Horoscope

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Widder = Aries (Bạch dương)
21-3 đến 20-4

Đối với những người này bạn đừng cố tỏ ra là người quá nhạy cảm và dễ bị tổn thương, cùng lắm là bạn nhận được từ họ lòng thương hại.
Người này thích sự rõ ràng, thẳng thắn và trực tiếp. Vì thế, bắt chuyện với người này không phải là 1 điều khó khăn. Với tính cách rất nồng nhiệt của họ thì bạn rất có cơ hội thành công khi tán tỉnh 1 cách... thẳng thắn. Nếu việc không thành thì ít ra người đó cũng rất khâm phục lòng dũng cảm của bạn. Người đó sẽ thấy bạn là 1 người thú vị và dí dỏm.
Nếu trong những tình huống trớ trêu mà người khác có thể hiểu ra thành nhiều nghĩa thì đối với những người thuộc chòm sao này lại rất xa lạ và họ không quan tâm hoặc họ nghĩ lạc quan.
Đối với họ, tình yêu mang ý nghĩa vui vẻ. Tuy nhiên, bạn nên để cho người này được là người chủ động: người này cảm thấy mất hứng thú nếu việc trinh phục bạn quá dễ dàng.
Nếu bạn muốn thành công thì ban đầu bạn hãy làm cho người này tò mò, rồi sau đó để người đó hồi hộp mong đợi. Nếu 2 người luôn vui vẻ, hồn nhiên thì coi như bạn đã nắm chắc phần thắng trong tay rồi.
Những thứ gì càng khác biệt thì càng gây ấn tượng mạnh với người này, vẻ đẹp bên ngoài thì chỉ là phụ, cơ bản phải là sự cuốn hút từ bên trong. Để gây được sự chú ý của người này, bạn phải càng khác người càng tốt - trong những tình huống mà người khác phải ngượng thay cho bạn thì với người này, bạn lại rất thú vị và đặc biệt.
Người này rất thích những cuộc tranh luận sôi nổi và cho rằng trong cuộc sống cần có sự điên cuồng và thái quá. Họ ít quan tâm đến ý kiến của người khác.

Vùng nhạy cảm: đầu và tai
Màu ưa thích: đỏ

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Stier = Taurus (Kim ngưu)
21-4 đến 21-5

Đối với những người thuộc sao này thì ngay từ đầu bạn nên biểu hiện bạn là người có thể thức. Nhưng không cứ phải kiểu khiếm nhã, lịch sự quá, mà chỉ đơn giản thôi: có khi việc bạn có khả năng uống 8 cốc bia mà vẫn không nói nhảm đã đủ gây ấn tượng với người này rồi. Tất cả những gì giả tạo, bóng bẩy hoặc đồ trang sức giả đều làm họ ghê sợ. Nếu bạn hiểu biết nhiều về âm nhạc hay mốt thời trang hay cái gì thuộc về thẩm mỹ thuật thì bạn có lợi thế hơn khi tiếp xúc với họ...
Họ rất thích hưởng thụ. Quan hệ td đối với họ như 1 món ăn ngon, vì thế có nhiều người trong số họ hay thích quan hệ linh tinh. Nhưng đến khi họ tìm được người bạn đời thích hợp thì họ lại trở nên chung thủy.
Bạn có cơ hội nhiều nhất khi bạn thổ lộ tinh cảm với người thuộc sao này 1 cách đơn giản (nhưng phải có kiểu) như: cười thật tươi, nói những câu như: "Ngay từ hôm đầu tôi đã thấy bạn rất ấn tượng" có thể làm những người khác sợ chạy mất, nhưng với những người thuộc sao này lại khác. Họ sẽ vui vẻ nhận lời nếu họ cảm thấy điều này đúng thật từ trái tim bạn chứ không phải là đóng kịch. Nhưng 1 khi bạn đã mạnh dạn như thế, bạn phải luôn như vậy chứ đừng có cố đóng giả rồi về sau trở lại thẹn thùng, người này chỉ thấy bạn nực cười. Họ chỉ yêu những gì thật sự và có thể thức.

