Diễn đàn thần tượng

Có vẻ như rất ít ai là không có một thần tượng trong lòng mình ! Đó là một ngôi sao bóng đá, một minh tinh màn ảnh, một ca sĩ nổi tiếng,... Các ban có thể chia sẻ thần tượng của mình với tất cả mọi người không? Rất mong được sự hưởng ứng của các bạn bằng cách trả lời các câu hỏi sau đây:
1. Thần tượng của bạn là ai?
2. Người ấy như thế nào?
3. Vì sao ban thần tượng người ấy?

ah' ah', câu hỏi nè hay quá, đánh trúng tâm lí người đọc :D

1. Thần tượng của em nè: Celine Dion.
2 + 3 : trả lời chung nhá
Hồi học lớp 3, học thêm bên cạnh rạp tháng 8, suốt ngày nghe lời thuyết mình phim trộm, năm đấy có titanic, thế là người ta cứ bật riết phim ---> thick' MHWGO quá trời luôn, nhưng mới có 9 tuổi có biết ji` đâu, chỉ đơn giản là thick', nghe nó lọt lỗ tai thoai, về nhà lại nghe hàng xóm suốt ngày bật MHWGO + The power of love ---> chài, thick' quá mà không bít cô ca sĩ nào hết , sau 1 thời gian, quên bẵng luôn, he he đó là lần đầu tiên "chạm mặt" nhạc Celine.

Sau này, có 1 lần vô bệnh viện 2 tháng vì gãy chân, con bạn hồi đó thương tình cho mượn cái phone đĩa + mấy cái đĩa hay hay. Vô tình nghe được MHWGO , thế là nhớ ra luôn, rồi nghe That's the way it is :> , To love you more :x , Beaty and the beast,... càng nghe càng thick, rồi nghe Falling into you Lần đầu nghe Falling into you đã bị hạ gục rồi... Nó buồn buồn, da diết sao sao, cả nhạc lẫn giọng cứ như quyện vào nhau, ko fải âm thanh của nhạc cụ hay giọng người mà là 1 chất nào đó cao hơn thế... Lúc đó mới thực sự biết Celine, và quyết đinh tìm hiểu xem Celine mà ai mà làm mình khoái thế ;-) . Càng tìm hiểu lại càng yêu mến, tài năng, thành công, lòng nhân ái, và đức hy sinh ... đó là tất cả những gì mình từng mơ ước - đã hội tụ lại ở 1 con người ---> thật tuyệt vời, và Celine không chỉ còn là một thần tượng ưa thich mà đã trở thành 1 tấm gương , 1 cái ddichs mà mình mong muốn đạt đến . Đó là sự thành công trong sự nghiệp và cả trong cuộc sống gia đình :x

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Em Thành hỏi mọi người mà sao không tự trả lời trước đi nhỉ ;)

Thôi thì mình trả lời cái nhé:
Nếu mà thần tượng ý, thì mình chỉ muốn thần tượng người nào liên quan đến mình, người mà mình gắn bó và mình đã từng được tiếp xúc và hiểu về người đó.

