ha ha

Nguyễn Lam

Administrator
Staff member
Này sao em không nói luôn câu :
Đời là cái đinh,tình là cái que,người yêu là con vịt qùe,ngo ngoe là ta đập chết
Cuộc đời còn nhiều điều phải suy nghĩ lắm em ạ.Chúng ta phải sống và vượt qua tất cả những khó khăn trong cuộc sống thồi

LinhChiCVA-

Member
Em chưa hiểu hết về tình yêu, nhưng nhiều khi, em nghĩ tình yêu nó giống như một phong kẹo Chocolate đắng...
...Nếu ta cảm nhận được vị đắng của nó, chắc chắn sẽ có lúc ta biết được vị ngọt ngào... cái ngọt ngào sâu thẳm nơi cuống họng...
Yêu... chia tay... dù buồn thì buồn thật nhưng không bao giờ hối hận ... vì mình đã từng được yêu...^^...

Quang Anh

Member
trời sao mà mơ mộng thế không bít,mỗi người có một suy nghĩ khác nhau, một cách cảm nhận khác nhau về tình yêu=> khó nói lắm

LinhChiCVA-

Member
hihi.. đó là kiểu không ăn được thì đạp đổ...
hihi... mà không thật sự đạp đổ được thì lại ... ăn thôi mà...^^...
Tình yêu và sự oán ghét vốn có họ hàng, dù biết như vậy là không hay, nhưng sự đời là thế... khác nhau ở chỗ thù hận đến mức độ nào?...^^...

Nguyễn Lam

Administrator
Staff member
Nói chung là khi đã chấp nhận tình yêu thì chúng ta nên hiểu cho nhau...Đừng để sau này chia tay rồi thành kẻ thù của nhau,điều đó sẽ thật sự có thể lý giải trong cuốc sống.Nhưng tóm lại là chúng ta nên thông cảm cho nhau và hãy là những người bạn của nhau trước cũng như sau khi chia tay !

Uh chuyen tinh yeu thi muon doi van vay ma, van tung ay cai kich ban nhu the thoi ma sao nhieu nguoi lao vao dien the? Va hinh nhu N dang yeu thuc su nen N thay cai tinh cam ay no la lam, ma hinh nhu moi tinh dau bao gio cung buon va do dang?

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
hihi, tình yêu thì đâu có phụ thuộc vào "màu sắc Văn học" nhiều đâu em... Có khi dốt văn tán lại hay :p :lol: :lol:
Mà em ơi, đừng có tin lời anh Tuấn nói, anh ý chỉ được cái mồm to thế thôi... :p :D :D

nmv_2301

Member
Giờ đây em mới biết tình yêu chẳng giúp được gì trong cuộc sống, yêu là đau đớn đớn đau không nguôi...... :angry:

nmv_2301

Member
Còn đối với ai coi sau tình yêu là sự hận thù thì cũng có thể là đúng nhưng Vũ đã lần làm như thế và Vũ đã hiểu là mình không thể tiếp tục làm vậy Vũ nghĩ sau tình yêu vẫn là tình yêu mà thôi

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Vũ ơi, tình yêu "chẳng giúp được gì trong cuộc sống, yêu là đau đớn đớn đau không nguôi......" chắc là tình yêu "đơn phương" em ạ... Nhưng thực ra tình yêu có phần quan trọng trong cuộc sống đấy chứ em, nó là chỗ dựa tinh thần của mình mà... :)
Còn "sau tình yêu vẫn là tình yêu mà thôi" thì chị hoàn toàn đồng ý (chỉ trong trường hợp người kia không bị lừa dối) :) Những ai sau khi yêu người ta không được lại quay lại ghét người ta thì đấy vẫn chưa phải là tình yêu đích thực...

nmv_2301

Member
Em hiểu chị à, mặc dù đã chia tay nhưng em vẫn còn nhớ tới người ấy, em tin rồi sẽ có một ngày chúng em hiểu nhau hơn......sau tình yêu vẫn là tình yêu thôi...... :D :p

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000