Không thể thất vọng hơn!

nenu_aloha

Member
Trong ngày 25/3 vừa qua, nhà trường có tổ chức thi cắm hoa, thi xe đạp chậm, kéo co và MOST WANTED BOOKS AND MUSIC ( MWBAM )! Xin ko dài dòng với những việc khác, em xin đưa ra ý kiến của mình về việc tổ chức cuộc thi MWBAM.... X(

Thứ nhất, khi nhà trường phát động cuộc thi này, ko một tài liệu hướng dẫn nào nói về quy chế thi cũng như cách thức thể hiện. Mà ngay từ đầu, các thầy cô phụ trách mục này cũng chỉ nói đây là một buổi " Giới thiệu sách và băng đĩa nhạc được yêu thích ", chỉ dành cho lớp chuyên anh, sử và những người ưa thích (?). Thành ra họa chăng những người trong cuộc mới biết cách thức thi và chấm thi ra sao, cách thể hiện như thế nào! Còn những tay gà mơ như dân 10D9 tụi em ( lại lớp 10 nữa .. )thì ko biết phải đi hỏi ai và bắt đầu làm ntn, khi nào nộp! Thậm chí nếu không may mắn đc học môn Anh do cô Mai Anh phụ trách, nhờ cô mà tụi em mới biết đến cuộc thi này thì chắc đã chẳng ai biết mà tham gia!!! Vậy thì quá là bất công.

Thứ hai, tham gia cuộc thi này với thời gian quá gấp gáp ( đáng lẽ là hơn hai tuần, bi h còn mỗi 5 ngày!!! ), thực sự để làm ra một bộ phim dài 3 phút đã mất đứt hơn 5 ngày thong dong ngoài đường, 3 đêm trắng.... và bao nhiêu tình cảm minh dành vào đó, bao tâm huyết và hi vọng, để rồi đc đốt cháy trong 3 phút ngắn ngủi. Đã thế, ban giám khảo ngồi nói chuyện, ngồi cười, không thèm lắng nghe mình trình bày gì, nói gì... Khán già thì lèo tèo vài mống, hết đi ra rồi đi vào ( toàn người tham dự thi cả :( ). Nếu nhà trường đã muốn tổ chức thi thì ít nhất cũng phải thông báo, giới thiệu cho học sinh biết, tổ chức tử tế một chút thì người ta mới có niềm tin chứ! Đằng này gây thất vọng, chán chả buồn thì cái gì nữa, năm sau em chừa, ko làm gì nữa, quá mệt mỏi. Kéo co thì cứ hoãn loạn cả lên. Nhìn những tác phẩm mình làm ra lại vứt xó thấy ko chỉ tiếc tiền mình đầu tư vào đấy, mà còn tiếc cả sức mình nữa! Ko biết đến bao h, cuộc thi mới đúng là cuộc thi đây??? :(( :(( :((

Ai tham gia cuoc thi nay moi thay dc no ngo ngan den muc nao!

ark

Active Member
Lớp anh lúc đầu chủ nhiệm bảo tham gia, rồi thấy cái gì cũng mơ hồ, thậm chí còn chẳng biết thi ở đâu ---> bùng

nenu_aloha

Member
Đấy, ko hiểu nhà trường tổ chức cái gì nữa, ko thể chấp nhận đc, chán quá đi mất, ôi! Chu Văn An là đây!

U.F.O

Active Member
Cái này phải chê trách Đòan trường . Nhất là các thầy cô ý . ĐẾn sát rồi mới báo . Bây giờ mình cũng mới biết là có cuộc thi này.

ark

Active Member
Endless Love said:
Từ trước đến nay vẫn thế, tốt nhất là tập trung vào học hành, mấy hoạt động như thế cho out luôn.
"Học hành" của anh ở đây gồm những gì ?
Hoạt động như thế là sao ? em thì thấy tránh xa những cái gì dán mác "Đoàn trường" thôi

Cũng còn tùy mục đích của từng người nếu định đi theo chính trị thì đoàn là cơ hội tuyệt vời. Còn nếu chỉ để cho vui thì đoàn cũng là chỗ hội họp tốt (Có điều thường là tốt cho các bạn làm đoàn, ít khi dân thường được tham gia trừ sự kiện lớn).

Mà trách đoàn làm gì, mấy ai ở lứa tuổi học sinh đủ chín chắn để lập ra và làm 1 kế hoạch hoàn hảo.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000