Vì vậy, mình thần tượng Mẹ nhất :) :x

Mẹ đã tặng mình cuộc sống, Mẹ đã nâng niu, nuôi dạy mình, và hiện giờ vẫn luôn hết lòng chăm sóc cho mình từng miếng ăn, bữa ngủ... :x
Mẹ thành đạt trong sự nghiệp, điều này không ai ở trong ngành của Mẹ có thể phủ nhận.
Mẹ tuy thành đạt trong cuộc sống nhưng vẫn luôn dành thời gian chăm sóc gia đình, không bao giờ để mình phải cảm thấy bị thiếu thốn tình cảm từ Mẹ :x
Mẹ thành đạt trong sự nghiệp thế mà Mẹ đã sẵn sàng bỏ sự nghiệp để gia đình mình được đoàn tụ và ở bên mình, chăm sóc mình... Mình rất hiểu tâm lý khi tự nhiên sang 1 nơi lạ lẫm, phải làm lại từ đầu mà lại không được làm đúng ngành...
Mẹ thông minh, chu đáo, và Mẹ rất xinh nữa... :x Không những xinh mà còn đẹp, đẹp thật sự, không chỉ đẹp về bề ngoài, mà còn đẹp từ bên trong nữa... Đẹp 1 cách sang trọng, quý phái...
Bây giờ tả Mẹ mình thì có lẽ mọi người mê Mẹ hết mất... :>> Tiếc quá, mình chẳng giống Mẹ cho lắm... :p
Mình thích nhất cách Mẹ dạy bảo mình, Mẹ rất chiều mình nhưng lại vẫn rất nghiêm khắc. Chuyện nào ra chuyện đấy, không có "lơ tơ mơ" :D . Mẹ luôn tạo cho mình cuộc sống đầy đủ nhưng vẫn luôn nhắc nhở mình biết coi trọng những điều đó. Mẹ dạy mình cách sống mạnh mẽ và độc lập, nhưng vẫn đầy tình cảm...
Mẹ là người quan tâm đến mình nhất, lo lắng cho mình nhất và cũng là người mình có thể tin tưởng nhất vì mình biết chắc chắn rằng không bao giờ Mẹ... phản bội lại mình...
Mặc dù Mẹ chẳng đòi hỏi cái gì ở mình, vì nhiều lần Mẹ nói là Mẹ chẳng cần mình phải học cao, bằng nọ bằng kia, chỉ cần mình "ngoan" và có 1 cuộc sống đầy đủ là Mẹ vui lắm rồi, nhưng mình luôn thầm hứa với Mẹ rằng mình sẽ không bao giờ phụ lòng mong mỏi của Mẹ với mình. Mình sẽ cố bù đắp cho Mẹ những gì Mẹ đã hy sinh vì mình. Mà cách bù đắp tốt nhất là tinh thần, vì vật chất thì mình biết rằng Mẹ chẳng bao giờ cần ở mình cả...

Còn 1 trường hợp nữa mà mình thực sự muốn thần tượng là... người bạn đời tương lai... :)

Mà nghĩ đi nghĩ lại thì có lẽ gọi là "thần tượng" thì chưa chính xác lắm...
Chưa nghĩ ra từ nào cho phù hợp cả...

Tôi chẳng thần tượng ai cả, nể một số người nhưng mỗi người chỉ ở một vài điểm. Đầu tiên là nể bố, người luôn được mọi người yêu quý, tin tưởng và kính phục. Nể mẹ, mẹ nhanh nhẹn, nhạy bén. Nể ông nội, ông uyên bác và thông minh. Nể ông bạn bố, thông minh, quyết đoán và hiểu biết. Nể thầy Phong, một người thầy thực sự. Còn lại thì theo quan điểm của thằng bạn, người đời = shit

Tôi cũng giống bạn Hoài, ko có thần tượng rõ ràng. Kính phục bố mẹ đã tần tảo nuôi 3 chị em tôi khôn lớn trưởng thành, nên luôn coi bố mẹ là tấm gương sáng để mình noi theo. Còn lại thì ra trường đời góp nhặt những gì hay, những kinh nghiệm tốt của mọi người làm giàu kiến thức cho bản thân.... hheheheh

KaIgEnN

Member
ngothutra said:
Đây rồi, thần tượng đây. Ảnh hồi còn trẻ nhé, trông đôi mắt sáng ngời nhé :D

Hơ... Em Trà thần tượng Che Guevara à, chà chà :)

K thấy mí ngôi sao ca nhạc, cầu thủ bóng đá, diễn viên điện ảnh... thì nên dùng từ hâm mộ thì đúng hơn, chứ thần tượng thì.... Nói thực, với K, nếu nói theo đúng nghĩa của từ thần tượng thì... ko có, nhưng người K khâm phục nhất và muốn học tập đức tính của người đó nhất chính là Stephen Hawkings, một ý chí biết vượt lên trên số phận và một đức tính sẵn sàng đối mặt với sự thật, sẵn sàng nhận mình sai, nếu như điều đó mang lại tiến bộ cho nhân loại!

