My NIGHTMARE

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
3h30 sáng hôm qua, mình tỉnh dậy thì không thể nào ngủ lại được nữa, mình thấy mình ngủ mê đúng câu chuyện này làn thứ 2, nên quyết định viết thành "Truyện phiêu lưu của 4 người bạn" cho cả nhà cùng đọc...
(Văn của tui chẳng được tốt cho lắm, mong cả nhà thông cảm, hihihi)

Lần đầu, tuy có nhiều actions, nhưng bọn mình đến được đích... Mọi việc còn "suôn sẻ".............

Mình và 3 cô bạn thân đang đi chơi thì bị lạc đến 1 nơi bọn mình chưa đến bao giờ đến, càng muốn quay lại chỗ cũ thì càng lạc sâu vào trong địa hình đó... Đi mãi, bọn mình gặp 1 cái kênh đào... Nghĩ là "mọi con sông (hay kênh rạch gì gì đó) đều chảy ra biển" và bên bờ biển chắc chắn sẽ có dân cư, thế là 4 đứa quyết định đi dọc theo dòng chảy của con kênh đó... Đi mãi đi mãi, chân đã mỏi, lại chẳng có gì ăn, mà đường lại càng lầy lội, may quá, tự nhiên bọn mình nhìn thấy ở đằng xa kia có 1 con thuyền nho nhỏ. Bọn mình trèo lên thuyền và để mặc cho thuyền trôi theo dòng nước. Đang ngồi nghỉ ngơi lấy lại sức, đột nhiên con kênh bé hẳn lại, nước chảy xiết và đằng trước là 1 thác nước. Chẳng kịp trở tay, 4 đứa chỉ kịp bám chặt vào thành thuyền, nhắm chặt mắt lại mặc cho số phận sẽ ra sao... Khi mở mắt ra, bọn mình mới biết là đang ở trong 1 đường hầm lớn, nơi tập trung các loại cống rãnh... Thuyền đã tan tành, người đau ê ẩm nhưng cúng phải cố quên đi, bây giờ chỉ còn nước đi bộ dưới đường hầm và mong tìm được lối thoát thôi... Trên đường đi, bọn mình tìm được 1 cái bản đồ đã cũ nát vẽ nhằng nhịt những ngóc ngách của hệ thống hầm cống này... Trong số 4 đứa thì có 1 đứa học xây dựng và 1 đứa học kiến trúc (cái này là thật, hihi) nên dễ dàng đọc được bản đồ. Nhưng trên bản đồ có những chữ mật mã loằng ngoằng, bây giờ đến đứa học Sử kiêm Luật ra tay (cái này cũng thật nốt), còn tiếng Latinh thì có đứa học Dược góp sức (cũng là thật). Sau khi giải được mật mã và đọc được bản đồ, 4 đứa mới biết là ở dưới này là 1 hệ thống nhà tù bí mật, những mật mã kia cho biết khi nào thay phiên gác và khi nào tù nhân ra ngoài làm việc và cả khi nào nước được xả đầy cống... Tính thời gian, nhìn đồng hồ, cả hội mới hốt hoảng chạy thật nhanh khi biết là chỉ còn 10' nữa thì cài cống này sẽ đầy nước, không thoát nhanh thì khó mà sống, quay lại cũng không được vì đằng sau đó sắp có phiên đổi gác của nhà tù.
Chạy mãi, rồi 4 đứa cũng đến chỗ nắp của cống, chỉ còn 3' nữa thôi, là nước sẽ ồ ạt cuốn đi tất cả những vật gì cản đường nó... Đây là loại nắp cống xoay, 4 đứa 4 góc hợp sức để mở náp cống và thoát ra vừa lúc nghe tiếng xối nước ngay dưới chân...
Khi lên khỏi mặt đất thì trời đã tối từ lâu. Nhìn xung quanh không 1 bóng sinh vật, huống chi 1 bóng người, khung cảnh u ám, khí hậu ẩm ướt, cây cối um tùm, nhưng không tươi tốt chút nào cả, những cành lá rủ xuống màu nâu đậm, thối hoắc, mùi toả ra làm cho không khí vỗn dĩ đã nặng nề đặc lại như có sương mù. Dưới đất rêu mọc đầy kín, nhưng vẫn không phủ hết lớp đất nhớp nháp...

