hội trường!!!!!!!!!

smooth

Member
Các thầy cô chỉ khéo lo, qua đêm bây giờ thì ra trường mới có hậu quả, còn ở trường nữa đâu mà các thầy cô có cháu ?? Mà cái sân trường bé tẹo thế, làm được gì ?? Un ơi, chấm trại lớp anh xấu quá thì cũng đừng cho bét nhé, năm nay ko đầu tư vào trại, dùng được ít quá.

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Hm, nếu muốn có hậu quả thì cần gì phải qua đêm mới có? ;) Thầy cô chỉ lý do thôi nhỉ...
Sao càng ngày mình càng bị cắt chương trình đi thế?
Ngày xưa khối 10 và 11 còn được cắm trại ở sân trường, khối 12 thì trên sân bóng...
Còn thế hệ trước nữa còn được ra Bách Thảo cắm trại nữa cơ, sướng thế... Chẳng biết nếu tổ chức 100 năm, trường mình có thoải mái hơn 1 chút không nhỉ?

girlfan_raul07

em hỏi một chút về vụ văn nghệ, hình như chương trình hôm thứ 6 cả người ngoài cũng được biểu diễn phải không ạ? bạn em ở bên a3 kể bài " mái trường mến thương" của lớp nó bị loại bởi không đúng chủ đề, còn tiết mục nhảy nhạc mắt nai cha cha cha của d7 lai được chọn.
thế còn trại của khối 12, chui vào được mấy người a? và vào đấy làm gì a?

smooth

Member
Các lớp khác thì anh ko biết, trại lớp anh chỉ vào max là 2 chục đứa thôi. Vào trại là để ăn bánh mỳ cho đỡ bụi.
HIx, mấy bé A3 ko được chọn à, bài "mái trường mến thương" mà còn ko đúng chủ để thì bài nào đúng ??? Chắc các cô loại vì lý do khác, nhưng mà ko nói ra thôi. HIx, có ai có kinh nghiệm đi duyệt văn nghệ rồi mới thấy ẹ ntn. Năm ngoái có chú D1, oánh guitar classic bài ánh trăng với bài ca hy vọng, oánh hay. Các cô ngồi xem hỏi nhau xem sao mà bài ý dài thế, ku kia oánh mãi ko hết, hix, tất nhiền là ku ý out rồi.
Nói chung các tiết mục vui vẻ, sôi động, đông người thì dễ được lên. Mà lúc duyệt được vỗ tay to thì chán cũng được lên (như lớp anh năm ngoái, hix, xấu hổ ghê).

BlackDragon

Active Member
Nói thật kiểu như cô Kiều Anh thì biết gì về âm nhạc đâu mà đòi duyệt .
Như năm ngoái , cái chú oánh guitar kia cũng hay , có cả 1 em chơi violin nữa nhưng cũng bị loại .Cuối cùng thì mấy ku A2 hát Acapella phối bè chưa ra đâu vào đâu , mấy ku A5 thì đuối giọng khi hát "Chuyện chàng cô đơn" ,cả chú Huy Cương nữa chứ ,... được chọn hết .Chẳng hiểu tai nghe nhạc của mấy cô này kiểu gì .
Năm nay chú Smooth có oánh ko ? Nhớ mang đĩa cho anh nhé :D

Hơ lớp em có thằng học thanh nhạc hát bài Quê hương tuổi thơ tôi hay cực. Thế mà cũng bị loại vì "sai chủ đề là quê hương VN " - trích nguyên lời cô Tuyết. Còn cái thời trang dạ hội thì bị loại ngay từ đầu - Chán !
Mà em có mấy đứa bạn trong band rock Hunter, bọn nó cũng diễn ở trường mình - 4 bài liền. trong khi trong trường thì dek được duyệt.

smooth

Member
HIx, đĩa hỏng hết rồi anh PHong ơi, nghe được mỗi mấy bài đầu thôi. Năm nay tinh thần là vẫn lên, còn xem các cô nói thế nào đã.
Tên đấy hay nhỉ Un nhỉ, độc quá còn gì.

smooth

Member
devils_daughter said:
Mà em có mấy đứa bạn trong band rock Hunter, bọn nó cũng diễn ở trường mình - 4 bài liền. trong khi trong trường thì dek được duyệt.
Ơ, anh tưởng Hunter chỉ có 1 thằng học trường mình là thằng Cương 11D8 chứ, lại còn 1 chú lớp 10 nữa à ??? Có bọn này thì share luôn tiền thuê trống.
Năm ngoái oánh violin mà cũng bị loại hả anh BD, tiếc quá nhỉ. Trường bảo ưu tiên cho biểu diễn nhạc cụ, hix, nói suông thôi. Cái bọn phá nhạc cụ như bọn em thì lại lọt, hì.

fruit NHO

Active Member
nói chung là tiết mục văn nghệ tr mình cứ phaior sôi động thì mới đc chọn!hơi buồn hoặc là hơi trầm 1 chút là out ngay!<ví dụ điển hình là em!!!!bài quê nhà hay thế mà kêu quá buồn...!!!!>còn đâu thì chủ yếu là các thnahf viên chủ chốt của đội văn nghệ tr thôi!
càng tốt!tối thứ 7 càng đc đi chơi!!!