Vùng nhạy cảm: Cổ và gáy
Màu ưa thích: xanh da trời

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Zwillinge = Gemini (Song nam)
22-5 đến 21-6

Tán tỉnh với họ thì dễ, nhưng giữ họ thì lại tương đối khó. Với tính thích phiêu lưu và tò mò thì họ hay chuyển từ cuộc tình này sang cuộc tình khác. Thế nhưng mặc dù thiếu chung thủy, người thuộc chòm sao này vẫn có cái gì đó thu hút người khác. Nhưng nhũng người bị họ bỏ rơi về sau nói chung không còn có thể nói những gì có cảm tình về họ.
Để có những cuộc tình ngắn ngủi với họ thì dễ, nhưng nếu bạn thích lâu hơn thì bạn phải làm khác. Bạn phải khác hẳn so với những "địch thủ" của bạn: bạn phải làm ngơ, sau đó để cho người này hồi hộp thật lâu, có khi bạn cứ từ chối lời mời của người này ít nhât 3 lần. Đến lúc này thì bạn đã làm cho người đó tò mò hết sức và người này sẽ muốn khám phá nội tâm của bạn.
Người ta hay nhầm sự duyên dáng của người này với tình cảm thật, nhưng thực ra đấy chỉ là sự tìm tòi không ngừng của tâm trí sắc xảo và tỉnh táo của họ.
Nếu bạn thành công trong chuyện giữ người này lại bằng cách luôn trao đổi những suy nghĩ mới lạ cho nhau thì có thể người này sẽ "yên vị" chỗ bạn.

Vùng nhạy cảm: cánh tay và bàn tay
Màu ưa thích: các màu của quả đào

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Krebs = Cancer (Cự giải)
22-6 đến 22-7

Đối với người này bạn cần sự tế nhị, tài ngoại giao và sự cảm thông. Trinh phục người này bằng cách gợi tình là 1 việc làm vô nghĩa: mặc dù người thuộc sao này luôn khao khát tình yêu và sự âu yếm hơn ai hết, nhưng người này phải cần cảm thấy chắc chắn trong "cơ địa" của mình trước khi bày tỏ tình cảm vốn dồi dào của mình với người khác.
Họ thích là khách quen của 1 quán nước quen thuộc hơn là tham gia vào những buổi liên hoan hay những đêm nhảy ồn ào. Vì thế, bạn nên "ra tay" khi đi chơi với người này ở những nơi quen thuộc, vì ở nơi đây, họ cảm thấy yên tâm và an toàn. Đầu tiên, bạn và người này nên là bạn tốt, trước khi bạn bước thêm 1 bước nữa: 1 tình bạn thân thiết, biết thông cảm cho nhau sẽ làm mềm vỏ bọc cứng ở ngoài của người này hơn là những hành động chứng minh tình yêu mãnh liệt!
Người này thích được âu yếm, quan tâm chăm sóc cẩn thận và thích bạn không được phật lòng khi tâm trạng của người đó "chẳng may" hơi hơi thất thường. Họ là những người dễ giận hờn, nhiều đến nỗi nhiều lúc bạn không rõ là lỗi của bạn ở đâu nữa.
Tuy hay "lên cơn", nhưng không có nghĩa là với người này, bạn không thể có những giây phút vui cười. Họ là những người vui vẻ, thích hòa đồng, thông minh và rất nhẹ nhàng, âu yếm NẾU bạn không đụng phải lòng tự ái của họ.

Vùng nhạy cảm: Sườn và bụng trên
Màu ưa thích: xám ngọc trai

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Löwe = Leo (Sư Tử)
23-7 đến 23-8