chài, các bác kêu là các ngôi sao ca nhạc, điện ảnh, ... không nên gọi là thần tượng ah` ?, chỉ nên kêu là hâm mộ ah`? Em ứ đồng ý nha, em dùng từ thần tượng cho Idol của em là đúng theo nghĩa đó (chắc tại hợp với mục dich' em đề ra trong cuộc sóng). Cha mẹ ---> tất nhiên là kính trọng và yêu mến, biết ơn, nhưng có những cái rất vô lí mà cha mẹ em vô vô cùng bảo thủ ----> hơi khó thick' nghi, còn những người khác, thực sự có người làm em khâm phục, nể trọng, giống như bà Nguyễn Thị Bình ý, nhưng bảo là thần tượng thì chưa .

KaIgEnN

Member
trangceline_89 said:
chài, các bác kêu là các ngôi sao ca nhạc, điện ảnh, ... không nên gọi là thần tượng ah` ?, chỉ nên kêu là hâm mộ ah`? Em ứ đồng ý nha, em dùng từ thần tượng cho Idol của em là đúng theo nghĩa đó (chắc tại hợp với mục dich' em đề ra trong cuộc sóng). Cha mẹ ---> tất nhiên là kính trọng và yêu mến, biết ơn, nhưng có những cái rất vô lí mà cha mẹ em vô vô cùng bảo thủ ----> hơi khó thick' nghi, còn những người khác, thực sự có người làm em khâm phục, nể trọng, giống như bà Nguyễn Thị Bình ý, nhưng bảo là thần tượng thì chưa .
Uhm... Cái gì cũng có ngoại lệ hết mà em, đối với em, CD thực sự là thần tượng. Nhưng đó ko chỉ là vì âm nhạc, mà là cả "tài năng, thành công, lòng nhân ái, và đức hy sinh ...", vậy kia mà. Chứ còn cái kiểu thần tượng của hầu hết các fan của ca sĩ, diễn viên... bây giờ thì có "giới hạn" hơn nhiều, chẳng nhẽ em ko đồng ý?

Nobunaga Oda

uh`
hồi nhỏ em cũng thích bài "my heart will go on" và nhìu bài khác của celine nhg bi giờ thì thần tượng cũng thay đổi, ko fải là celine mà là cá rock band, nhg~ nhóm hát heavy metal, mấy tên hát rap :)
còn thần tượng bây giờ uh, Thiery Henry, lí do : đá hay và thông minh :>>
còn 1 tên nữa chính là nick của em , em cũng ko hỉu sao mình lại thích hắn nhg cứ thấy tên này cũng siêu (cả trong lịch sử nhật và trò chơi :cool: )
my idol : ;) (quí vị thấy hắn có đẹp zai ko :D )

Carried on the family fortune after his father Nobuhide's death. Elevated his reputation by defeating Yoshimoto Imagawa at the Battle of Okehazama. He ruled the province of Mino from a base in the city of Gifu. He defeated his old enemy Takeda at the subsequent battles of Asai, Asakura, and Nagashino. His ruthlessness earned him the moniker 'The Demon King.' In an attempt to unify the entire country, he put down a rebellion by the army of Mitsuhide Akechi at Honnouji Temple. His progressive thought and repeal of many policies brought about profound change to Japan under his rule.

và còn đây nữa :D

he he , ai mún bít tỉu sử của anh này thì vô đây
http://en.wikipedia.org/wiki/Thierry_Henry

oai`, the' thi` 1 nguoi` co' the? co' rat' nhieu` than` tuong. day' . Noi' chung la` minh` nen hoc. tap. nhung~ dieu` hay le~ phai? cua? than` tuong. , dung` thay' than` tuong. gay ra nhung~ vu. Scandal ma` lam` theo nhe' .... :) :eek:

KaIgEnN said:
Uhm... Cái gì cũng có ngoại lệ hết mà em, đối với em, CD thực sự là thần tượng. Nhưng đó ko chỉ là vì âm nhạc, mà là cả "tài năng, thành công, lòng nhân ái, và đức hy sinh ...", vậy kia mà. Chứ còn cái kiểu thần tượng của hầu hết các fan của ca sĩ, diễn viên... bây giờ thì có "giới hạn" hơn nhiều, chẳng nhẽ em ko đồng ý?
Đoạn này thì em đồng ý với bác đó. Bữa trước gặp mấy đứa bạn, khoe lên khoe xuống là thần tượng của mình là anh Vic, hôm qua vừa gặp lại thấy bảo thần tượng mới là anh Bi, mệt muốn chết. Đa số giới trẻ bây h hâm mộ theo kiểu phong trào, thấy anh này chị kia mới nổi , đẹp zai xinh gái là vơ luôn là thần tượng, có lẽ họ không hiểu đúng và đầy đủ nghĩa của từ thần tượng :-B

Hình như là trước đây tôi rất khó tính nên nhìn đâu cũng thấy nhược điểm của người khác thì phải. Thế nên đối với tôi thần tượng la một khái niệm hết sức mơ hồ. Nhưng tất cả đã thay đổi kể từ khi ông xuất hiện, tôi thấy ông đặc biêt hơn tất cả những người mà tôi đã biết đến. Ông xuất hiện trước mắt tôi ( có lẽ là trước cả các bạn nữa) rất nhiều, rất nhiều ...
Trước đó thì ông rất mờ nhạt, rất nhiều người không biết ông là ai? Nhưng chỉ nửa năm thôi, kể từ khi ông xuất hiện, hẳn bạn sẽ trợn tròn mắt nếu như một ai đó nói rằng không biết ông là ai. Ông đã làm thay đổi hẳn cách nhìn nhận của tôi về nước Nga, không còn hình ảnh một đất nước ốm yếu đầy dẫy những khó khăn bất ổn. Hiện nay nước Nga đang trên đường lấy lại vầng hào quang từ quá khứ. Tôi nghĩ sẽ không quá khi nói rằng hình ảnh nước Nga hiện tai gắn chặt với hình ảnh của ông.
Không hiểu tại sao mà tự dưng tôi lại nghiền thời sự và tin tức đến kỳ lạ, tôi tự dung quan tâm đến tình hình thế giới, đến các bình luận quốc tế, và điều tôi quan tâm nhất là những gì đang diễn ra ở nước Nga, đặc biệt là liên quan đến ông. Trên đó tôi có thể nhìn thấy hình của ông, nghe ông nói. Đôi luc tôi thấy trán ông nhăn lại, làm sảo có thể dửng dưng trước những gì đang diễn ra cơ chứ ? Tôi thấy ông thật gần gũi, khác hẳn với những người khác. Tôi thấy ông như một chiến binh luôn sẵn sàng đương đầu với mọi thử thách mà vẫn giữ được phong thái ung dung tự tin của người bất khả chiến bại.
Đến bây giờ tôi đã từng đi tìm câu trả lời cho lý do vì sao tôi lại chọn ông? Có vẻ như là những tình cảm của tuổi thơ tôi đối với Liên Xô trước đấy về mối quan hệ tay trong tay của hai nước... Nhưng hơn thế nữa tôi nghĩ ông đã thuyết phục được tôi, tôi nhìn thấy trong ông sự tin, thấy ánh mắt sắc lạnh của ông trước sóng gió của thời đại. Tôi biết thực tế là: Thời thế tạo anh hùng, nhưng tôi cũng biết rằng người không xứng đáng thì sớm hay muộn cũng bị lịch sử đào thải. Tôi vẫn đang nhìn theo từng bước chân của ông, những biến cố lịch sử đã và đang đến với nước NGA và tôi có niềm tin nước Nga sẽ vượt qua những khó khăn và tìm lại được vị trí siêu cường của mình trên bản đồ thế giới. Vâng tôi tin ông sẽ làm được điều đó.
Trong cuộc sống tôi nghĩ rằng sẽ có rất nhiều thử thách đang đón đợi tôi. Không có thành công nào có thể đạt được mà không phải trả giá. Không có một đỉnh cao nào trải bằng những cánh hoa hồng mà đó là muôn ngàn thác ghềnh ngăn trở. Vinh quang luôn luôn được pha bằng vị mặn của mồ hôi và đôi khi là cả nước mắt. Để tồn tại trong xã hội và có thể ngẩng cao đầu, tôi phải can đảm đáp lên tất cả các chông gai. Tôi thật sự khâm phục và ngưỡng mộ ông và nói to với các bạn rằng ông là người tôi ngưỡng mộ nhất.
Người tôi muốn nói ở đây là TỔNG THỐNG CỘNG HÒA LIÊN BANG NGA V.PUTIN

