Điều gì là quan trọng nhất

1 tín đồ chân thành của thầy phong chắc chắn sẽ là ngọc anh
còn tớ quan trọng nhất là sự nghiệp nhưng chỉ có 1 lần tớ thấy tình yêu thương là quan trọng nhất
chú ý tớ nói là tình yêuv thương chứ kô phải tình yêu
kô lại bảo tớ đen tối

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Chị Ngọc Anh nói đúng đấy, suy cho cùng thì cái gì cũng liên quan đến danh dự. Mình làm cái gì tổn hại đến danh dự của mình, mình cũng không thể nào sống yên ổn được nhỉ...
Nhưng nghĩ lại những cái này chỉ đúng với những con người chân chính và biết nghĩ thui...

Ở trên đời này còn có bao nhiêu người chỉ vì đồng tiền (danh vọng, quyền lực --> tất cả cuối cùng rồi cũng quy hết ra tiền thui) mà chẳng cần biết cái gì nữa. Họ có thể sẵn sàng làm những chuyện dơ bẩn nhất để đến được với đồng tiền.....
Có khi bây giờ phải đặt ra câu hỏi "Cái gì nguy hiểm nhất" ý nhỉ... :D

Nhưng mà nghĩ thêm nữa thì câu hỏi này có thể hiểu theo nhiều khía cạnh... Về khía cạnh XH thì như chị Ngọc Anh nói là danh dự.
Nhưng về khía cạnh tình cảm thì vô kể, không thể nói được, vì mỗi 1 người gắn bó với mình lại có 1 kiểu quan trọng khác nhau, không so sánh được. Nhưng trong trường hợp này, theo mình, gia đình vẫn là quan trọng nhất. Bạn bè có quý đến đâu, thân đến đâu, nhưng vẫn không thể bằng gia đình được.
Còn khía cạnh nào nữa không nhỉ?

Ngoc Anh

Member
Ô hay. Danh dự nó đâu có đứng 1 mình đâu.
Nó tồn tại trong mọi tình yêu thương và trong cả những thứ khác nữa.
Ta ko thể cứ quỵ lụy đứa em hoặc ông anh hay kể cả bố mẹ.
Nhiều khi ý kiến của mình đúng mình vẫn phải tự bảo vệ chứ, chẳng lẽ vì nể nang đó là gia đình mà lại nhắm mắt lại à.
Công nhận gia đình là quan trọng nhất trong những cái ngoài bản thân (danh dự nằm trong bản thân ta, trong ý thức ta nữa chứ ko chỉ là người khác nhìn và đối xử với ta thế nào). Khi ta khó khăn hoạn nạn hay ốm đau, chỉ có mỗi gia đình là chỗ dung thân thôi, chứ chẳng bạn bè nào giúp được đến ngày thứ 2 đâu.
Nói thế ko phải bạn bè không đáng quý nhé :D

Hizx khó ghê, nhưng mà có nhiều cái quan trọng nhất lắm, chọn gì cũng khó nhỉ, ví dụ là sắc đẹp chẳng hạn :D

rikku

Active Member
em cũng nghĩ thế. self_respect là điều rất wan trọng. em còn 2 điều nữa, thứ nhất là ko bao giờ lừa dối bản thân mình, dù rằng có lừa ai ngoài đường, mình phải biết rõ những điều đã, đang diễn ra với mình. thứ hai là dù chẳng là ai thì cũng phải tự tin; phải tự tin thì mới có thể có chỗ đứng trong xã hội được.
những điều này cũng rất quan trọng trong love nữa :D

Ngoc Anh

Member
Đúng rùi.
TỰ TIN chứ, tự tin ta là ta, tự tin là Hs chết vì ăn (hình như bây giờ là chết vì anh vì cái vấn đề love này chỗ nào cũng có thì phải).
Tự tin vì ta là người VN nữa. Trông bé thế mà hơi bị oai đấy.
Quan trọng là làm cho mọi người phải nể mình, nên trước khi làm gì cũng nghĩ kĩ một chút là được

fruit NHO

Active Member
đối với em thì tất cả tồn tại quan trọng như nhau,gia đình bạn bè tình yêu sự nghiệp học hành.....nếu ko có 1 thứ thì chắc ko thể sống nổi!còn danh dự và lòng tự trọng đó là những thwus đảm bảo sự tồn tại của 1 con ng thực sự!

