Khi đàn ông cô đơn

bébi_đáng...iu said:
Tiện thể hỏi các bạn nam:NẾU CÁC BẠN NÓI CHIA TAY MỘT NGƯỜI MÀ KO NÓI CHO NGƯỜI ĐÓ LÍ DO CỤ THỂ THÌ CÓ PHẢI LÀ DO BẠN ĐÃ GHÉT NGƯỜI ẤY QUÁ RỒI KO?HAY DO CÓ MỘT LÍ DO GÌ KHÁC?
!^.^!
Co nhiu li do lam,nhung co le li do lon nhut la boi nguoi con trai ay ko du can dam de noi ra suy nghi cua minh la vi sao ma lai roi xa nguoi con gai(Chi nen vo topic cua em trong phan THAO LUAN NGHIEM TUC thi hon).

bébi_đáng...iu said:
Đồng quan điểm với bạn Hằng!^.^!
Phải nói rõ lí do thì đối phương mới hiểu rõ vấn đề và làm cho học bớt cảm thấy day dứt vì ko biết mình đã làm gì=>dễ quên=>nhân đạo
CO nhung khi ko noi ro con de chiu hon la noi that ra day chi a!Su that ko phai bao h cung nhu ta tuong.

Volodia said:
Nói thế thui, ko khéo mồm khéo miệng các bạn nữ lại quên hết cả nữ tính, nhảy tớn lên mà xỉ vả! Ko dám đâu! Sợ lắm! :|
Excellent!Bi h ko phai ban nu nao cung "Diu dang thuy mi" dau anh a!:D

vichia

Active Member
nghề nghiệp của chú thì sao chứ ...anh nói đến nỗi cô đơn chung của những con người của công chúng ...

unni_x

Active Member
Endless Love said:
Nếu là em khi em nghe lí do chia tay từ n` con trai mà em vẫn rất yêu n` đấy, em phản ứng thế nào?
Khi yêu, dù ko muốn nhưng em biết sẽ có 1 lúc nào đó chia tay :) Thà nghe người ta nói vì sao người ta muốn chấm dứt, dù đau đớn rất nhiều nhưng sau đó sẽ cảm thấy nhẹ nhàng để bước vào chuyện tình mới. Còn hơn là ngồi đó và tự hỏi day dứt là vì sao người ta lại chia tay mình?
Dù thế nào, em vẫn muốn nghe lời chia tay và lý do ;)

Lucifer

Active Member
Volodia said:
Ặc, yêu để biết là sẽ chia tay thì yêu làm gì! Mất tg! :|
:| lúc yêu vào rồi làm sao có thể dứt bỏ dễ dàng đc
kể cả biết trước kết cục
là anh, anh có bỏ đc ko

Con người nếu đã yêu thì sao lại phải hối tiếc.

unni_x

Active Member
yêu là cưới khó lắm bạn ạ :D chưa yêu thì có thể hy vọng tình yêu là mãi mãi, nhưng iu rùi thì thấy nó khác hẳn ;)

unni_x said:
Khi yêu, dù ko muốn nhưng em biết sẽ có 1 lúc nào đó chia tay :) Thà nghe người ta nói vì sao người ta muốn chấm dứt, dù đau đớn rất nhiều nhưng sau đó sẽ cảm thấy nhẹ nhàng để bước vào chuyện tình mới. Còn hơn là ngồi đó và tự hỏi day dứt là vì sao người ta lại chia tay mình?
Dù thế nào, em vẫn muốn nghe lời chia tay và lý do ;)
Dũng cảm quá ha chị!Em nghĩ ko phải người con trai nào cũng suy nghĩ được như "người ấy" của chị đâu.

Xlim

Member
unni_x said:
yêu là cưới khó lắm bạn ạ :D chưa yêu thì có thể hy vọng tình yêu là mãi mãi, nhưng iu rùi thì thấy nó khác hẳn ;)
ở tuổi này thì hầu như không ;)

unni_x

Active Member
Dũng cảm quá ha chị!Em nghĩ ko phải người con trai nào cũng suy nghĩ được như "người ấy" của chị đâu.
Đâu :D chị nghĩ mà :D anh ý nghĩ gì thì sao chị bít được :))

Volodia

Member
unni_x said:
Ko hiểu bài này có nhắm đến tớ ko nhưng sao lại yêu là cưới? :-/
Yêu là yêu mà cưới là cưới, hai chuyện ấy khác nhau!
Ý tớ là khi yêu đã xác định có ngày chia tay thì tình cảm đó thật hời hợt, thật nhẹ như gió thoảng! :|
Người ta có thể ví yêu như là một đam mê, mà đam mê thì có thể giết chết người, tình yêu cũng như vậy! Phải sống thật, hết mình vì tình cảm của mình mới mong nhận lại được những điều tốt đẹp! ( Lạc đề roài :p )
Mà tớ thấy có khác gì đâu so với lúc chưa yêu và lúc đã yêu, tình yêu luôn tươi mới, luôn là điều bí ẩn mà cả hai người cùng khám phá, co thế thoai! :D

unni_x

Active Member
Cuộc sống ko phải màu hồng, và tình yêu cũng vậy :) Nếu yêu mà ko cưới tức là phải chia tay đúng ko? ;) ý tớ ko phải là khi đang yêu đã xác định chia tay, mà là nếu chuyện buồn đấy xảy ra thì mình biết dũng cảm chấp nhận nó :D
Chưa yêu với đã yêu chỉ là ranh giới mong manh nhưng thực sự đó là 2 điều hoàn toàn khác biệt đấy :)

rikku

Active Member
Khi cô đơn.
1. Gục ngã.
2. nếu ko ngã được thì vùng dậy đi tiếp
:) đừng có cái kiểu nằm ngắc ngoải, sống ko ra sống | chết ko ra chết. nhạt.

Volodia said:
Ko hiểu bài này có nhắm đến tớ ko nhưng sao lại yêu là cưới? :-/
Yêu là yêu mà cưới là cưới, hai chuyện ấy khác nhau!
Ý tớ là khi yêu đã xác định có ngày chia tay thì tình cảm đó thật hời hợt, thật nhẹ như gió thoảng! :|
Người ta có thể ví yêu như là một đam mê, mà đam mê thì có thể giết chết người, tình yêu cũng như vậy! Phải sống thật, hết mình vì tình cảm của mình mới mong nhận lại được những điều tốt đẹp! ( Lạc đề roài :p )
Mà tớ thấy có khác gì đâu so với lúc chưa yêu và lúc đã yêu, tình yêu luôn tươi mới, luôn là điều bí ẩn mà cả hai người cùng khám phá, co thế thoai! :D
Nhất trí với bác.Iem cũng thấy vậy dù chưa thử yêu bao giờ.:">

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000