Lyrics truyền thống của trường mình

LinhChiCVA-

Member
*** Chu Văn An- một học đường lớn***
Nhạc và lời: Duy Quang
Nhớ mãi không quên mái trường yêu thương
Bóng là cây xanh Tây Hố soi bóng
Mái ngói tươi nguyên màu trái tim mình
Tự hào hôm nay truyền thống vẻ vang
Chu Văn An .. người thày lớn...
Tấm gương sáng ngời muôn đời lưu danh
Chu Văn An... học đường lớn...
Thiết tha tên gọi cả nước tin yêu...
Hehe....

LinhChiCVA-

Member
Bài ca chính thức của Trường PTTH CHU VĂN AN
Nhạc và nhời: Vũ Trọng Tường
*** Ngời sáng mãi truyền thống trường Chu Văn An
Trên đất 3 đình rực rỡ ánh sao vàng... Ôi Thăng Long xưa đẹp tên người thày giáo.. Đã bao lớp người làm rạng rỡ đất ngàn năm...
Chu Văn An... Chu Văn An... Mang tên của người chúng tôi nguyện sao cho xứng đáng...
Ơi Chu Văn An... bao nhiêu thân thương... lớp lớp lớp người viêta tiếp trang sử vẻ vang...
*** Còn nhớ mãi ngày Bác về Chu Văn An
Tiếng nói của người còn vang mãi trong lòng...
Bên nhau chung xây đẹp tên trường tên lớp...
Ôi bao kỉ niệm khi rộn rã những mùa thi
Chu Văn An... Chu Văn An... tô thêm tình bạn như cánh phượng tô thêm sắc thắm...
KHi ta đi xa... ko quên nơi đây... nhớ mỗi góc trường như khúc hát hát trường ca....

Ai có nhu cầu học hát.. meo cho tớ.. hhee... Đảm bảo thày Đinh Sĩ Đại vui fải biết...*^^*...

Lời hay đấy nhỉ! Em đang muốn học đây, nhưng mà 19.8 này lớp em đã cử quản ca đi học rùi, bọn em ko phải đi nữa, chắc quản ca về sẽ dạy lại cho cả lớp! Mong đến hôm tập trung quá!

trang_sun

Mình tự hào về trg` mình wa' đi,có đồng phục đẹp nè,có đội ngũ giáo viên giỏi nè,năng động nè,lại còn có nhiều bài hát về trg` rất tuyệt

ôi bài đầu tiên hát thía nào í nhỉ bà con
bài thứ hai thì ngày nào mà chả nghe
bác nào post nốt cái bài gì mà "có 1 tuôi thơ không bao giờ trơ lại
có 1 trường xưa (.) trái tim tui " í
ai bít không
bài đấy nghe cảm động lắm
thấy yêu trường mình dã man :)

smooth

Member
Sao bài đầu ngắn thế, có mp3 thì up lên cho bà con cùng biết đi ạ. Lâu lắm rồi ko hát bài nào, quên cả nhạc bài thứ hai.

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Chị cũng thế, chị chỉ biêt mỗi bài thứ 2 thôi, học CVA từ hồi cấp 1, lại là đời thứ 4 trong gia đình, mà chỉ biết mỗi 1 cái bài đấy thui... :unsure: :ph34r: :huh:

chipcom

Member
hì ... chờ đến hội trường. Hình như trường mình có bán đĩa có đúng hai bài truyền thống trường thì phải.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000