Đối với người này bạn cũng có thể thoải mái bày tỏ cho người đó biết là bạn mến người ta, vig người này luôn thích được là cái gì đó dặc biệt! Nếu người đó đã biết bạn thích người ta, bạn chắc chắn đã "ghi điểm" đối với người này.
Bạn cũng phải tỏ ra bạn cũng là 1 cái gì đó dặc biệt, vì vị "chúa tể" cũng muốn có 1 người bạn xứng đáng. Nếu bạn làm cho người đó cảm thấy mặc dù bạn là 1 người thật hay và hợp với người đó, nhưng bạn vẫn luôn thán phục người đó thì nói chung bàn thắng sẽ thuộc về tay bạn rồi. Nhưng lưu ý: Người này cũng nhận ra sự giả dối nhanh lắm.
Người thuộc cung này nói chung tính hào phóng và ghét sự nhỏ nhen. Nhiều lúc người này cũng thích những ý nghĩ theo hướng hoàn hảo, nhưng đừng có quá quắt quá... Người này thích nói lan man, nói "trên trời xuống biển", ấy nhưng bạn đừng có nói suốt như nước chảy, vì người này thích được là "trung tâm của vũ trụ" mà... Và nếu bạn chăm chú lắng nghe những gì người đó nói, và thỉnh thoảng có vài câu tán thưởng, người đó sẽ cảm thấy rất vui và nghĩ là lâu lắm mói có 1 cuộc nói chuyện hay thế này.
Một điều nữa để dễ được gây sự chú ý của họ là ngoại hình của bạn. Nếu bạn ăn mặc "khác người" thì họ sẽ thán phục sự mạnh bạo của bạn. Nhưng không phải như thế là bạn cần phải có dáng người mẫu mới trinh phục được họ, mà họ thực ra cần 1 người có kiểu cách hơn.

Vùng nhạy cảm: Lưng
Màu ưa thích: da cam

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Jungfrau = Virgo (Xử nữ)
24-8 đến 22-9

Đối với người này, trước hết bạn phải cần 1 thứ, đó là: sự kiên trì. Đây là 1 cung trí tuệ nên mọi quết định họ không thực hiện theo cảm tính - dù cho đấy là chuyện tình cảm - mà họ phân tích rất cặn kẽ trước khi đi tới quyết định cuối cùng.
Người này luôn trông chờ ở bạn sự niềm nở và trìu mến 1 cách đều đặn. Bạn hãy là người chủ động đi bước thứ nhất, vì như thế, người này mới chắc chắn được là bạn cũng có tình cảm với người đó. Kể cả nếu người đó mới đang trong thời kỳ suy nghĩ, người đó sẽ cảm thấy an tâm khi ở bên bạn.
Bề ngoài thì họ trông có vẻ lạnh lùng, nhưng bên trong thì họ thầm mơ được chế ngự bởi 1 người có tình cảm mãnh liệt đến nỗi chính họ cũng bị mất đi sự tự chủ và làm mọi việc quái dị mà bình thường ra họ hay chỉ trích, phàn nàn!
Bạn hãy tìm hiểu những ý thích của người này. Họ là những người thích hoàn thiện nên họ có 1 ý tưởng nhất định về người bạn đời lý tưởng, ví dụ như với người đó họ có thể nói chuyện 1 cách nghiêm túc về cuộc sống, người đó phải là người sống tình cảm - cái mà họ không có (tất nhiên chỉ bên ngoài thôi). Điều quan trọng với họ nhất là người đó không được ngu, họ sẽ cảm thấy chán ngay.
Bạn đừng thất vọng khi bạn với người này đi chơi với nhau 3, 4 lần rồi mà người đó vẫn chưa muốn hôn bạn. Lý do là người này sợ về sau bạn trách móc người đó vì những hành động sai trái - sau 1 năm chẳng hạn, nếu chuyện của 2 bạn chẳng may không đi đến đâu...

