Mạn đàm chút nhé

Nhung vit

Member
<!--QuoteBegin-td4+Jan 13 2004, 12:31 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (td4 @ Jan 13 2004, 12:31 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> .tui vẫn thấy NC là đỉnh cao của VHHTVN.
(nhưng mà đọc nhiều khi vẫn thấy banana lắm,thật đấy :lol: :lol: ) [/b][/quote]
????
tui đọc gần 3 tuyển tập NC , thấy phần lớn motip giống nhau
có phải truyện nào cũng hòanh tráng như CP hay ĐT đâu

vẫn thích VTP hơn :rolleyes: :rolleyes:

Tuấn ơi, Molie có phải ng Pháp o ? Hình như tao đọc tp của Molie rồi nhỉ?

Nhung vit

Member
sao lại o ngờ hả mày?
Nếu tao o nhầm thì 1 la` VTP hoặc là NC có thời gian ngắn học ở trường Bưởi
phải o nhỉ
ai cho y' kiến cái

td4

Member
<!--QuoteBegin-Nhung vit+Jan 15 2004, 10:26 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Nhung vit @ Jan 15 2004, 10:26 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin-->
Tuấn ơi, Molie có phải ng Pháp o ? Hình như tao đọc tp của Molie rồi nhỉ? [/b][/quote]
:eek: :angry: :lol: kô còn gì để nói.để tao phải bảo cô Hương dạy lại mày mới được.kô khéo bây giờ trong đầu của mày chỉ có mỗi mấy câu chửi nhau bằng tiếng anh thôi ấy nhỉ B) .mày nói một câu làm xấu hổ cả tao khi có một đứa bạn học CV như mày :lol: :lol: .mà tao cũng đâu có bảo chuyện nào của NC cũng hay.xem xét lại đê.

Nhung vit

Member
<_< bạn mới chả bè , mày vẫn biết là tao học ngu Văn thế nào rồi còn gì, hồi ở nhà tao cũng biết chữ nghĩa gì đâu

mà mày thì giỏi rồi
tao o biết nên mới hỏi chứ

tao chưa bao giờ chửi bậy tiếng anh cả , câu nói tệ nhất là " I don't know what the hell..." :( :(

teddybear

Member
<!--QuoteBegin-Nhung vit+Jan 17 2004, 02:33 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Nhung vit @ Jan 17 2004, 02:33 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> ối thế dạo này mày vẫn đam mê văn chương chứ Nguyệt :rolleyes: :rolleyes: [/b][/quote]
mày ơi,cho tao đính chính nhé,mày thấy tao đam mê văn chương khi nào vậy,từ thích đến đam mê là cả một khoảng cách đó_đúng là con Nhung Vịt

Chào mọi người, cho em tham gia với nhé. :rolleyes:
Em không thích văn VTP như mọi người đâu, mà em thích đọc Thạch Lam hơn, như " Dưới bóng hoàng lan" chẳng hạn. Nó không phản ánh những vấn đề to tát lắm nhưng lại rất nhẹ nhàng và rất lãng mạn nữa, em hợp với thể loại đó hơn.
Còn theo như em thấy thì học văn cực kì có ích cho cuộc sống, bởi lúc đó mình sẽ có một cái nhìn nhạy cảm và tinh tế hơn cũng như có cách cư xử hợp tình hợp lý hơn, yêu cái đẹp và yêu cuộc sống hơn. Em nói hoàn toàn thật đấy, không lý thuyết suông đâu. Em chỉ mong thi đại học nhanh nhanh lên để còn xử lý cho hết tủ sách ở nhà, lúc đấy mọi người cho em mượn sách đọc với nhé! :p

teddybear

Member
oài,em ui...cô Nguyệt giảng phần TL hay mê ly luôn đó.Cô ý cũng thích Thạch Lam lắm đấy.
Chuyện TL chủ yếu là những rung cảm trước một sự vật hay hiện tượng nào đó mà ông vô tình(hay cố ý) bắt gặp...Hic hic,nhưng mà chị không thể phủ nhận là những lúc không hứng học văn mà đọc văn TL thì bùn ngủ không chịu được. :lol: :lol:

:D Em chỉ nói đọc TL hay thui chứ còn em cũng thấy là nếu chán văn mà đọc chuyên ông ý thì cũng hơi hơi buồn ngủ đấy. mà mọi người có ai đọc " Chó hoang Dingo" chưa? ai đọc rùi thì cho em đàm đạo với, em thích truyện đấy lắm

teddybear

Member
Chuyện đó chị cũng nghe nói đến rồi nhưng mà hồi trước thì không có thời gian mà đọc còn bây giờ có thời gian rồi thì lại mấy hết hứng thú dọc sách rồi...Buồn quá... :(
Chuyện đó như thế nào vậy em???? :unsure:

Chị ơi chuyện đấy hay lắm, đấy là câu chuyện mối tình đầu của một cô bé với một cậu bé. Nói chung là rất tình cảm và rất "mối tình đầu" , kết thúc chẳng biết là có hậu không nhưng mà khá ý nghĩa. Cô bé đó dời đi nơi khác và họ chia tay nhau ở trên bãi biển. Trên ngực của cậu bé kia có tên của người yêu vì cậu bé đó đã rải cát lên ngực mình rồi nằm phơi nắng trong một thời gian dài để cho da thì sạm đen lại chỉ có tên cô bé đó là hiện rõ lên thui. Trùi ui lãng mạn lắm chị ạ! :rolleyes:

teddybear

Member
hic hic,nếu một ngày có một ai đó lãng mạn như vậy...thì..chắc chắn chị sẽ tình nguyện ra khỏi hội độc thân...HiHi..Nhưng đáng tiếc là làm gì có,em nhỉ???? :unsure:

td4

Member
<!--QuoteBegin-Nhung vit+Feb 22 2004, 06:44 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Nhung vit @ Feb 22 2004, 06:44 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> có chứ, có đấy, ...... [/b][/quote]
có chứ sao kô vịt nhề,điển hình là tui nè,lãng mạn chết luôn ấy chứ lại.nếu có một ngày mà td4 bị người yêu bỏ thì nhất định tui sẽ bỏ tiền ra ăn một bữa chết vì no thì thôi.cứ ăn vào là mình lại thấy đời tươi sáng :lol: :lol: .
to LT:đọc truyện đấy lâu rồi nên cũng chả còn nhớ nữa.hồi đấy cũng thấy nó hay hay,nhưng bây giờ ma đọc lại thì chắc sẽ thấy hơi banana vì lãng mạn quá thành ra kô có thật trên đời,và cũng hơi trẻ con,nhẩy :( :(

Anh Tuấn sai rùi. Lãng mạn là một cách hiệu quả để thi vị hóa hiện thực đấy.Tình yêu mà không có sự lãng mạn thì giống cơm thiếu muối lắm, bất kể đó là tình yêu người lớn hay trẻ con, anh Tuấn nhỉ!
To "chị Nguyệt": Chị ui, vẫn còn nhiều người lãng man lắm, nhưng mà nếu lúc nào cũng lãng mạn quá thì ... hơi ghê, chị nhỉ. Mà em chẳng tin chị Nguyệt có ý định ở mãi trong hội độc thân đâu, khi nào có người đưa chị đi thì nhớ giới thiệu cho em biết với nhé. ;) :D :p

teddybear

Member
Thanh à,chị của em không ra khỏi hội Độc thân đâu,ít ra là bây giờ.Chị của em vẫn hàng ngầy lóc cóc phóng xe đến trường một mình lẻ loi đơn côi này...Nhiều lúc chị cũng muốn được như em lắm...có một người...để...hic nhưng mà không có em à...
td4 ơi...ông lãng mạn thật đó...tui ngưỡng mộ ghê... :blink: :blink:

td4

Member
<!--QuoteBegin-Đo Ngoc Lan Thanh+Feb 28 2004, 11:40 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Đo Ngoc Lan Thanh @ Feb 28 2004, 11:40 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Anh Tuấn sai rùi. Lãng mạn là một cách hiệu quả để thi vị hóa hiện thực đấy.Tình yêu mà không có sự lãng mạn thì giống cơm thiếu muối lắm, bất kể đó là tình yêu người lớn hay trẻ con, anh Tuấn nhỉ!
[/b][/quote]
lãng mạn cũng tốt thôi,chả ai bảo nó là xấu cả,nhưng mà em ạ:
hạnh phúc chỉ là điều bịa đặt
nên tình yêu là chuyện viển vông thôi
hic hic chán quá,chắc tại mình già wa rùi nên chả còn biết lãng mạn là gì nữa :( :(

to teddy:khổ thân thế,sao kô tìm thằng xe ôm nào nó chở đi học,học đại học rùi mà kô có xe ôm là kô được đâu .thế cô học trường nào,nếu kô để buổi sáng tôi đưa đi học cũng được,ok? :lol: :lol:

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000