ! ngu đâu mà ngu thế, ngu hơn con nhợn nhựa, thế mà còn vênh mặt lên với đời.

hôm nào phải tát cho nó 1 phát cho nó tỉnh ngộ ra..
.. có người viết thế đấy;.. may mà bây giờ tỉnh ngộ rồi. cảm ơn nhiều ;..

ngothutra

Member
rikku said:
to ngothutra : lên net để làm gì ư, tôi đã từ bỏ hết cả rồi, những chức vụ techadmin với "lương tháng" anh em trả cho nhau tầm dăm bảy trăm, những vụ đi buôn host hay thiết kế web thuê .. tất cả tôi đều từ bỏ hết rồi; vì cái gì ư? vì mỗi ngày về vẫn phải nghe cha mẹ mắng "mày suốt ngày cắm đầu vào cái máy vi tính; chẳng được cái tích sự gì. tuổi này không phải tuổi kiếm tiền, bố mẹ mày chu cấp cho;..". nếu như chỉ có thế thôi thì thì cũng chẳng sao, nhưng rồi ngày wa ngày ;.. tôi cũng thấy tất cả chỉ là hư vô. tất cả vinh quang trên net đó, trở về cuộc sống chẳng ai cần tới nó cả, mình chẳng là gì của xã hội thực cả. mà mình sống ở đâu ? .. rồi khó khăn, tôi cũng quyết định từ bỏ, cũng lâu rồi; bốn tháng nay; tôi tự cất modem internet vào tủ, rồi không còn những ngày 16,18h online nữa; net chỉ còn là nơi tôi tìm gặp những con người là chỗ dựa tình cảm của tôi trong suốt những ngày tháng dài đã qua mà thôi. bài tôi viết. đó là cảm giác khi tôi nhận ra net - sau những ngày ở lại - chẳng còn gì để cho tôi lưu luyến;.. hụt hẫng bởi vì nhận ra những gì mình từng gắn bó chỉ là hư vô;..
Thế bên này em online 24/24h thì có làm sao đâu. Lên Net có nhiều việc phải làm lắm hay do ở bên này mọi thủ tục và giấy tờ thủ tục ta đều có thể giải quyết trên Net được. Mà lên Net làm những gì mà gây ra những cái củ chuối vậy? Net chỉ là một phương tiện cho ta làm việc và giao tiếp chứ nó không thể thay thế đời sống thực được. Không nên bám lấy cái cuộc sống ảo và những hư danh trên mạng :cool:

rikku

Active Member
Gần 18 tháng trôi qua, rốt cuộc cũng biết được thật ra NET là gì trong cuộc sống.
Rồi thôi . . .

...lâu lắm mới thấy topic này...
NET là gì ư? Với em nó gắn liền với niềm vui nỗi buồn khi chờ thư của một ai đó...vui sướng và ấm áp khi người đó đang ở rất xa mà viết thư về...hụt hẫng khi chợt nhận rằng chờ đợi một cách vô ích...

Volodia

Member
Hmmmm, mới làm quen với net cách đây ko lâu, còn nhớ từ hồi cặm cụi dùng modem 56k chat với mấy thằng bạn, khổ ghê. H thì ko còn chuyện đó nữa nhưng thiếu net sao chat với người thân, sao gặp gỡ đc bạn bè cũ. Thiếu net h như thiếu mất tinh thần, niềm vui... :) Net ko ảo, chỉ có người coi nó là ảo thì nó là ảo thôi! Còn những con người thực sự quan tâm đến nhau thì net là thật, một sợi dây tâm linh ko thể thiếu! Ko biết mình nói có quá ko nữa! :D

kiddo

Member
Nhà có 3 đứa, thực ra 2 thôi, 1 đứa cho tạm trú, thỉnh thoảng ngồi cả trong cái phòng bếp bé tí tẹo, mỗi đứa ôm 1 cái laptop, chăm chú sống trg 1 thế giới của riêng mình. Chả hiểu làm những gì nữa, thế mà nhiều khi 7h sáng mò dậy đã thấy roommate ngồi cắm mặt vào máy tính, hay chính mình 3h sáng vẫn thao thao bất tuyệt... voice chat :)) Về nhà việc đầu tiên là bật máy lên, trc khi đi ngủ việc cuối cùng là tắt máy (nhiều khi còn quên chẳng buồn tắt nữa).

Thế nhưng vẫn phải mua cho đủ tất cả những quyển sách mình yêu thích vì ko tài nào đọc đc ebook, ngay cả mấy quyển tạp chí hay, cho dù đọc thoải mái trên website, cũng vẫn phải khuân về chất đống trg nhà. Một năm vài lần vẫn cặm cụi mua thiệp gửi cho bố mẹ, chị và anh iu cho dù mỗi lần gửi là 1 lần hồi hộp sợ bưu điện làm thất lạc. Và vẫn sung sướng vô cùng khi được nhận 1 tấm thiệp gửi từ nơi xa, ko phải là ecard, ko phải là flash...

Cuộc sống dễ dàng hơn rất nhiều khi có máy tính và internet, nhưng vẫn có những giá trị thật mà máy tính và net ko thể thay thế đc. Vui vì mình vẫn ko bị phụ thuộc vào những giá trị ảo đáng sợ kia :x

DarkTemplar

Member
Với anh net kô đủ để xả...Anh vẫn phải duy trì hình thức xả tâm trạng ra giấy rồi đốt...
Có nhiều thứ viết lên bạn bè không hiểu đọc lố lắm...Cơ bản viết lên net vẫn là viết cho bạn bè là chính..

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000