Giúp với cái ACP!!!

kin_0027

Các đại ca giúp em với,không hiểu sao cái acp cua 4rum ấy,luc em vào phần "html templates" rồi edit nó thì nó thông báo cái lỗi này,ai bít sửa chỉ giáo cho em với,đa tạ :-(

mySQL query error: select group_name, set_id, suid, count(group_name) as number_secs, group_name FROM 3306skin_templates WHERE set_id='2' group by group_name

mySQL error: Got error 28 from table handler
mySQL error code:
Date: Sunday 07th of August 2005 08:31:55 AM

doviet

Member
Looking for the error 28, tớ thấy người ta ghi thế này nè: "disk space lacking can occur in mysql data partition or tmp directory that mysql uses". Cái db của bạn có bị giới hạn space không ? nếu không thì có thể do lỗi ở server nữa. Bạn check lại vài lần xem có được không ?
Bạn thử mở phpMyAdmin, thực hiện dòng lệnh SQL đó ở trong phần SQL query xem nó có chạy không. Nhiều khi thực hiện lệnh trong cái query form của phpMyAdmin thì mình nhìn thấy lỗi rõ hơn đấy :)

doviet

Member
Chắc vbb (cứ chắc là không phải phpbb đã), mà forum gì chả thế, đầu tiên phải tìm cách sửa lỗi, rồi mới tính xem sửa ở đâu thì mới phải xét forum nào chứ bạn nhỉ ?

xoai

Member
đoán là IBF vì html temp hình như chỉ có ở IBF.

3306skin_templates. Có một thời gian nghiên cứu VBB nhớ là database có ~_template chứ ko có ~_templates

Chẹp. Xem lại source xem đã đúng bản gốc chưa =))

kin_0027

Chịu luôn,up lại thử rồi,4rum này la IPB ,nhưng mờ trước đây không bị lỗi này.không hiểu sao tự dưng lại bị,em dùng localhost à

doviet

Member
Bạn đang chạy MySQL trên local hả ? có bị giới hạn space không ?
Forum của bạn là nguyên bản hay đã hack mod rồi ?
Khi báo lỗi, nó có ghi cả tên file và dòng bị lỗi trong file ấy không ?
Bạn xem lại rồi copy toàn bộ thông báo lỗi, đừng copy riêng phần bạn không hiểu nhé :)

kin_0027

cái local khong bị giới hạn,cái bản này là bản final gốc còn cái lỗi thì em ghi ở trên rồi đó,thực ra còn 1 lỗi nữa nhưng reg xong thì nó hết

doviet

Member
Ủa, nếu đã có bản không bị lỗi thì thôi, sao lại phải băn khoăn về lỗi đó ?

Cái lỗi 28 ấy, người ta đã nói rồi:
disk space lacking can occur in mysql data partition or tmp directory that mysql uses
it runs out of free space for temporary files
Tóm lại là do thư mục temp của MySQL server bị quá tải do memory lacking, hoặc là chứa nhiều request temporary files quá mà không clear kịp chẳng hạn.

Giờ không gặp lỗi nữa thì quên nó đi, băn khoăn làm gì :) Lần sau mà gặp lỗi này thì bạn thử vào thư mục Temp của MySQL mà clear sạch đi, chắc là ok đấy!

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000