Mưa : cảm xúc cùng cây ghi ta.

rikku

Active Member
Trời mưa, quán café nhỏ, mưa ào ạt, vừa đàn vừa hát cùng mấy đứa bạn.. chỉ tiếc, tiếng đàn chẳng át được tiếng mưa.

fruit NHO

Active Member
công nhận là nghe ghi ta ma` trời mưa thì nhất rùi
hình như con gái đứa nào cũng mơ mộng rùi sẽ đến 1 ngày cùng ...bf ngồi dưới trời mưa...1 ng hát...còn 1 ng đàn..hay là ng ta đàn cho mình chẳng hạn............

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
em NHO said:
công nhận là nghe ghi ta ma` trời mưa thì nhất rùi
hình như con gái đứa nào cũng mơ mộng rùi sẽ đến 1 ngày cùng ...bf ngồi dưới trời mưa...1 ng hát...còn 1 ng đàn..hay là ng ta đàn cho mình chẳng hạn............
Hihi, nhưng mà nếu người yêu không biết đánh đàn thì sao hả em?? :p :D (thế thì ngồi cùng 1 người bạn nam vậy nhỉ :p )
Công nhận là nghe tiếng đàn trong đêm mưa hay thật :D
Tiếc là cái hôm được nghe đánh đàn thì chỉ có mưa phùn, chứ không có mưa to :p Nhưng mà mưa phùn thì đi cũng đủ chết rồi, huống chi là mưa to :D

Còn em Hằng đi đâu cũng "mèo" với "mèo" :D
Mèo sợ nước lắm đấy em ạ, nhưng mà em cứ luyện tập cho nó ngay từ những ngày đầu, chăm tắm cho nó từ bé thì nó cũng cào em ít dữ dội hơn mỗi khi tắm cho (hoặc cùng) nó đấy ;) :p

unni_x

Active Member
chị Hà ơi, mèo ở đây là bạn mèo mà :D bạn mèo là người chứ ko phải là con mèo đâu :) em tắm cho bạn ý thế nào được =)) mà có tắm cho thật thì bạn ý cũng ko cào em đâu =))

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Thì chị biết là bạn mèo nên mới cho chữ "mèo" vào ngoặc kép ;)
Mọi thứ chị viết trên kia là chỉ bạn ý hết em ạ ;) Kể cả chuyện... cào ;)

Mà thôi, quay lại topic đi... :D
Hihi, khoảng Tết ý, khi có mưa phùn ý, cùng người yêu đi dạo khu phố cổ hay lắm đấy, lại lãng mạn nữa... ;) Mỗi tội lúc đấy không vác ghi-ta đi theo được, vì ướt thì hỏng hết :D

Mà mùa hè, hay có dông, hoặc mùa bão, có mưa ngâu, thì tụ tập nhau, vác đàn ra đánh cũng hay lắm (tất nhiên là ngồi trong nhà nhé :D )

unni_x

Active Member
oạch, chị Hà đểu lắm nhé :D bảo em tắm cho mèo như thật ý, em mà tắm cho bạn ý rồi có chuyện gì xảy ra là bắt đền chị đấy nhé :)
Nhớ lần đầu tiên đi chơi với mèo trời mưa to lắm :>> rùi đúng 1 tháng sau trời lại mưa rất to, lại đi cùng mèo, iu mèo nhìu lắm :>>:x

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Hihi, em tắm cho bạn ý thì làm sao có chuyện gì xảy ra được, em chú ý cái trong ngoặc của chị cơ (chứ không phải là trong ngoặc kép đâu nhé ;) ), nhưng mà có gì, chị là chị không chịu trách nhiệm đâu nhé... Vì trên kia, chị viết là... "mèo" mà... ;-) :q:

Ừ, công nhận là trời mưa mà đi chơi với nhau thì "nhớ đời" thật... :)
Nhất là đi chùa Hương khi mưa... Đi bằng xe máy... Cả lũ bẩn không biết thế nào là bẩn hơn nữa... Lúc đêm về trông mấy đứa không khác gì mấy con chuột cống, suýt nữa thì không được vào nhà =)) :D

imagineT_T

Member
có ai nghe Four thousand rainy nights của stratovarius chưa ?
4000 Rainy nights, 4000 Rainy nights I'd be with you, 4000 Rainy nights with you...

người ta nói :
All the sorrow and the pain will be washed away by rain (season of change - stratovarius )

So fell autumn rain, washed away all my pain
I feel brighter somehow, lighter somehow to breathe once again
So fell autumn rain, washed my sorrows away
With the sunset behind somehow I find the dreams are to stay
So fell autumn rain
( so fell the rain - lake of tears )

nhưng có bao giờ mưa xóa nhòa được nỗi buồn đâu :-/

mattucach

Member
nỗi buồn xuất phát từ con tìm và chỉ có con tim mới có thể xóa đc nỗi buồn đọ
nỗi buồn càng nặng thì con tim càng khổ sở để xóa ddi.tác nhân bên ngoài chỉ là 1 phần thôi, con tim có chịu xóa đi hay ko mới là chuyên phải quan tâm
tim mình hình như ko muốn xóa đi :-<:-<:-<

trahoanu

đọc topic này thấy em Hà cũng yêu mèo nhỉ, còn biết cách tắm cho (hoặc cùng) mèo mà ko bị "cào" he he :D. Kể ra làm mèo cũng may mắn thật. Mà anh cũng đang nuôi mèo, em Hà chỉ cách tắm mèo cho anh với đi ;)

