Lời chào Vespa

vespa4u

Chào tất cả mọi người,mãi mình mới vào được diễn đàn này của các bạn.Do công việc nên mình cần 1 số tư liệu về trường của CVA của các bạn.Giờ cviệc đã xong thì ta làm quen tý nhé.
Mình học ĐH Mỹ thuật Hà nội.
Đang làm Design cho 1 Cty Quảng cáo.
Sở thích: Vespa, Hội hoạ...
Rất vui được làm quen với các bạn trẻ có cùng sở thích với mình trên diễn đàn này.Nếu có thể mong được hợp tác,học hỏi trong lĩnh vực Qcáo, truyền thông.Thanks

vespa4u

Vậy em định thi vào trường nào rồi,nếu muốn trao đổi gì thì anh luôn sẵn sàng.Em đã học ôn ở đâu chưa.

vespa4u

Chào bạn nhỏ,vậy là em cùng sở thích với anh rồi đấy.Chỗ em bảo đó là nơi offline của Vespa Hà nội.Thực ra vẻ đẹp của Vespa không ai không thích,nhưng Vespa lại vô cùng đỏng đảnh và khó chiều.Không biết bao lần anh phải dắt bộ,bao lần phải gọi anh em tới cứu hộ.Nhg cũng không vì thế ma mất đi niềm say mê với nó.Đôi khi lại thấy nhớ nhg lần như vậy.Và hơn hết là anh có được nhiều điều hay từ ngày có Vespa.Rất vui được làm quen với em.Chúc em thi đố trong kỳ thi DH này nhé.

fruit NHO

Active Member
thanks anh ! :D
em hay xuống Lư Trà Quán hơn
hình như bác loa dưới đó đang dạy tập xe ở Mỹ Đình chìu chủ nhật :x
em vẫn chưa đi đc :)
ngã xước xe của các bác thì toi!:p

lovelypink

Member
:)).........con vespa thực ra đẹp hơn @,SH,dylan nhiều.....tuy nhiên vì sao vespa khó chiều.......
là do vespa là xe nhập của ý nên tính lắp lẫn ko cao.1 chiếc xe SH mất đèn có thể mua chiếc khác của trung quốc lắp vào với giá 1 triệu,nhưng của vespa rất khó tìm đồ thay thế.....
bản thân papa của em là người rất thik sưu tập những chiếc vespa cổ và nếu 2 tuần ko thay dầu xe và lau rửa thì xe khó có thể nổ máy được.
em rất ngưỡng mộ hình dáng của vespa,và tôn trọng sở thích của ba nhưng.....
hehehehe.......tóm lại em vẫn thik xài SH hơn :D

vespa4u

@rock_chicken: X8 ah,tớ chưa nghe thấy,cũng không rõ lắm.
@lovelypink: Vậy ba em cũng thích Vespa ư, hay đó. Nói vậy chứ anh nghĩ ai cũng có 1 sở thích riêng của mình, cũng là để xả đi mọi street mà cs đầy tham vọng này đang lôi kéo cta.Chơi xe thì ai cũng quý xe,và anh học được 1 điều từ ngày chơi xe là phải luôn tôn trọng người khác.

hihi`
x8 la` 1 dong` xe ke' tiep' dong` x9(cai' xe to dung` ay') nhung duoc cai? thien nhieu` chi tiet' khac'.
x8 gom`: 125cc, 200cc, 400cc

hien tai tren duogn` hn em cung~ chua thay' con piagio x8 nao` xuat' hien ca?
khong biet' la` o? vn co' nhap khong nua~

hoi` truoc' em cung~ co' tim` hieu? vespa
duoc biet' rang` vespa nghia~ la` tieng' ong vo` ve~(tieng' y') dung' khong anh
nguoi` sang' lap la` thang` cha co' ten a` .......piagio
dau` tien hoi. nay` chi? sx xe lua? mai~ ve` sau toi' doi` con chau' moi' sang san xuat' xe may' va` noi" tieng' vo' loai xe scouter (khong hieu? viet' dung; khong)la` loai xe co' banh' nho?