ngothutra

Member
KaIgEnN said:
Hơ... Em Trà thần tượng Che Guevara à, chà chà :)

K thấy mí ngôi sao ca nhạc, cầu thủ bóng đá, diễn viên điện ảnh... thì nên dùng từ hâm mộ thì đúng hơn, chứ thần tượng thì.... Nói thực, với K, nếu nói theo đúng nghĩa của từ thần tượng thì... ko có, nhưng người K khâm phục nhất và muốn học tập đức tính của người đó nhất chính là Stephen Hawkings, một ý chí biết vượt lên trên số phận và một đức tính sẵn sàng đối mặt với sự thật, sẵn sàng nhận mình sai, nếu như điều đó mang lại tiến bộ cho nhân loại!
Chà chà, hóa ra cũng có người nhận ra, tưởng mọi người hâm mộ Đan Trường, Lam Trường, Ưng Hoàng Phúc, BSB, Westlife, Leo, Tom thui... thì làm sao nhận ra được Che Guevara chứ.

Huyền thoại Che - bản lĩnh tính cách tình yêu và sự bất tử

Bức ảnh nổi tiếng nhất của Che Guevara, đã được in lên rất nhiều áo phông, poster, được nhiếu thanh niên xăm lên cách tay. Đó là biểu tượng cho một ý chí bất tử.

Khi được hỏi ánh mắt của ai gây cho bạn một ấn tượng không bao giờ quên - một thiếu nữ xinh đẹp vùng Bắc Âu đã nói tại một cuộc liên hoan sinh viên thế giới: “Đó là ánh mắt Che”.

Khi nói về Che, Fidel Castro đã nói ngắn gọn: “Đó là một con người chân chính, một người bạn tuyệt vời và là một người mà ngay cả kẻ thù cũng kính nể”.

Khi được hỏi cảm nhận về Che Guevara, Felix Redriguez - một trong những nhân viên tình báo kỳ cựu khét tiếng của CIA - Cục Tình báo Trung ương Mỹ lúc đó đã thốt ra: “Đó là một con người lạ thường, một người hùng thật sự mạnh mẽ, một người vĩ đại có học thức của phía bên kia mà chúng tôi được lệnh phải giết bằng bất cứ giá nào - nhưng rất tiếc đó chính là con người tôi khâm phục, kính nể nhất. Cái chết của Che ngược lại đã làm cho Che trở nên bất tử thật sự”.

Ernesto 'Che' Guevara - Không ai có thể phủ nhận anh luôn là một huyền thoại đầy sức sống, một con người đã tạo ra và lãnh đạo một trong những cuộc cách mạng nổi tiếng nhất, là một trong những biểu tượng anh hùng lãng tử chân chính nhất của thế kỷ 20 và mãi mãi sau này cho tất cả những người yêu tự do trên thế giới không phân biệt dân tộc, không phân biệt châu lục noi theo.

Anh là biểu tượng của hy vọng và niềm tin tuyệt đối, một tấm gương sáng ngời tinh thần quốc tế vô sản, một con người cương trực, thông minh không bao giờ chịu khuất phục, một người dám xả thân vì lẽ sống, vì cuộc sống của mọi người, chống lại mọi bất công từ bất cứ phía nào, bất cứ là ai. Cuộc đời Che là bảo vệ cho lẽ phải, cho những người bị áp bức không phân biệt dân tộc. Với Che: “Tình người là không biên giới”!