(to be continued, vì bây h tui phải đi ngủ đã, hơn 2h sáng rồi, hihihi, có khi lại mơ cuộc phiêu lưu này lần thứ 3 :p :D :D :lol: )

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Úi, hihi, mấy ngày quên khồg kể tiếp... :p

.... Dưới đất rêu mọc đầy kín, nhưng vẫn không phủ hết lớp đất nhớp nháp...

Cả 4 đứa cứ mạnh dạn tiến lên phía trước, cứ thẳng bước mà đi, chẳng biết đang đi đâu, cũng chẳng có đứa nào nói với đứa nào....
Tự nhiên, cả hội bị trượt chân trơn ngã xuống 1 cái vực chẳng biết sâu thế nào, rơi bao nhiêu lâu sao đó lại thấy 4 đứa đang ngồi trong cái thuyền vừa rồi, và lại ở đoạn kênh cũ........ :wacko: :wacko: :wacko:

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Hic, lần mơ thứ 2 không được "suôn sẻ" như lần đầu :wacko: :wacko: :wacko: (vì thế mà tỉnh dậy lúc 3 rưỡi sáng rồi không ngủ được tiếp nữa, thế là mò lên mạng viết lại cuộc phiêu lưu ly kỳ này :lol: :lol: )

Bắt đầu vẫn như lần đầu.
Nhưng đến đoạn từ thác nước rơi xuống dưới hầm cống thì có mỗi một mình mình ở lại trên thuyền, 1 đứa thì bị rơi ra khỏi thuyền ngay từ trước khi đến thác nước và phải đi bộ xuống hầm (chẳng hiểu nó đi kiểu gì, vì làm gì còn đường khác để xuống, hihihi), còn 2 đứa kia thì bị văng ra ngoài và khi rơi xuống hầm thì bị mắc kẹt giữa thành hầm và rào thép trong hầm!! Khi mình rơi xuống, thấy 2 đứa bạn bị mắc kẹt như vậy thì tìm đủ mọi cách để bậy cái hàng rào thép đó lên để cứu bạn ra. (Chắc là từ lần mơ thứ 1, bọn mình đã biết rõ khi nào đổi gác ở trong tù, nên rất lo lắng và phải thoát được thật nhanh ra khỏi nơi đây. Vì nếu bị nhìn thấy, bọn mình sẽ bị nhốt vào trong tù). Thế là 3 đứa góp sức tõe hàng rào thép đó ra, trong lúc đó, đứa thứ tư cũng vừa chạy lại giúp sức... Khi đứa thứ nhất chui được qua, từ xa bọn mình đã nghe thấy tiếng người vọng lại... Lúc ở trên thuyền, mỗi đứa đã nghĩ sẵn mình sẽ trốn ở đâu hay đóng giả làm gì nếu gặp phải trường hợp không chạy kịp (hehehe), nhưng buồn thay, mình là đứa duy nhất chẳng nghĩ ra trốn ở chỗ nào và cải trang làm gì :wacko: .
Vừa lúc đứa cuối cùng chui được ra thì từ mọi hướng cửa hầm, tiếng chân ầm ầm dồn về phía chúng mình. 3 đứa kia nhanh nhẹn làm theo kế hoạch đã được sắp đặt trước. Còn mình thì ngơ ngác đứng ở ngay trước cổng nhà tù (huhuhu).
Chạy đằng nào cũng bị chặn, đến khi bị vây xung quanh, mình đã nghĩ là sắp bị "thủ tiêu" :wacko: May thay, người trưởng coi ngục là ông Giáo sư dạy trên trường ĐH của mình và rất quý mình nên đã cố giúp mình thoát khỏi vòng vây. Nhưng 1 mình GS không đủ, 3 đứa bạn của mình rời khỏi chỗ trốn và đánh lạc hướng cả hội để mình theo lời chỉ của GS thoát lên trên mặt đất.
Vừa chạy theo con đường bí mật, vừa nghĩ chắc là 3 đứa bạn bị hội kia bắt mất rồi :( , vừa lo sợ cho các bạn, vừa lo sợ không biết mình có cứu được chính mình để đi cứu chúng nó không..... Rồi mình cũng lên được đến mặt đất. Vừa ngoi lên, chưa định được phương hướng thì gặp phải 1 hội cướp định xông vào 1 khách sạn. Chúng chưa biết xông vào bằng cách nào thì bắt gặp mình đứng đó (tưởng đứng yên thì chúng nó sẽ không nhìn thấy mình, ai dè..... :( :huh: ).
Việc gì phải xảy ra sẽ xảy ra... Chúng nó đồng loạt xông tới túm mình làm con tin :wacko: .
Chưa kịp hoàn hồn, lại phải chạy bán sống bán chết, sau lưng là bọn cướp và những viên đạn, huhuhu :wacko:

