FAQ

hinoga

Member
Cho em hỏi khi mình gửi hồ sơ cho một trường bên Mĩ, cái học bạ đi kèm nếu nó không được đẹp lắm thì có còn cơ hội không, ví dụ như năm lớp 10 này là điểm phẩy của em chỉ lẹt đẹt ở mức 8.3+- rồi. Nếu lớp 11, 12 cố gắng thì ok không?
Điểm phẩy cần đạt được là bao nhiêu?
Nên học những gì ngay bây giờ?
Có cần đứng trong hàng top của lớp không (hoặc điểm phẩy phải thật cao ở tất cả các môn)?
============================================
Nói chung ai đã được nhận vào học ở bên Mĩ xin hãy chỉ giúp em mình bây giờ cần học những gì?
Em định vào 1 trong những trường học theo kiểu LBAs.
Cám ơn mọi người. :D

Quan trọng em gửi trường gì. Cứ các trường loại A với B+ thì 99% em bị loại :D Anh thấy em nên đi exchange qua đây đổi điểm sang GPA sẽ dễ hơn, rồi sang đây cố học nhiều AP với honor làm GPA tăng lên. Nên sang từ lớp 10.

Như anh ở nhà cũng trung bình xấp xỉ 8.3 8.4 thôi, sang đây lớp 12 nói mỏi mồm bảo hệ giáo dục khác với lại trường tao rất là "nổi". Bốc phét thế mà nó cho GPA 2 năm 10, 11 có 3.5 làm lớp 12 được GPA 4.0 mà tổng kết cũng chỉ 3.75.

À điểm phẩy muốn vào top à, em cứ chuẩn bị 9.0 trung bình các môn trở lên là ổn :D

Vào trường ngon thì ở trường mình cũng phải nổi rồi :D Hiếm có học sinh thường vào trường top lắm :D Em kiếm quả đi WCG cũng hơi bị có lợi đấy, thằng Nam Anh ở Ams nhận full mấy trường top nhé :D

Vào đại học ở Mĩ không khó nếu em đăng kí các trường B B- và C. Còn B+ với A thì nó đòi điều kiện khắt khe hơn nhiều :D

Nếu em chưa thấy đủ tự tin vào trình độ tiếng Anh có thể vào Community College trước rồi 2 năm cố gắng học rồi transfer.

Blap blap ... học bây giờ à em, học tất cái gì cũng cần hết :D Học càng nhiều càng tốt :D

Uh cái đấy nó cũng đáng để trường lớn để ý tới. Với lại thằng Nam Anh nó học tiếng Anh cũng đỉnh lắm, Anh 1 hay sao ý :D Nó apply từ Việt Nam :D
Với lại nó cũng có nhiều hoạt động đáng để kể như hoạt động bên Vozforums, làm thêm ở XPROM với tớ ở LND, ... cộng thêm trường Ams nhiều hoạt động nữa .... vô số lại thêm quả đi WCG ở Sing, SAT cao ko vào mới lạ :D

Chứ đâu cứ có giải WCG là được vào trường top đâu hic T_T

kiddo

Member
ark said:
Ôi, h mới biết có giải wcg được vào trường top =((
Nếu em nằm trg top của mấy đội basketball, baseball hay football thì cũng đc vào trường top thôi mà ;)

una-rapina said:
World Cyber Game:|---> học hành sao được:|
Anh NAM ANH đó có 3 năm ở NY mà?
WCG sao lại ko học hành được T_T Trước anh thấy nó suốt ngày ôm máy tính. ko PC cũng PDA xách theo chơi Empire mà có ngờ nó học đỉnh thế đâu:D

Anh thì chẳng biết nó có ở NY hay ko vì anh có phải công an đâu mà điều tra lý lịch cá nhân của nó:D

xxxzzz

Member
romance_affair said:
WCG sao lại ko học hành được T_T Trước anh thấy nó suốt ngày ôm máy tính. ko PC cũng PDA xách theo chơi Empire mà có ngờ nó học đỉnh thế đâu:D

Anh thì chẳng biết nó có ở NY hay ko vì anh có phải công an đâu mà điều tra lý lịch cá nhân của nó:D

Nhầm rùi, cái bạn WCG năm nay take gap year, đã apply đâu. :)

ặc thế nhầm nhọt thông tin rồi à. Lớp đấy tưởng có một Nam Anh thồi mà :D Sao lại mọc ra hai thằng blueghost à T_T

Thế cuối cùng thằng nào take gap một năm thế T_T Loạn lung tung cả lên rồi :D

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000