Vùng nhạy cảm: Bụng dưới
Màu ưa thich: xanh nước biển

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Waage = Libra (Thiên xứng)
23-9 đến 23-10

Những người thuộc cung này thích giao tiếp và thích những cuộc nói chuyện mang tính chất triết học. Khi nói chuyện với người đó, bạn thử cố giữ quan điểm của bạn, và người đó sẽ hồ hởi cố chứng minh cho bạn cái ngược lại.
Với tính thích giao tiếp của người đó, chỉ với 1 câu nói bâng quơ, bạn có thể bắt chuyện một cách dễ dàng. Nhưng để giữ được sự chú ý thực sự của họ thì lại rất khó. Người này rất ghét sự tẻ nhạt, nếu bạn không làm cho người ta cảm thấy thích thú thì người đó sẽ tìm người khác để nói chuyện.
Họ rất thích những cuộc tán tỉnh vui vẻ, chẳng vấn vương gì, vì họ rất cần sự công nhận của phái kia, chỉ để tự khẳng định mình. Bạn chỉ cần tỏ ra thán pphuj họ 1 chút thôi, là mọi việc sẽ diễn ra suôn sẻ. Nhất là khi bạn hỏi ý kiến người đó, người ta sẽ cảm thấy rất được tôn vinh.
Với cảnh vật hài hòa xung quanh, kiểu như 1 bữa ăn thịnh soạn dưới ánh nến thì sẽ rất hợp với "gôut" của họ và làm họ rất hài lòng. Bạn hãy chú ý sửa bỏ những lỗi thẩm mỹ bề ngoài tưởng chừng nhỏ của bạn nếu muốn làm vừa lòng họ. Ví dụ như 1 cái mụn nhỏ trên mặt cũng làm cho người thuộc cung Thiên Xứng cảm thấy... vướng mắt. Tuy vậy, là người lịch sự, họ sẽ không bao giờ nói thẳng ra với bạn.
Vì họ thường khó lựa chọn và hay day dứt trước khi quyết định cái gì, nên bạn cũng đừng nên dồn ép họ, sẽ chẳng ăn thua gì đâu. Nhưng họ lại sẽ rất cám ơn bạn khi được bạn chỉ cho họ rằng sự lựa chọn này là đúng qua cách cư xử khéo léo của bạn.

Vùng nhạy cảm: vùng lưng dưới và mông
Màu ưa thích: xanh... này này :D

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Skorpion = Scorpio (Hổ cáp)
24-10 đến 22-11

(chòm sao hay nhất :cool: :> :>> )

Đối với những người thuộc chùm sao này bạn nên gỡ bỏ hết tất cả những gì giả dối. Người này sẽ nhận được ra ngay tức khắc và chỉ cười bạn thôi.
Nếu bạn thấy yêu mến người này, bạn hãy đừng ngại thể hiện ra, vì người này luôn vui sướng như 1 đứa trẻ khi được người khác hâm mộ thực sự. Kiểu nịnh hót linh tinh sẽ bị phát hiện và khinh ngay lập tức.
Người thuộc chòm sao này thường thông minh, sáng tạo và nhanh nhạy. Họ rất hay say mê những gì thuộc ma thuật và siêu linh.
Trong tình yêu, họ rất thật thà và chung thủy và cũng đòi hỏi ở người kia như thế. Họ là những người lãng mạn nhất trong các sao nên rất nhạy cảm với những biểu hiện khêu gợi vd như liếc nhìn...
Nếu đã thích bạn, người này luôn chỉ muốn tìm hiểu được hết mọi thứ sâu thẳm trong đáy lòng bạn, nhưng nếu cuộc nói chuyện kéo dài ở mức nông cạn thì người này sẽ dần dần xa rời bạn. Nếu bạn tạo cho người này 1 cảm giác bí ẩn, người đó sẽ ngày đêm thấp thỏm tìm hiểu về tâm hồn bạn.
Ngược lại, chính người đó thì lại thích giấu nhũng quan niệm của mình và luôn thần bí. Nếu đã nói ra ý nghĩ của mình thì người này luôn nói thẳng, thật, tương đối vụng về và có khi làm tổn thương đến bạn. Nhưng người đó hoàn toàn không có ý gì cả, đấy chỉ là kiểu sống "all or nothing" của họ thôi. Ấy nhưng trong những tình huống này bạn chớ "trả miếng" bằng đúng như kiểu người đấy đã làm với bạn: người thuộc sao này trông rất tự tin nhưng trong lòng thì hay tủi thân lắm...
Ngoài ra, nếu bạn xúc phạm người này 1 cách vô cớ (không cần thiết), người đó khó mà quên lỗi đó cho bạn.