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Anh Cường câu bài nhé!! [-( :-w ;-) Tắm cho mèo thế nào thì em giải thích ở trên kia rồi: Phải tắm từ bé :> :) =))

Mà sao mọi người cứ thấy mưa là nghĩ đến nõi buồn thế nhỉ? :)
Mưa đâu chỉ có thế? Mưa mang lại sự sống, mưa mang lại niềm tin... Mọi người có biết sa mạc sau cơn mưa nở hoa rực rỡ thế nào không? Và sau cơn mưa thì thường có cầu vồng... Trời lại hửng nắng...

Và công nhận là có rất nhiều bài hát nói vè mưa... Thoáng qua mình đã nghĩ ra khoảng trên dưới 10 bài cả Việt lẫn Tây nói về mưa rồi...

vichia

Active Member
Ghi ta là nhạc cụ tự sự. Tại sao mình thích chơi đàn lúc trời mưa to, bởi vì lúc đó bản nhạc mới thực sự dành cho mình, chỉ có mình nghe và hiểu.

Biểu diễn trước mặt người khác cũng có cái hay, cái hưng phấn của nó ( đặc biệt là với người yêu ) nhưng theo mình như thế là sử dụng sai mục đích....

trahoanu

Tiếng đàn ghi ta như từng giọt rơi vào lòng người. Đàn trong mưa, tiếng đàn và tiếng mưa hoà quyện vào nhau, đôi khi chẳng còn nhận ra tâm sự mình đang nói hay là nhịp mưa rơi tâm sự cùng mình nữa! hay thật, không gian như một đại dương buồn man mác, mỗi dây đàn rung tạo thành 1 đợt sóng gợn lăn tăn lan truyền đến tai ta, thật chậm mà thật êm, mơn man mà tình tứ ve vuốt cho tâm hồn... Có những lúc thả lòng mình theo nhịp mưa rơi, thuởng thức cảm giác buồn như vậy cũng làm mình nhẹ nhõm đi nhiều... Những nốt lặng đáng giá...

Sau cơn mưa trời lại sáng... Cuộc sống lúc nào cũng tươi đẹp mà :)

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
em Việt said:
Biểu diễn trước mặt người khác cũng có cái hay, cái hưng phấn của nó ( đặc biệt là với người yêu ) nhưng theo mình như thế là sử dụng sai mục đích....
Nó chỉ sai mục ddichs khi em mang nó ra để "khoe" với người yêu, nhưng nếu chơi để cho vui, để tạo ra không khí ấm cúng hoặc khi người yêu muốn nghe thì chẳng sai mục ddichs chút nào cả... :)

rikku

Active Member
lúc mới tập guitar, khoảng 4 năm trước, mình tập với ý nghĩ chắc chắn con gái bây giờ chả mấy ai thích guitar; mình tập chỉ cho mình thôi, mình tập vì mình yêu âm nhạc..
mình đã mang định kiến xấu về cây đàn, guitar phập phù bập bùng; ai cũng có thể chơi được; guitar quá dân dã và chẳng có gì đặc biệt. .. nhưng trong tất cả các nhạc cụ, mình chỉ có thể học guitar.

để rồi, càng gần với cây guitar hơn, mình càng hiểu rằng không phải mọi thứ đều như thế. cây guitar thật đẹp, và quan trọng hơn là còn có nhiều người tìm đến cây guitar như mình.

mattucach

Member
đã chuyển đc WTCC từ guitar thành org :x:x:x:x
nhưng công nhận bài này chơi guitar hay hợn
tuy nhiên việc các bác bảo chơi guitar mà kêu sai mục đik là ko đc [-x
chơi cái đấy, để đánh cho người iu là 1 trong những động lực để các bạn zai h chơi guitar :x

smooth

Member
mattucach said:
tuy nhiên việc các bác bảo chơi guitar mà kêu sai mục đik là ko đc [-x
chơi cái đấy, để đánh cho người iu là 1 trong những động lực để các bạn zai h chơi guitar :x
cái kiểu chơi "guitar đẽo gái" (cách gọi của các bác trên TTVNOL) ko hẳn là ko tốt đâu. nó giúp cho những anh nào mồm ko dẻo, hót ko hay cũng có cái để lấy le với các bạn gái :). nhưng lấy chuyện cưa gái ra làm mục đích để học guitar thì ko thể thấy sung sướng được --> khó đạt thành tựu, đôi khi mục đích chính cũng ko hoàn thành :D
tốt nhất tự tập cho sướng mình là chính, còn bạn gái nó thích nghe thì cũng có cái để cho nghe.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000