rikku

Active Member
chẳng hiểu nữa.. có thể là gia đình là tất cả.. có thể bạn bè là không thể thiếu.. có thể những lý tưởng của mình nữa..
nhưng riêng đối với mình thì chính mình luôn là quan trọng nhất.
điều này mình học được từ một bộ phim .. của fr .. rất nhẹ nhàng nhưng thật cảm động .. "hãy yêu lấy chính mình" .. chả biết đã có ai đã xem phim này chưa nữa..
.. vẫn chưa được :(( cái cảm giác này khó diễn tả quá :(( thôi chả nói nữa không nói nhiều lại sai mất :((

Hằng said:
Quan trọng nhất với Un là gia đình, không có gia đình thì Un không có ngày hum nay
now, left the desk.. then go to the mirror.. look at the eyes of you in the mirror.. and deep inside the eyes.. you'll find yourself.. the truth from your soul :) nhớ là tự tin lên nhá, tin rằng vợ có thể làm mọi điều ;) gia đình tạo mọi điều kiện cho mình, nhưng không thể giúp mình, theo mình mãi mãi được.

Hà Giang

Member
Mình cũng thấy Rikku nói đúng.Thứ nhất mình tồn tại đã thì mới có cái mà để "quan trọng". Thứ hai là người ko biết yêu thương chính bản thân mình thì khó xác định được xem điều gì thực sự quan trọng với mình.Điều gì trong cuộc sống cũng đều quan trọng cả, chỉ khác nhau ở chỗ là lúc nào mình thấy nó quan trọng, lúc nào mình thấy nó bình thường mà thôi. Cuộc sống không phải bao giờ cũng chỉ có sự nghiêp, ko chỉ bao giờ cũng sống trong tình yêu , ko lúc nào là luôn luôn đâm đầu vào học hành, mà cuộc sống là sự pha trộn tất cả mọi thứ vào với nhau. Những lúc buồn ở lớp, mình lại có gia đình ở bên; những lúc về nhà bị bố mẹ mắng, lại đến tâm sự với bạn bè; những khi đói "rơi mồm" thì lại thấy tiền lúc ấy thật quan trọng, để có thể mua cái gì nhét vào bụng ...vân vân và vân vân..........Nhưng có lẽ đối với mình thì tình yêu thương giữa người với người là quan trọng nhất. Ta biết yêu thương gia đình, bạn bè , thầy cô,và cả người ấy nữa...thì cuộc sống của ta sẽ dễ dàng và tươi đẹp hơn rất nhiều. :)

Manchias

Member
Sống sao cho đúng với chính mình, không làm cho ai phiền lòng về mình.Sống có trách nhiệm .Đối với tui thì đó là wan trọng nhất .

Không bít ai ra sao, nhưng tất cả đối với mình đều quan trọng cả. Tất cả, tất cả đều đã tạo ra một con người chúng ta như ngày ôm nay và nó có thể là con người chúng ta sau này. Bạn nói có những cái không quan trọng ư??? Điều đó thật là sai lầm. Tất nhiên, đối với mỗi một người với những hoàn cảnh khác nhau thì sẽ chọn cho mình điều mà mình cho là quan trong nhất. Với tui bây giờ, gia đình-bạn bè-học tập là 3 thứ quan trọng nhất. Nhưng để làm sao có thể quan tâm một lúc đến cả 3 thứ thật là quá khó khăn.

emitrang18

Member
Chẹp, V.Anh là con tri mừ lãng mạn ghê nhỉ? Đối với bất kì ai đang fải gánh cái kiếp............học sinh thì chuyện quan trọng nhất là vô Đại học. Còn đối với những đứa đã bước chân vô đại học thì chuyện quan trọng nhất là ra khỏi nó. hê hê trớ trêu nhẩy? Đồng thời chúng ta cũng fải luôn cố gắng để đầu tư cho tương lai con em chúng ta nữa. Kiếm cho mình 1 partner ăn ý ấy mừ. hì hì

kiwi_vn

Active Member
Thật là đáng ngạc nhiên nếu 1 ai đó nhận ra được điều quan trọng nhất với mình bởi đó là 1 câu hỏi thực sự ko có lời đáp đối với tôi.

Đừng nói là ở đây, có khi trên cả cái thế giới rộng lớn này cũng chẳng có ai hỉu hết được chính mình. Con người đâu dễ để có thể hỉu được như thế.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000