Lỗi YM

hinoga

Member
Lần trước có thằng bạn, nó làm cho em out trong Yahoo:
YM hiện ra cửa sổ trong đó có đề là send 1 file gì đó :| -> thông báo C Runtime Error. Nếu nhấn OK thì YM close luôn, còn nếu không nhấn ok thì vẫn bt nhưng có vẻ 1 trong số các cửa sổ mess bị dính vào cái thông báo error kia nên không chat được nữa.
Làm thế nào để tránh cái này (trừ ignore).

Hoàng Ánh .Bùi

Active Member
em còn toàn bị 1 số đứa dog die nào đấy( ko có trong list) gửi contact details...gửi liên tục 1 đống= n` cửa sổ mà chỉ từ 1 nick
em ko report kịp >"< ...sau khi đã có đến 45 cái cửa sổ yahoo ở taskbar nó mới tha cho em!...hix!

temp12

Bạn nói thế oan cho Yahoo quá, bạn nên nhớ Yahoo là một hãng cỡ bự ,mọi lỗi của nó sẽ được reply cho rất nhanh và hầu nhu ngay lập tức sẽ được các lập trình viên khắc phục (cái này <> với chat = fpt hay vdc của Việt Nam, bị mấy anh hacker chỉ ra vô số lỗi --> chán).cái file send kia có lẽ (- 1 dạng bomb kích nào đó,hay trojan (cái này làm cho bạn out ra, sau khi vào lại thì ko còn pas nữa) còn cái request thì cứ ctlr + shift + r gửi cho victim cho tới khi nó chết là xong, cách phòng tránh tốt nhất là cài 1 ct bảo vệ (zone alarm chẳng hạn) luôn có chương trình diệt virus khi nhận 1 file cần cảnh giác .Vậy thôi.

temp12

Hoàng Ánh .Bùi said:
em còn toàn bị 1 số đứa dog die nào đấy( ko có trong list) gửi contact details...gửi liên tục 1 đống= n` cửa sổ mà chỉ từ 1 nick
em ko report kịp >"< ...sau khi đã có đến 45 cái cửa sổ yahoo ở taskbar nó mới tha cho em!...hix!
45 cái là may đấy , có thằng chơi tận nghìn cái , máy ai yếu là đơ ngay ,người gửi ko quan tâm đến việc bạn có trả lời hay ko ,nó chỉ quan tâm xem máy bạn đã chết hay chưa >:)

temp12

Còn cái lỗi C run time error nó có thể tự viết được , đại loại : " cho mày out nè " hoặc " out nè con " chứ ko nhất thiết là mấy thông báo lỗi, cái này chỉ để che mắt thôi

hinoga

Member
cái này không phải virus hay bất kỳ loại bom, trojan nào... :|. Cái C runtime cũng không phải là "cho mày chết nè" hay "dm, chết ch* mày đi" mà theo em là lỗi "tử tế". Có lẽ ít người bị thế này nên chưa biết :|.
Còn firewall và virus thì em dùng Mcafee (chỉ sau bit) always up-2-date.
Mà cái thông báo lỗi hiệ ra cùng lúc với cửa sổ YM, có nghĩa là em chưa accept cái file đấy

Volodia

Member
Yahoo nhiều lúc có lỗi lém, như tui bị lỗi cài wc ko đc nè!
Vào trang chủ Yahoo search thì đc chỉ dẫn là chỉnh reg mới đc! Bó tay! 8-}

Hoàng Ánh .Bùi

Active Member
ôi giời!!!ức chế vãi hàng....
hôm qua đang chat với ark
lại bị thả bomb kiểu đấy>"<..
bây` h` làm thế này...hơi tiếc 1 tí
mở preference,tìm ignore list..sau đó chọn ''ignore anyone ko có trong list''
xong..từ nay ko ai ngoài list IM cho mình đc luôn!

temp12

hinoga said:
cái này không phải virus hay bất kỳ loại bom, trojan nào... :|. Cái C runtime cũng không phải là "cho mày chết nè" hay "dm, chết ch* mày đi" mà theo em là lỗi "tử tế". Có lẽ ít người bị thế này nên chưa biết :|.
Còn firewall và virus thì em dùng Mcafee (chỉ sau bit) always up-2-date.
Mà cái thông báo lỗi hiệ ra cùng lúc với cửa sổ YM, có nghĩa là em chưa accept cái file đấy
Đầu tiên bạn hay xem lại máy mình đi rồi hãy kết luận hay đổ lỗi cho YM. Còn nếu YM của bạn bị lỗi thật thì mình khuyên bạn send report cho nó , nó sẽ cảm ơn và hậu tạ . :)

temp12

Hoàng Ánh .Bùi said:
ôi giời!!!ức chế vãi hàng....
hôm qua đang chat với ark
lại bị thả bomb kiểu đấy>"<..
bây` h` làm thế này...hơi tiếc 1 tí
mở preference,tìm ignore list..sau đó chọn ''ignore anyone ko có trong list''
xong..từ nay ko ai ngoài list IM cho mình đc luôn!
Ignore thế bất tiện lắm , down zone alarm về mà sài (ko có tiền chơi bản public cũng ko sao) thách cả nhà nó bomb mình

ark

Active Member
Em dùng ZA w antivirus, các mức security để Medium, thế mà hôm qua vẫn bị bomb IMs phải End task YM :))

hinoga

Member
temp12 said:
Đầu tiên bạn hay xem lại máy mình đi rồi hãy kết luận hay đổ lỗi cho YM. Còn nếu YM của bạn bị lỗi thật thì mình khuyên bạn send report cho nó , nó sẽ cảm ơn và hậu tạ . :)
Thực ra ý em khi lập ra cái topic này bảo là YM lỗi mà là nó bị thằng nào đó "chơi" 1 fát làm cho out -> hỏi mọi người xem ai có cách khắc phục thôi.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000