Hì, mai kể tiếp, mỏi tay quá rồi :p :p

LeoXX

Member
Đoạn đầu tạo cho người xem một cảm giác như đang enjoy một bộ phim hành động dạng nhi đồng ( các cậu bé cá tính tụ tập nhau lại đi thám hiểm một vùng nào đó )
Nghĩ là "mọi con sông (hay kênh rạch gì gì đó) đều chảy ra biển" và bên bờ biển chắc chắn sẽ có dân cư
suy nghĩ rất logic chuyên nghiệp và phán đoán bình tĩnh ( a )
Nhưng trên bản đồ có những chữ mật mã loằng ngoằng, bây giờ đến đứa học Sử kiêm Luật ra tay (cái này cũng thật nốt), còn tiếng Latinh thì có đứa học Dược góp sức (cũng là thật).
quả này còn tự quảng cáo một chút , chúng ta tạm gọi là cô A giỏi tiếng latin nhé(B)
Theo lí thuyết và từ (a) và (b ) suy ra đây là một nhóm thám tử nhí thì các cô bé cậu bé ở đây quả thật mỗi người đều có một khả năng ( như Karl thông minh Tarzan giỏi võ etc. trong TKKG )
Đọc đến đây ai cũng nghĩ nhóm bạn trẻ này sẽ tìm ra một điều gì lạ kì , còn có thể dính dáng đến mem nào đó trong 4rum vì A hay liên tưởng lắm và lại còn nghĩ xấu bạn bè :p biết đâu được :rolleyes: ???? Như nhìn thấy chú deathknight đang tra tấn ai đó chẳng hạn )
Rồi cũng bị dồn đuổi theo thời gian chạy vì sinh mạng , nhóm bạn đã dùng hết sức để chạy , thật đáng khen ngợi đặc biệt bạn A của chúng ta trên đường chạy cô bé không quên quan sát, với giọng văn tỉnh táo dùng từ thật chính xác <===thần kinh thép, rất chuyên nghiệp
khí hậu ẩm ướt, cây cối um tùm, nhưng không tươi tốt chút nào cả, những cành lá rủ xuống màu nâu đậm, thối hoắc, mùi toả ra làm cho không khí vỗn dĩ đã nặng nề đặc lại như có sương mù. Dưới đất rêu mọc đầy kín, nhưng vẫn không phủ hết lớp đất nhớp nháp...
.
Nói thêm một chút ở đây tác giả đã thêm một số chi tiết hồi hộp căng thẳng cho bộ phim à cây chuyện thêm gay cấn. Cái gì tiếp theo đây ???????
.........................
Tự nhiên, cả hội bị trượt chân trơn ngã xuống 1 cái vực chẳng biết sâu thế nào, rơi bao nhiêu lâu sao đó lại thấy 4 đứa đang ngồi trong cái thuyền vừa rồi, và lại ở đoạn kênh cũ......
Tác giả bị say ????? không thế này mới hợp tâm lí đang nằm mơ ( nếu bị quái vât chuẩn bị ăn thit. thì hoàng tử or mommy xuất hiện kịp thời :lol: .......Nói chung rất cute và đúng với tâm trạng con gái, mà A tất nhiên là con gái
Nhưng ngay lập tức tình tiết câu chuyện lại được đẩy lên cao trào gay cấn , nguy hiểm
mỗi một mình mình ở lại trên thuyền, 1 đứa thì bị rơi ra khỏi thuyền ngay từ trước khi đến thác nước và phải đi bộ xuống hầm ........còn 2 đứa kia thì bị văng ra ngoài