con` choi xe thi` em chua du? trinh` do.
lam` que' co' tien` ma` mua

lovelypink

Member
loại xe em nói,nổi tiếng ý.....có tên là scooter ^_^ có nghĩa là xe ga theo tiếng việt nam.
bởi vì loại xe thịnh hành hoặc được ưa dùng của những tay chơi xe máy ở châu âu và châu mỹ là loại xe 400cc đến 500cc của Yamaha,BMW,Honda,Husky........đại loại thế....và là xe số....loại xe này ko thik hợp cho loại đường ở thành phố của ý vì họ trọng 1 thành phố yên tĩnh ko có tiếng ồn....thậm chí xe hơi cũng rất hạn chế...
chính vì thế loại xe scooter được ưa chuộng hơn cho cả 2 phái vì nó phù hợp với túi tiền,mỹ quan đô thị và phù hợp với tính cách người dân ý...^_^
@vespa4u:ba em chơi rất nhiều loại xe....sưu tầm xe hơi cổ(cái loại giống con cánh cam ý..^_^),ba em thik rất nhiều thể loại như thía...:D..
em cũng ko hiểu tại sao...thỉnh thoảng ngày trước có studio hay mượn xe của ba em để chụp ảnh,nhưng từ ngày ba em đi mỹ làm việc ,mẹ em bán hết đi.....nó chỉ là kỉ niệm ngày còn bé thôi anh ạ.bây h nhà em ngày trước đã cho thuê,dọn đến nơi khác....vespa cổ cứ như 1 phần trong tuổi thơ của em..^_^..có điều...ai cũng phải lớn......

vespa4u

Ah loại xe ôtô đó của bố em là Volswagen của Đức có tên là con bọ.Xe đó không đắt lắm nhg sửa thì ốm tội.Anh không chơi ôtô vì xe ở VN mình cũng không phải nhiều xe đẹp lắm.Thôi chơi xe máy cho lành vậy.Nghe em kể thì tiếc thật đấy,có nhg giá trị mà không phải ai cũng trân trọng nó như vậy đâu.Ba em hẳn phải là người rất mê xe và nhg giá trị mang tinh thời cuộc như vậy.Chúc ba em và gia đình em luôn mạnh khoẻ nhé.1 lời chúc từ nhg người đồng cảm thôi dù anh chưa bgiờ biết ba em .

lovelypink

Member
cám ơn anh!^_^,bây h giới trẻ cũng chạy theo mốt mới nhiều,em cũng thế...tuy nhiên ba em thì lại là người dù bề ngoài rất hiện đại nhưng những khi rảnh rỗi đều thik đọc những tạp chí nói về những nền văn hóa xưa.
ngày em còn bé,papa dẫn đi hy lạp 1 lần.dưới cái ánh nắng chói chang của 1 hòn đảo giữa hồ,2 cha con hì hụi đi tham quan rồi chụp ảnh...thik lắm....tuy rằng sau đó em bị viêm amidan nặng lắm...hic...làm papa bị mẹ em mắng cho 1 trận,rồi bắt về nhà sớm hơn dự tính >_<...hic...nhưng mà nhớ lại vẫn thik lắm.nếu có cơ hội em sẽ trở lại hy lạp 1 lần....

vespa4u

@lovelypink: Em thật may mắn được đi đây đó khắp nơi,anh cũng chỉ mơ được như thế thôi.Chắc hẳn em đã có 1 tuổi thơ nhiều kỉ niệm dịu dàng.Em giờ chắc không ở VN nữa xa quê hương như thế,em có mong ngày trở về không dù nước mình thì còn rất nghèo...Sẽ ko được như nơi em đang sống...

lovelypink

Member
^_^ em đang về thăm nhà đây.nói thật,ngày nào ở bên kia em cũng mong về việt nam.có bạn bè có gia đình,có người nâng đỡ....
về rồi,có nhiều thứ khó chịu lắm,nhất là cái nóng....có thể em là người chẳng bằng lòng với cái gì bao giờ chăng?^_^

vespa4u

Vậy là em đang ở VN rồi ah,vậy anh hỏi ba em có chiếc Vespa nào ở nhà nữa kô.Anh mê nó lắm ở đâu có lại phải đi xem.Giờ thanh niên thích hiện đại nhg anh thì khác,nhg đi chơi với bạn gái vẫn phải đi Vespa ko dám chạy mấy xe khác vì các cô không dám ngồi.Chán thật đấy.Rất vui được làm quen với em nhé.Chúc em có được những ngày hè chán ngắt ở VN minh này.Vui em nhé.

lovelypink

Member
hì...ba em đi công tác ở mỹ 12 năm nay,ở nhà mẹ em bán hết toàn bộ cái bộ sưu tập ấy đi...tiếc lắm...nhưng vì mẹ em không phải là người coi trọng những giá trị cổ xưa lắm...
hahaha,các cô thik ngồi vespa vì dáng người ngồi vespa rất đẹp,do dáng xe...^_^
thế anh đi vespa gì?

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000