Final Fantasy XIII

chocomog_257

Moderator
gamegirladvance said:
Bọn em ...tuổi còn trẻ (lớp 10-11) , ngày dài tháng rộng thì nên ...chơi FF đi cho nó đỡ phí hoài :)) chứ để như bọn chị bây h ôn thi ngập đầu ,muốn chơi cũng ko đc :( :)) ,hah hah hah :))
hờ, giã mãi FF rồi em đang chuyển sang Grandia III với Devil Kings <vì tự nhiên mượn lại đc con PS> :)) Vincent = Vanh xăng, bác ark đúng gòi :D còn Tidus thì đố ai đánh vần sai đc nhưng chỉ cần phát âm sai 1 tẹo thôi là... :-$ >:) Yuna với Rinoa là 2 cái tên dễ nhớ dễ đọc nhất :x còn ai nhớ thằng Xì ke, chít, Sờ quau ko ấy nhỉ :D
FFXIII chắc cũng giống FFXII ở điểm action RPG thôi, nhưng nhìn chung vẫn giữ đc đặc điểm của classic FF & có lẽ ko thiên về action quá nhiều như KH ;) FFXIII Agito nhìn graphic nặng thế thì chơi đc trên mobile nào nhẩy :-?

letonkin

Member
Bọn em ...tuổi còn trẻ (lớp 10-11) , ngày dài tháng rộng thì nên ...chơi FF đi cho nó đỡ phí hoài :)) chứ để như bọn chị bây h ôn thi ngập đầu ,muốn chơi cũng ko đc :( :)) ,hah hah hah :))
Em chơi FF từ năm lớp 7 , 8 gì đó ,giờ thi thoảng vẫn nghiền nại rồi nại bỏ...Em thích FFVII cũ hơn, dù hình ảnh ko đẹp = giờ .Nhưng FFVII cốt truyện hay hơn (Dù Aeris chết=(( ), nhất là OST thì phải nói là hay nhất trong tất cả các OST của FF.>:D<

chocomog_257

Moderator
huhuhu... đúng đầu năm học này nó lại release ra cái trò mà GameSpot nó rate cho 9.0 mới ức chứ :(( thôi để sang hết tháng 7 mượn máy về giã vậy =((

Deathknight

Active Member
Hix
Emerald---> Earth Harp
Ruby ----> Desert Rose
Hồi trước anh Kill Emerald ở lvl 86, sau khi dã Knight of The Round nên 4 sao, Morp thuốc lắc điên cuồng dưới chỗ xác máy báy(Cloud gần Full chỉ số =) ). Lắp rãnh Final_attack=Full Life, combo Morph, Knight of The Round.. cứ thế mà xả :)).
Lần thứ hai chơi thì đọc Fetch, lúc đấy mới biết Air Tam Storm của Emerald Dam tính theo số Material*1111, nên Kill Emerald ở lvl 65 ^ ^.
Kill được emerald thì Ruby quá đơn giản, như trên mà táng. Còn theo hướng dẫn thì đúng là có nhanh hơn thật. W-Summon :Knight of The Round+ Hades, Morph. Con Ruby ăn Hades thì bị đơ vài turn.
Desert Weapon thì ra cái làng gần ShinRa để Exchange lấy.. 1 con ChocoBo loại xịn nhất >.< , đúc đủ thứ Green mà đi đua toàn thua, các chỉ số Max quá yếu.Nghich lý ở chỗ, phải có gà xịn --> có KoTR--->mới đánh được Ruby, đánh xong đổi được con gà rõ lởm T_T
-- Giả lập PS 2 chơi còn giật giật
Ps 3 thì chắc phải kiếm con Laptop mới quá :((

Napster

Thành viên danh dự
Hồi mình đánh Emerald lần đầu tiên thì không có Final Attack nên gặp vòng luẩn quẩn: Muốn có gà xịn thì phải giết Emerald, muốn có KOTR để giết Emerald thì phải có gà xịn. Thế là đành phải ngồi đua gà +_+
Nhưng công nhận đánh con đấy mà thiếu items thì challenging phết.

ark

Active Member
Máy nhà tôi hồi trước cứ vào đua Chocobo là bay :)) đeo cái Zeldrich (ko nhớ rõ) thì cái chưởng của Emerald chỉ mất 9998 máu , chật vật mãi mới đánh được T.T
Ruby thì =;

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000