Exchange Student

bichxa

bởi vì ít có ai làm một việc mất đến cả năm mà không có mục đích thực tế cả
Nói như vậy, em nghĩ là đi exchange theo đúng nghĩa của nó là không có mục đích thực tế? Back up your point. Chương trình trao đổi có lịch sử ra đới từ ít nhất năm 1927. Em có nghĩ một chương trình không có mục đích thực tế gì cả lại tồn tại lâu được đến như thế không?
freeman thì chỉ được duy nhất 2 người trong cả cái đống dân Á châu da vàng chúng mình
Em Huy,Freeman cho 2 học bổng mỗi nước chứ không phải cả châu Á.Nhân tiên, bây giờ Freeman không cho full nữa :(

Thứ 2, các trường đại học bên đấy đều có chính sách Financial Aid cho học sinh quốc tế (nhà nghèo).
Không phải trường nào cũng có financial aid cho học sinh quốc tế. Như em nói là cho nhà nghèo- thế nghĩa là need-based. Think carefully before you say anything.

Nếu bạn được admit, thì trường sẽ cố gắng làm mọi cách đề bạn có thể vào được; vì họ nhận bạn tức là họ đã nhìn thấy ở bạn một điểm gì đó nổi bật để đóng góp cho trường mình.
Chú thích thêm là phải trường giàu, chứ trường nghèo thì....

Năm ngoái tớ cũng đã từng có ý định đi Exchange nhưng sau khi biết số tiền phải đóng và all the odds là tớ chạy thẳng
Exchange cũng có chương trình được cấp full ;)

dangngochuy

Member
Sếp Mai đã phán thì thằng em không dám cãi gì nữa rồi :)). Nhận sai ngay :D. Cái freeman em nhớ năm ngoái lên web nó ghi là freeman for asian gì đấy, chả biết thế nào nữa =.=, mà em cũng không quan tâm lắm, trình không đủ đến độ để đọ nhau cái ấy :)). Chỗ còn lại em nói theo top 50 :D. Còn cái Exchange full là thế nào thế chị :eek:. Em cũng có nghe nói hình như hồi trước có một bác trường mình đi cái đấy nhưng chả tin :-@ .

bichxa

Cái freeman em nhớ năm ngoái lên web nó ghi là freeman for asian gì đấy, chả biết thế nào nữa =.=, mà em cũng không quan tâm lắm, trình không đủ đến độ để đọ nhau cái ấy :)).
Freeman cho Asian là đúng rồi em ah, tên đầy đủ là Wesleyan Freeman Asian Scholarship Program. Cho đâu như 11 nước ở Châu Á-cái này check lại hộ nhé. Mỗi nước 2 người, như vậy tổng cộng là 22 người một năm^ ^ từ cái "đống dân Á châu da vàng chúng mình". Đấy là còn chưa kể những người từ châu Á khác đến Wesleyan không theo học bổng Freeman ...

Chỗ còn lại em nói theo top 50 :D.
Chị cũng biết là em đang tính top 50 nhưng mà phải nói rõ ra chứ, US có đến đâu như 4000 trường cơ mà ^ ^. À mà như Bucknell thì sao :( . Nói chung mỗi trường có policy riêng, mọi người nên check cho nó cẩn thận.

Còn cái Exchange full là thế nào thế chị :-O. Em cũng có nghe nói hình như hồi trước có một bác trường mình đi cái đấy nhưng chả tin :-@ .
Lớp chị có Nguyễn Duy được đi chương trình đặc biệt..hình như được miễn phí gì đó nhưng phải hỏi lại. Ngoài ra có một bạn đi cách đây 2 năm thì phải, được học bổng toàn phần của Ila đấy. Trường mình còn ai nữa thì chị không biết nhưng chị thì được full đấy B-) . Nó còn cho cả tiền tiêu vặt..đại loại là bao hết như là Freeman ấy :( .

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000