BlackDragon

Active Member
smooth said:
Ơ, anh tưởng Hunter chỉ có 1 thằng học trường mình là thằng Cương 11D8 chứ, lại còn 1 chú lớp 10 nữa à ??? Có bọn này thì share luôn tiền thuê trống.
Năm ngoái oánh violin mà cũng bị loại hả anh BD, tiếc quá nhỉ. Trường bảo ưu tiên cho biểu diễn nhạc cụ, hix, nói suông thôi. Cái bọn phá nhạc cụ như bọn em thì lại lọt, hì.
Cái Band Hunter ấy oánh đựơc ko ?Hôm hội trường về xem thử .
Năm ngoái đúng là có 1 đứa chơi Violin , nhưng lúc ấy cô KA bị muộn giờ hay sao ấy nên cứ vừa duyệt vừa nhìn đồng hồ suốt , chẳng biết có nghe tí gì ko :D Loại là phải .

BlackDragon

Active Member
smooth said:
HIx, đĩa hỏng hết rồi anh PHong ơi, nghe được mỗi mấy bài đầu thôi. Năm nay tinh thần là vẫn lên, còn xem các cô nói thế nào đã.
Tên đấy hay nhỉ Un nhỉ, độc quá còn gì.
Hix , sao lại hỏng , chú làm hỏng à ? >:p Nói chung là cứ mang cho anh , anh tiếc cái bìa đĩa hơn là cái ruột . :D

unni_x

Active Member
devils_daughter said:
Ah thế gian hàng là ntn ? Bắt buộc phải bốc thăm chứ ko được sắp xếp hả chị Hằng ? Bọn lớp em máu buôn bán quá !
Ái chà, máu hử, lớp chị cũng máu lắm chứ :D Chuyện bốc thăm thì dĩ nhiên rùi, được cái năm nay gian hàng được đóng quân tại đường bê tông, theo lời thày cô nói thì thế là được ở ngoài mặt đường rùi, tiện lợi cho kinh doanh :D hơn nữa, chủ đề cho các gian hàng năm nay là :" Em tập kinh doanh" đó =)) =))

smooth

Member
unni_x said:
Ái chà, máu hử, lớp chị cũng máu lắm chứ :D Chuyện bốc thăm thì dĩ nhiên rùi, được cái năm nay gian hàng được đóng quân tại đường bê tông, theo lời thày cô nói thì thế là được ở ngoài mặt đường rùi, tiện lợi cho kinh doanh :D hơn nữa, chủ đề cho các gian hàng năm nay là :" Em tập kinh doanh" đó =)) =))
Hơ hơ, ko phải em tập kinh doanh đâu, lớp nào mà bốc phải gian hàng ở trong trường, lại ở bên hông nhà B như lớp anh năm ngoái, thì phải đổi chủ đề là "em tập làm thùng nước gạo".
anh BD: ok, hôm đấy gọi điện nhắc em thì em nhớ, ko thì chắc chắn quên.
Ai nghĩ hộ band tui tên nào hay hay đi, nếu được lên lại giới thiệu là band unamed à, hix. Đặt tên hay có thưởng, ok ???

tuyet_lanh

em có một ý kiến thế này ạ !!! cái này đến hôm nay em mới nói được vì trước đây em ko có thời gian lên diễn dàn !!!trong cái đêm hội trường,em có hát bài "khúc ban mai" của Lam Trường nhưng nhiều người phản ánh lại với em là em hát "nhép",tội cho em quá :(( ,sự thật là thế này ạ: em hát cái bài đó nhưng mà khi đi hỏi thì người ta bảo là không có nhạc ma chỉ ép lời ca sĩ cho nhỏ đi được thui .Thế là lúc hát cái ông chỉnh âm thanh ông ý lại vặn to cái đoạn đầu của em lên !!! :(( nên nhiều người tưởng rằng em hát nhép(mà đúng đoạn đầu là giọng LT thật!!!) khổ em thế cơ chứ nhưng đoạn sau(sau khi cái "bố" đấy chỉnh lại như ban đầu) thì đúng là hoàn toàn giọng em thật .Sau cái hôm đó tự nhiên lại mang tiếng là hát nhép,khổ quá !!! mọi người hiểu cho em nha !!! em hứa với mọi người là em đã không,đang không và sẽ không hát nhép bao giờ đâu ạ /:) !!! the end!!! yêu mọi người nhiều :D !!!

BlackDragon

Active Member
Nếu sử dụng CD nguyên bản rồi chỉnh âm để cho nhỏ tiếng hát đi thì cũng chỉ được phần nào thôi , nghe vẫn rõ lời lắm .Lẽ ra chú nên làm nhạc cho tử tế .

To Smooth : Hay đặt tên là "Steel in Flame" đi :D Ý nghĩa 1 : Thép tôi luyện trong lửa thì trở nên cứng rắn... . Ý nghĩa 2 : Một tinh thần thép , 1 trái tim rực lửa ...

unni_x

Active Member
BlackDragon said:
Hay đặt tên là "Steel in Flame" đi :D Ý nghĩa 1 : Thép tôi luyện trong lửa thì trở nên cứng rắn... . Ý nghĩa 2 : Một tinh thần thép , 1 trái tim rực lửa ...
Em thấy cứ để tên là " tuổi mộng mơ" là hay nhất =)) =)) =))

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000