Che đã là một bác sĩ giỏi, là một thầy giáo, là nhà báo, là phóng viên ảnh, là chủ ngân hàng, là Bộ trưởng Công nghiệp, là một nhà thương thuyết bậc thầy đại diện Cuba tại hầu hết các hội nghị thượng đỉnh trên thế giới, là một nhà chỉ huy quân sự đại tài và là một chiến sĩ can trường. Che còn là một người đàn ông chân chính với một tình yêu tuyệt đẹp.

chocomog_257

Moderator
Thần tượng của tôi, tất nhiên có âm nhạc, đó là Linkin Park, nhưng cũng không chỉ có âm nhạc mà có cả chính trị, và đó cũng là Putin như anh Thành đây :)

Thần tượng của bạn tôi:
Trước tiên tôi phải nói rằng tôi rất ghét hắn, vì suốt ngày nghe nhỏ bạn tôi nói về hắn. Chính vì vậy tôi luôn cố tìm ra những dẫn chứng để chứng minh với bạn ấy là hắn cũng thường thôi. Nhưng nhỏ bạn tôi lại thuyết phục được tôi về những khía cạnh đáng yêu của hắn. Tôi biết rằng tôi rất ghen với hắn, và cũng rất mến hắn, muốn được như hắn. Tự dưng tôi quan tâm và tìm hiểu về hắn.
Khuân mặt hiền kho với túm tóc luc lắc tài tử và cả nét cuốn hút kỳ lạ của đôi chân nghệ sỹ. Cái tên Roberto Baggio đã quá quen thuộc đối với tất cả mọi người. Xuất hiện ở Florentina, Juventus là nơi làm nên một "tóc đuôi ngựa thần thánh", ở cương vị thủ quân anh đã giành được những danh hiệu caao quí mà mỗi cầu thủ có thể đạt được: Cầu thủ xuất sắc nhất thế giới, quả bóng vàng Châu Âu. Tôi và nhỏ bạn tôi biết đến hắn trong mùa hè năm 1994, khi mà sau đó đối với anh gần như là sự im lặng đáng sợ.
Nếu con số bàn thắng thể hiện cho thấy khả năng ghi bàn đáng sợ của một tiền đạo, thì với Baggio điều đó còn có ý nghĩa hơn thế, nó khẳng định anh đã vượt qua và chiến thắng số phận nghiệt ngã. Khi nỗi đau khổ luôn rình rập và đã có lúc giáng xuống. Khi có thời điểm nỗi tuyệt vọng lấn át đi tất cả, thì ở tận cùng của nỗi đau vẫn có một tình yêu lớn đối với cuộc đời. Sau mỗi bàn thắng trong niềm hưng phấn, ánh mắt anh vẫn gợn lên những nét u buồn. Số người đạt được số lượng bàn thắng như anh đếm trên đầu ngón tay, nhưng chắc chắn không ai trong số họ phải gánh chịu những chấn thương dai dẳng như anh. Sự lạnh nhạt và bảo thủ của các huấn luyện viên không làm cho anh nguôi đi tâm huyết đối với trái bóng, bàn thắng vẫn được ghi và các fan vẫn đến với anh.
Đuôi ngựa anh đã cắt, và bây giờ anh đã giải nghệ, nhưng những hình ảnh huy hoàng của anh vẫn đọng lại trong tâm trí của người hâm mộ. Tên tuổi của anh đã khắc ghi vào môn nghệ thuật thứ Tám này. Nụ cười của anh là nụ cười của người chiến thắng, nụ cười chứa đựng bao nhiêu mồ hôi và cả nước mắt.
Nhỏ bạn lâu rồi mới gặp, hỏi còn nhớ Roberto Baggio...? "- Có những điều không bao giờ thay đổi !". Tôi thấy anh thật là hạnh phúc vì có được những fan như nhỏ bạn của tôi.

kiwi_vn

Active Member
Mình là người chỉ thích hoặc ưu tiên ai đó chứ không hề thần tượng 1 ai ! Mình thích đi theo con đường riêng của mình , như 1 ngôi sao băng vô định và sẽ đáp xuống hành tinh nào mình thích.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000