Vùng nhạy cảm: vùng kín
Màu ưa thích: đen

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Schütze = Sagittarius (Nhân mã)
23-11 đến 21-12

Nhân Mã là chòm sao với tính cách độ lượng nhất trong các chòm sao. Họ để cho bạn là chính bạn. Họ phấn khỏi khi bạn có những điều đặc biệt và rộng lượng bỏ qua cho bạn những lỗi lầm nhỏ. Bạn có thể vui đùa với người thuộc cung này thoải mái, và họ cũng thích và cần vui vẻ, được vui đùa thoải mái.
Hãy nói chuyện với họ, cùng nhau nhâm nhi 1 hoặc 2 cốc rượu vang, tâm sự đến 2h sáng về đủ thứ chuyện trên đời. Hãy cười với họ vì tất cả mọi điều, nhưng không được bêu xấu, vì họ thuộc tuýp người quá là thật thà để có thể nói xấu hoặc chơi xỏ người khác. Bạn hãy cứ nói ra cho họ mọi suy nghĩ, "sáng kiến" của bạn, họ sẽ thích bạn hơn vì điều này.
Bạn hãy mạnh dạn rủ họ cùng tham gia vào 1 việc rất... điên rồ, và chắc chắn họ sẽ sẵn sàng tham gia! Họ có thể hưởng ứng nếu bạn muốn rủ họ đi tắm ở 1 cái hồ đầy muỗi sau 1 bữa "nhậu" cũng như rủ họ đi nghe hòa nhạc ở 1 nhà hát sang trọng - nhưng hãy thử liều đi chân đất đến.
Hãy tìm hiểu những thú vui của họ, vì nếu bạn có thể cùng chơi ngoại khóa với họ hay là cũng hiểu biết về lĩnh vực họ thích, họ cũng sẽ thấy bạn rất cuốn hút. Nếu bạn là người hóm hỉnh và chơi cũng hợp với bạn bè của họ, thì chắc chắn bạn đã có trái tim của họ rồi. Và để giữ họ ở lại với bạn, bạn cũng nên biết cách thiên biến vạn hóa và để cho họ có cơ hội tán tỉnh "linh tinh" 1 chút. Bạn không lo đâu, điều này hoàn toàn không mạo hiểm vì người thuộc cung Nhân Mã luôn muốn tìm cái mới mẻ. Có điều, họ có thể ngoan ngoãn chung thủy cầm tay bạn, nhưng lại không thích ai can thiệp quá vào tâm hồn của mình.

Vùng nhạy cảm: Hông và đùi
Màu ưa thích: đỏ tím

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Steinbock = Capricorn (Ma kết)
22-12 đến 20-1

Bạn đừng sợ khi người thuộc cung này ít khi biểu lộ tình cảm. Là 1 người độc lập, họ không quen bộc lộ tâm hồn, cảm xúc của mình quá nhanh. Nhưng lại chính vì thế mà họ rất cần tình cảm, sự quan tâm và sự chắc chắn từ 1 mối qua hệ. Hiếu thắng là tính nổi trội của họ. Họ rất thích dẫn đầu, dù là người đứng đầu lớp hay là người đi skateboard giỏi nhất hội.
Mặc dù họ ra vẻ thu mình và e dè, nhưng trong họ có 1 sự tự tin rất lành mạnh. Vì thế, họ cũng muốn 1 người bạn (người yêu) có thể sánh cùng với họ và cho họ cảm thấy đấy là 1 "người thần kỳ" và người đó xứng đáng được đứng trên bục chiến thắng. Một người đầy sức mạnh và có phong cách thì họ thích hơn là 1 người tâm tư thất thường hay 1 người bạn với lối sống nhàm chán. Hãy đừng bao giờ nịnh nọt họ, vì thứ nhất là họ sẽ nhìn thấu được sự giả tạo rẻ tiền đó, và thứ 2 là họ không cần lời khen để tự tin vào bản thân.
Ai muốn bắt chuyện với người thuộc cung này thì cũng cần phải am hiểu về Văn hóa, Âm nhạc hoặc Thể thao. Một trong 3 thứ này chắc chắn là niềm đam mê của họ. Cái giá sách đầy những loại sách Văn học ngầm không theo chuẩn mực gì, giá để CD nhạc các loại hoặc tủ kính đựng đầy những cúp và giải thưởng thể thao sẽ là chủ đề nói chuyện của họ với bạn cho đến khi họ dần dần cởi mở cho bạn đường đến trái tim của họ.

