Giới thiệu website !!! Mọi người vào nhé

ark

Active Member
Cái homepage, sao đúng XXX thì "The page cannot be displayed" thế =))
Host & domain bao h die thế

Thanh Tùng

Member
à cái XXX là cái Crash Window ( Win 98 thôi ) :p để bẫy những người như ark đó mà heheehe
Còn host và domain khoảng 1,2 năm die , mà die lại có cái mới :( liên tục không ngừng nghỉ :p

Nguyễn Lam

Administrator
Staff member
Em nên mua một cái domain nào đó ổn định để làm lâu dài, host nếu em không có điều kiện thì em kiếm lung tung cũng được. Domain nên nhất định thì mọi người sẽ thực sự quan tâm và không bị chán mỗi khi thấy thỉnh thoảng lại thông báo chuyển domain.
À có một cách nữa cho những ai không có tiền :D Đó là chúng ta mua domain bẳng 1 cách phi pháp (nhưng dùng CC chùa), mỗi lần mua khoảng 10 năm; sau khi mua xong 1 thời gian nếu thấy không vấn đề gì thì chúng ta chuyển domain sang 1 hãng khác bằng cc thật. Khi chuyển domain từ hãng này qua hãng khác chỉ mất khoảng vài $ , một cái giá quá rẻ cho những ai nghèo mà vẫn luôn luôn giữ được domain của mình.
Anh nghĩ rằng 10 năm sau bọn em đủ tiền để trả domain :D

ark

Active Member
Mua domain Yahoo sống nhăn răng 10 năm anh Lam ơi :D nhưng phải có thủ thuật gì gì đó =))

Thanh Tùng

Member
cám ơn anh Lam về lời hướng dẫn.
Đúng là làm 1 website thì quan trọng là domain ko đổi để tạo được lòng tin cho member, domain của Việt Nam bây giờ cũng ko phải là đắt , hình như là khoảng 7 - 8 $ gì đó. Nhưng mà ... :( chán lắm
Domain bây giờ em đang có 1 cái reseller domain , dùng reseller thì ko sợ bị cắt giữa chừng trừ phi reseller die , nhưng mà em dùng gần 1 năm rồi , tháng nào cũng thấy nó send payment information đầy đủ lắm.
Domain yahoo em dùng được 2 năm rồi , thủ thuật chẳng có gì đâu , cứ IP tốt , CC fresh là qua thôi, nhưng mà Yahoo là web lớn , thực sự ko an toàn lắm , tại vì bị nhiều hacker dòm ngó , vừa rồi có bug mới , có thể hack Domain yahoo dễ như trở bàn tay :(
Thôi thì , đã là dân đi dùng đồ chùa thì phải biết chấp nhận thôi ;)
Có lẽ cố gắng tiết kiệm tiền mà mua vẫn là best way

ark

Active Member
Domain đó DK mua rồi , làm cả forum nhưng số bài viết thì ... í ẹ :D
Còn homepage chắc thằng kia ngại làm , sao ko ngồi nghịch Frontpage hay làm cái Flash cho có còn hơn ko , để cái trang chủ trống ko có đúng dòng chữ d2group.info =)) hay có thằng nào "xin" cái domain rồi vứt đó ko thèm làm gì hả DK :D

lexuscva

Member
em ko vào được d2group.info nhỉ
chưa làm forum hay sao , em vào đấy nó ra cái homepage ko biết click vào đâu nữa
chú kiếm cái source mà view thư mục :D :D...trong đó nhiều lắm đó
host này share cho hơn chục người, chú nói không có gì thì hài hước quá :D :D =)) :>>

chú ấn vô cái link dưới chữ ký của anh, có cái site trên host đó :D
cái personal site ý

ark

Active Member
Bỏ cái onlyyou gì gì đó đi bố ơi , con nhìn mà ngứa cả mắt =))
Host share cho cả chục người :D 1 ngày nào đó đẹp trời cả chục người vào chẳng thấy cái site của mình đâu =))

Deathknight

Active Member
:))
tiếng đồn ko Sai
Ark d'o biết rì
cho tụi nó cái Sub thôi
d'o ai cho Main Pass
thằng Ark này chắc chưa ngó được Cpanel lần nào
@ Ark: làm Site bằng Front Page thì đ'o làm còn hơn, nhục cả mặt., tưởng cái rì hay chứ Front Page ngồi mò 1 h là ra hết. mà thằng em đang hỏi ko vào được, chứ có hỏi ko vô được đâu mà chú lại trả lời về DOMAIN, trình còi ko dấu hết đi lại còn "phóng" lung tung.
@ thằng em D2: anh hơn chú 1 lớp, kể ra chú cũng giỏi, năm ngoái, anh cũng chỉ bằng chú là cùng (có khi kém hơn :D). Anh đoán ko sớm thì muộn, chú sẽ có ý định làm 4RUM cho lớp, anh khuyên chú luôn là ko nên làm làm rì, dek có ai vào đâu, phí sức.

Thanh Tùng

Member
ôi cái host :p chậm điên cuồng
anh à em ko có ý định làm forum cho lớp ;) chỉ là vào tham quan thôi , còn em chỉ có làm cho trường, mà trường mình đã có website hoành tráng thế này rồi ... có lẽ nếu làm chỉ làm cái album nho nhỏ của lớp thui.
Quy về 1 mối là www.chuvanan.org là ổn nhất

Deathknight

Active Member
HE
đó là 1 ý kiến hay
anh nghĩ chú nên làm đĩa mà bán kiếm $ chứ đừng xài 4IMAGES online
xài DeskTop AuThor đó
(bên bán Host đang có trục trặc về mở rộng Server, phải sau 1-9 mới ổn định được)

lexuscva

Member
tiếng đồn ko Sai
Ark d'o biết rì
cho tụi nó cái Sub thôi
d'o ai cho Main Pass
thằng Ark này chắc chưa ngó được Cpanel lần nào
chú ARK chưa đủ tư cách vô đây nói chuyện đâu, lượn ra chỗ khác đê :D :D
cái vụ cc die thì yên tâm đê, cc qua 2check out rồi, khó mà die lắm hé..
còn cái onlyyou hả, template đấy =)) , tôi bảo ông vô cái personal site, chứ đâu nói ông vô cái onlyyou làm chi =))
to DK: hình như tôi có pass main thì phải :D >:p >:p I-)

to TT: mấy cái site của chú chua có tính thẩm mỹ lắm, nhìn toàn text, chú học tý Photoshop đi, làm site cho nó tử tế :)

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000