Hỏi về con bò?

U.F.O

Active Member
Mong ai biết đáp án trả nhời nhanh hộ em cái thắc mắc này cái:
1.Bò ăn chỉ ăn cỏ +uống nước
2.Trong cỏ và nước không có protein(nếu có cũng không đáng kể)
---------->
3.Bò không có protein trong cơ thể .

Vì em tam đoạn luận như thế nên có hệ quả sau :Vậy bò không tồn tại.
mong anh chị nào biết giải thích giùm em cái .Em trằn trọc cả tuần nay rùi. Hu Hu!

Yenbull

Member
Hehe, em ơi, chị tưởng em đang hỏi về Bull, nhưng thôi bo` cũng được. Bạn chị nói trong cỏ có protein thực vật => bò co' protein. Nên món sốt vang nó mới ngon như thế,chẹp chẹp.

chocomog_257

Moderator
Yenbull said:
Hehe, em ơi, chị tưởng em đang hỏi về Bull, nhưng thôi bo` cũng được. Bạn chị nói trong cỏ có protein thực vật => bò co' protein. Nên món sốt vang nó mới ngon như thế,chẹp chẹp.
Chị ơi, thế bull cũng chả là bò, chỉ khác với cow về giới tính thui chị ạ :D
Làm bò sốt vang thì nguyên liệu sẽ phải là... bull... :D

Yenbull

Member
Khác chứ em, người ta không ăn thịt bull em ơi, thiện tai thiện tai, còn cow ở Ấn ĐỘ là sacred, không ai được ăn chit.Mô phật.

Yenbull

Member
chocomog_257 said:
Chị ơi, thế bull cũng chả là bò, chỉ khác với cow về giới tính thui chị ạ :D
Làm bò sốt vang thì nguyên liệu sẽ phải là... bull... :D
Nếu mà món bò sốt vang mà làm từ ...Bull, é em ơi, sáng nay chị vừa ăn :-&

U.F.O

Active Member
Nhưng mà các anh chị cho em hỏi là protein thực vật khác protein động vật như thế nào ?Theo em được biết thì trong thực vật họ đậu có protein thật nhưg việc cỏ có protein thì hơi khó tin .Sao bọn em không được họ cái đấy nhỉ ?

Yenbull

Member
Em ơi, theo kiến thức sinh học nông cạn của chị, thì trong thực vật có protein, khi vào cơ thể động vật nó được chuyển hóa thành protein của động vật, nên bò ăn cỏ mà vẫn béo tốt, món bò sốt vang vẫn béo ngậy. chậc chậc

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000