Vùng nhạy cảm: đầu gối và ống đồng
Màu ưa thích: xanh blơ đậm

BlackDragon

Active Member
Theo em thì tên của một số cung chưa được chính xác lắm .
Ví dụ cung Aries là Bạch Dương (không phải Miên Dương)
Cung Cancer là Cự giải (không phải Bắc Giải)
Cung Leo là Sư tử (không phải Hải Sư)
Cung Capricorn là Ma Kết (không phải Nam Dương)

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Oh, ai add thêm hộ mình mấy cái hình vào trông hay thế?? :rolleyes: :rolleyes:
Thanks a lot nhé :)

À, BD ơi, chị chỉ hiểu từ tiếng Tây thôi, chứ chị không rõ cách dịch ra tiếng Việt của mấy cái tên này là gì đâu, riêng cái tên dịch là chị đi xem ở chỗ khác rồi chép vào, nên mù tịt :p
Cám ơn em nhắc chị nhé. Để chị sửa lại....
Hmm, nhưng mà Aries thì có mấy khi màu trắng đâu mà gọi nó là "bạch" nhỉ??? :unsure: :huh:

BlackDragon

Active Member
Em cũng đã từng tìm hiểu về 12 cung hoàng đạo của phương Tây nên chị có thể yên tâm về cách dịch của em :)
Cung Aries là cung Bạch dương , ứng với chòm sao Bạch Dương , biểu tượng là hình con dề trắng , cũng như cung Taurus là Kim Ngưu , nghĩa là trâu vàng vậy .(mà trâu thì mấy khi màu vàng đâu :D)
Ngoài ra cung Germini còn gọi là cung Song tử vì biểu tượng là cặp song sinh dính liền .
Cung Scorpio còn gọi là cung Bọ cạp vì biểu tượng là hình bọ cạp !

tui thi khong nghien cuu ve cac chom sao tay phuong.tui hoc nghe võ nen tui nghien cuu ve 4 cho`m sao a' dông: chu tuoc ,huyen vu,thanh long ,bach hổ.quả thuc la may thu nay hap dan hon nhieu nhung cung rac roi hon 1 chut.moi chom sao thi lai co thâ't tinh(7 sao phu.)nhung ai muon boi ve duong cong danh,tinh yeu ,cu vao day,tui boi cho(cho tui biet ngay sinh,gio sinh,va ca nam sinh nua).ngoai ra tui con nghien cuu ve ba't qua'i ,cac cung cua nguoi chau a'.vâ.n ha.n......tui san sang boi cho moi nguoi neu co thoi gian :)

Who_Cares

Member
<!--QuoteBegin-halynguyen+Jan 13 2004, 04:42 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (halynguyen @ Jan 13 2004, 04:42 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> tui thi khong nghien cuu ve cac chom sao tay phuong.tui hoc nghe võ nen tui nghien cuu ve 4 cho`m sao a' dông: chu tuoc ,huyen vu,thanh long ,bach hổ.quả thuc la may thu nay hap dan hon nhieu nhung cung rac roi hon 1 chut.moi chom sao thi lai co thâ't tinh(7 sao phu.)nhung ai muon boi ve duong cong danh,tinh yeu ,cu vao day,tui boi cho(cho tui biet ngay sinh,gio sinh,va ca nam sinh nua).ngoai ra tui con nghien cuu ve ba't qua'i ,cac cung cua nguoi chau a'.vâ.n ha.n......tui san sang boi cho moi nguoi neu co thoi gian :) [/b][/quote]
Em nghĩ, với vốn kiến thức như vậy có thể đi làm thầy xem tướng số rùi đó :D :lol:

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000