Luyện thi ơ Chu 3 có tốt không?

blue eyes

Moderator
Mọi người ơi, để thi vào Chu 3 thì luyện thi ở Chu 3 có đc ko ạ?
Môn Toán Văn và Anh chuyên
em thấy một số người nói Anh Chuyên cva thì chán lắm :-/
thật ra là thế nào ạ??
À, ai có kinh nghiệm học gì phổ biến cho em với :D :D

Kinh nghiệm là không nên học luyện thi, vì đâu phải những người luyện thi là những người ra đề. Có khi còn thuê giáo viên cấp 2 về dạy. Không biết thế nào được.

unni_x

Active Member
blue eyes said:
Mọi người ơi, để thi vào Chu 3 thì luyện thi ở Chu 3 có đc ko ạ?
Môn Toán Văn và Anh chuyên
em thấy một số người nói Anh Chuyên cva thì chán lắm :-/
thật ra là thế nào ạ??
À, ai có kinh nghiệm học gì phổ biến cho em với :D :D
bé Ngọc muốn vào Chu à, cố lên nhá bé :D tốt nhất nên học ở nhà ý, chứ luyện thi ở Chu chán lắm :) Kinh nghiệm cho thấy nên vào lớp chọn Hóa hoặc Lý, vui phải biết =))

blue eyes

Moderator
oài luyện ở nhà a???? làm sao em có đủ quyết tâm để ngồi học đc
mà thật sự luyệ ở Chu chán lắm ạ?
hix.....em tưởng trường Chu giỏi lắm cơ mà!!! :9 :-(

chocomog_257

Moderator
Luyện ở Chu thì cực lắm, nghe mấy đứa nó bảo phải đến lớp từ 6 rưỡi sáng cơ, mà đấy là trong hè ấy. Mà em định thi vào chuyên Anh phải kô? Thế thì cố lên nhé <:p Bây giờ anh đang học chuyên Anh đây.

blue eyes

Moderator
chocomog_257 said:
Luyện ở Chu thì cực lắm, nghe mấy đứa nó bảo phải đến lớp từ 6 rưỡi sáng cơ, mà đấy là trong hè ấy. Mà em định thi vào chuyên Anh phải kô? Thế thì cố lên nhé <:p Bây giờ anh đang học chuyên Anh đây.
đâu, học từ 5h30 chiều đến 7h tối thôi mà:D
thế là có cơ hội vào trường các anh chị chới
vì chưa chắc sau này còn có dịp quay lại :9

hờ hờ ,luyện thi ở Chu làm gì cho mệt :D cái chính là sức mình thế nào ,yếu thì đừng ra gió không thì gió thổi bay mất xác =))
anh chẳng luyện gì đến thi tự dưng thấy đề dễ dễ (chắc tại trời thương có công ủng hộ mấy bác điện tử dạo đấy đang nghèo =))thế là cho đề dễ =)))làm nửa giờ xong đi ra ngoài chơi :D

Nói chung là Toán với Văn thường thì chỉ khó hơn thi tốt nghiệp tý thôi, chẳng cần học thêm trong trường làm gì. Còn muốn thi chuyên thì lại càng không nên học(mà trường mình có lớp dạy chuyên không ấy nhỉ:D chính mình cũng không biết:D)

ark

Active Member
Văn thì ko gì tốt = SGK, cả 6,7,8,9 luôn cho an toàn . Năm anh thi đề Văn có dính vào bài "Tre VN" hay "Cây tre VN" gì đó của Nguyễn Duy trong sách lớp 6 , mình ghi tên nhầm sang bài của Thép Mới mà vẫn được 7,5 =)) . Phụ thuộc vào "bịa" là chính :)
Học ở Chu ko biết toán văn thế nào, chứ riêng Anh thì ... đừng phí time vô ích =)) sang ams luyện =)) hay kiếm sách về đọc, mượn đề mà làm còn tốt hơn =))

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000