Nguy Hiểm nối tiếp Nguy Hiểm, Khó khăn tiếp khó khăn ????? không bé A không thể để như vậy phải ăn gian chứ, chán vạn đứa ăn gian có sao đâu mình phải thử mới được :angry:
Chắc là từ lần mơ thứ 1, bọn mình đã biết rõ khi nào đổi gác ở trong tù
Vì nếu bị nhìn thấy, bọn mình sẽ bị nhốt vào trong tù
hahaha
lại còn biết sợ nữa, chắc nhốt vào tù nó cù ki từng đứa nhỉ :lol:
Rồi một lần nữa những cô bé cậu bé đã bình tĩnh chứng minh bản thân tự phá những cản vật trên đường để thoát thân bravo và khi cô bé hay ăn gian và nhát gan nhất lại được hưởng lợi thế ..........không thể nói là ăn gian được thật ra lần nào Xêkô nằm mơ Nobita trả là quân hầu và ngược lại , hoan hô bé A biết lo cho mình trước tiên nhé :p
và do vậy việc gì phải chốn việc gi` phải nhanh chân, bé A chỉ việc đứng huhuhu thật to và ông tiên giáo sư hiện ra tuy hơi muộn , làm bé cứ lo bị thủ tiêu ( chắc từ này có được do xem film người lớn nhiều quá )
Vâng bé A của chúng ta đã an toàn chốn thoát ,,,,,,,thật là hạnh phúc nhưng niềm vui nào chả có mất mát
vừa nghĩ chắc là 3 đứa bạn bị hội kia bắt mất rồi
( nghe từ hội kia như đang chém nhau ) thế bé A làm gì đây cứu bạn or chốn thoát ......Câu trả lời là
Rồi mình cũng lên được đến mặt đất
Chắc kệ bọn nó thôi nhỉ và vây là bỏ bạn bè , bỏ bạn bè là xấu bụng ( mẹ mình bảo thế ) mà xấu bụng thì bị hậu quả Việc gì phải xảy ra sẽ xảy ra...
Chúng nó đồng loạt xông tới túm mình làm con tin
quả đấy mà có leo chắc xông vào virtual cop cả bọn này phát, mà cũng khổ thân con bé đang lơ ngơ bị tóm gọn chắc khóc to lắm .......Nhưng lại ăn gian rồi vừa bảo chúng nó đồng loạt tóm thì làm sao chạy được ??? vậy mà đã ba chân bốn cẳng té nhanh thế bé
Chưa kịp hoàn hồn, lại phải chạy bán sống bán chết, sau lưng là bọn cướp và những viên đạn, huhuhu
mà chạy thì thôi khóc mà khóc thì đứng lại , vừa khóc vừa chạy chả năng suất và chả khoa học tẹo nào, ngày xưa thày Toàn , cô Liên đâu dạy thế :unsure:

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Nào, kể nốt nào, không thì lại quên mất cái nightmare này :lol: . Mà hic, hình như chẳng có ai đọc bài này của mình, huhuhu :( :(
(càng tốt :p )

.....
Việc gì phải xảy ra sẽ xảy ra... Chúng nó đồng loạt xông tới túm mình làm con tin :wacko: .
Chưa kịp hoàn hồn, lại phải chạy bán sống bán chết, sau lưng là bọn cướp và những viên đạn, huhuhu :wacko:

Mình chạy mãi (mà chẳng thấy mệt mới hay chứ), đến cuối 1 phố cụt thì nhìn thấy 1 tòa nhà cửa mở tung, trong nhà trống trải, chẳng có người, chảng có đồ đạc ngoài cái giường, bên cạnh đầu giường là 1 cái tủ con, mình nhìn thấy cái tủ thì vội chiu vào đấy để trốn :lol: :lol: Vừa lúc sao thì bọn cướp cũng tới, chúng lùng soát cả nhà mà không thấy mình đâu nên chúng toan bắn vung khắp mọi nơi, lúc sắp đến cái tủ có mình ở trong thì mình tỉnh dậy :p :D

..... Khi ngủ thiếp đi, thì lại mê lại (chứ không phải mê tiếp, hehe :p B) ), lần này không trốn vào tủ nữa, mà chọn nơi kiên cố hơn B) , đó là cái lò sưởi ống khói. Rất nhanh nhẹn, mình bám vào thành trong của lò sưởi như người dơi (Batman) B) . Lần này cho bọn cướp tha hò bắn mà mình chẳng bị làm sao :D .
Sau khi "trời quang mây tạnh", mình leo xuống và tìm cách bảo cảnh sát và cứu các bạn của mình ra :rolleyes:
Rất đáng tiếc là đúng lúc này mình bị tỉnh ngủ hẳn (3 rưỡi sáng, hix), chẳng ngủ lại được nữa, thế là thức luôn, hôm sau cả ngày ngáp ngắn ngáp dài suốt...
Đến giờ vẫn tiếc sao không mơ tiếp, để xem kết thúc thế nào, nhỡ gì vớ phải công an làm cho mafia, rồi mình sẽ "một mình chống lại mafia", lập thành tích lớn B) B) :lol: :D

Hâhhahahaha, ra^'t gio^'ng ha`i ki.ch, vo*'i nhu*ng~ ma`n ruot duoi vu.ng ve^`..... ko^ Ha` nha` ta vo^'n cha^n ngan, chay ko nhanh, tuy nhie^n da?m ba?o ne^'u ko' wan sa't vien kua? da`i BBC thi` the^' na`o kung~ ko' tin`h tie^'t bon kuop va^p' da' te' lo^.n nha`o
hahahaha

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Lười, pls don't be so norm ;-)
Đã nhìn thấy tui bao giờ đâu mà kêu là chân ngắn <_< :angry:
Tui dã viết ngay ở đầu là văn không hay, chữ cũng chẳng tốt rồi, lại cứ moi nó ra nữa :angry: :angry: <_< hix <_<

(j/k)

Look, dun lose ur temper......., i dunno if u'r short-legged......, just wanna make fun
I dun comment about ur way of writting or using words, just being ironic about the content

LeoXX

Member
yo yo
i saw you got a nice excus, man hahaha mind not only improve ur innocent otherwise can offence against opponent, :D
&nbsp; i dunno if u'r short-legged
yeah how can u know 'bout that, just gues so, right, hopefully :lol:
( o dday khong type dduoc tieng viet ) ;) :blink:

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
<!--QuoteBegin-Lười kó kỡ+Jan 16 2004, 06:39 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Lười kó kỡ @ Jan 16 2004, 06:39 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Look, dun lose ur temper......., i dunno if u'r short-legged......, just wanna make fun
I dun comment about ur way of writting or using words, just being ironic about the content [/b][/quote]
:p Don't u read?? I said "just kidding" ;-)

Of course u commented my way of writing:
ra^'t gio^'ng ha`i ki.ch, vo*'i nhu*ng~ ma`n ruot duoi vu.ng ve^`.....
So pls do explain to me what that was ;;-) <_<

trinhtung

Member
:: khạc khạc ::

đừng "lóng", tớ có dám làm gì đâu, tớ sợ ma lém ... tha cho tớ đi ...
toàn kể chuyện kinh dị không à ...
buồn cười chết đi được ấy ..
:lol:

trinhtung

Member
<!--QuoteBegin-Nhoc_Maruko+Mar 17 2004, 06:39 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Nhoc_Maruko @ Mar 17 2004, 06:39 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> :blink: :blink: con người kì dị
........sợ mà lại cười......... <_<
hay ta............ :unsure: B) [/b][/quote]
:: khạc khạc ::

nếu em chưa gặp thì em đã thấy rùi đấy ..
chính anh!!!
B)

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000