Địa lý à?Có biết thầy Đổng không?

akaay

Member
<!--QuoteBegin-BlackDragon+Nov 7 2003, 05:42 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (BlackDragon @ Nov 7 2003, 05:42 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Mình là một trong số ít ngừơi dám "bật" Mr Đổng .Kết quả là cái điểm tổng kết không được như ý ! :D [/b][/quote]
Thế cơ à?Dũng cảm quá nhỉ?Mình định bật thầy giáo nhuưng nhớ ra là thầy giáo nên đành ngậm ngùi chửi rủa sau lưng thui!
Tôi chỉ không hiểu tại sao lại có thầy giao như thế thui:
1.Mắt nhìn nữ sinh như định ăn thịt luôn
2.Dạy xong mình không biết thầy nói về cái gề(phương pháp sư phạm=0)
3.Hách dịch quát tháo lung tung học sinh, may mà hồi đấy còn nhỏ và yếu otứ không thì cũng ăn thịt thầy luôn.

CaNgo

Hê hê, chào các bạn.
Xin tự giới thiệu mình là CaNgo- cựu học sinh CVA 97-00. Thấy các bạn bàn về Mr. Đổng, mình cũng xin nhảy vào.
Hồi còn đi học, tớ cũng rất khó chịu với Mr. Đổng: không có tí sư phạm nào cả, dạy học thì toàn đọc trong giáo trình ra, vô cùng nhạt nhẽo. Tớ nhớ là những lần kiểm tra 45 phút, những câu lí thuyết mình có viết thiếu vài chữ, Mr. Đổng cũng viết vào bài để giống hệt với giáo trình, mặc dù ý nghĩa chẳng câu khác gì nhau. Tóm lại là rất máy móc và bảo thủ.
Lúc đi học mình cũng đã từng tự hỏi: tại sao trong trường CVA danh tiếng mà có những giáo viên như vậy nhỉ? Và sau này mình mới có câu trả lời: đó là kết quả của việc ghép 2 trường (đọc lại lịch sử trường CVA nhé!) nên trình độ giáo viên rất lôm côm. Hồi tớ học vẫn còn nhiều giáo viên như vậy. Không biết bây giờ họ nghỉ hết chưa.
Tuy nhiên hồi đó bắt đầu có tuyển vào trường những giáo viên trẻ thật xuất sắc, đã truyền thụ kiến thức, mở rộng tầm mắt cho chúng tớ rất nhiều.

Cái quan trọng nhất của 1 người giáo viên là phải biết khơi dậy niềm đam mê tri thức trong học sinh. Dẫn dắt họ đến với những chân trời đầy mới mẻ. Mình thấy các bạn bây giờ lười đọc quá.

Mong rằng những lớp học sinh CVA sau này sẽ ngày càng giỏi hơn những lớp trước, ít nhất về mặt nhận thức.

CaNgo,
www.empirics.net

teddybear

Member
Ôlà la,thật vậy sao,he he,may mà 3 năm tui không pair học thầy Đổng một giờ nào...Có ai biết cô Tú Hồng không??????

xoai

Member
hic! buồn ngủ! hic! quát tháo ầm ỹ! chỉ được cái to mồm! được mỗi cái là thỉnh thoảng kể chuyện tiếu lâm! tỉ dụ như gọi lớp trưởng và bí thư là:..... "Những cánh chim đầu đàn...." hết chỗ nói!!!!

Who_Cares

Member
<!--QuoteBegin-BlackDragon+Jan 25 2004, 05:47 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (BlackDragon @ Jan 25 2004, 05:47 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Có 1 điều phải công nhận là MR Đổng giảng bài khá hay và dễ hiểu :D [/b][/quote]
Cái này là nhờ 50% sách giáo khoa viết đơn giản dễ hiểu và 50% là do học sinh bây giờ thông minh sáng dạ :D :lol:

Chả hỉu Mr Đổng có bị..............mắc bệnh nan y gì không..............Toàn nói những chuyện chả có tí liên quan nào đến nao..............Thí dụ như..........nửa giờ chỉ ngồi để quát tháo và giảng giải cho học sinh........." Các trò có hiểu thế nào là " sàm sỡ " ko.........." ặc ặc ( chú thích nàng LM nhà mình chính là người châm ngòi vụ này vì tội.........nói chuyện trong giờ........mặc dù chẳng hiểu thực hư có phải vậy ko.) :blink: :blink: rùi thì miss lớp trưởng ngậm ngùi sau khi bị thầy gọi đứng lên ......." Sao trò có tí tóc mà nói lắm thế.......".......hơ hơ..................chả hỉu thầy nói kí rì.........Đến là bó tay mất thui :lol: :lol: :lol:

Who_Cares

Member
<!--QuoteBegin-Chip_pi_pi+Feb 22 2004, 07:20 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Chip_pi_pi @ Feb 22 2004, 07:20 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Thí dụ như..........nửa giờ chỉ ngồi để quát tháo và giảng giải cho học sinh........." Các trò có hiểu thế nào là " sàm sỡ " ko.........." ặc ặc ( chú thích nàng LM nhà mình chính là người châm ngòi vụ này vì tội.........nói chuyện trong giờ........mặc dù chẳng hiểu thực hư có phải vậy ko.) :blink: :blink: [/b][/quote]
:D :lol:

Ko còn gì để nói, một tiết chỉ ngồi để chép bài, mà nói chính xác hơn là chép từ sách ra. Xong rồi bài ca muôn thủa là tư cách học sinh bây giờ sa sút trầm trọng... Đi đi lại lại mòn cả sàn gỗ quý báu của trường :D :lol: Mai lại có tiết địa, lại chuẩn bị cái bút nào đầy mực một tí, ko đang viết lại... :D :lol:

teddybear

Member
oài,em không thích đâu chị ơi...Thoát được Sử với Địa là một may mắn lớn đối với em đấy...Em chỉ tiếc có môn Lý và đặc biệt là môn Văn thôi :rolleyes:

Who_Cares

Member
<!--QuoteBegin-Vũ Hà+Feb 22 2004, 05:20 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Vũ Hà @ Feb 22 2004, 05:20 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Giá như mà lên đại học cũng học môn địa :D [/b][/quote]
Lên đại học hình như ko còn bản kiểm điểm nữa :D chứ bây giờ mà "bật" thì chắc...

BlackMask

<!--QuoteBegin-BlackDragon+Jan 25 2004, 05:47 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (BlackDragon @ Jan 25 2004, 05:47 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Có 1 điều phải công nhận là MR Đổng giảng bài khá hay và dễ hiểu :D [/b][/quote]
bốc phét vừa thôi , học Đổng Trác toàn chép hùng hục , ông ấy có giảng đâu .

trinhtung

Member
Ở đời cũng buồn cười...
Nghĩ mình là ai chứ...

Cứ tưởng mẹt thấy, gọi Đổng Trác cho nó khoái
ngỡ đâu danh tiếng một cái Đổng "dê"..
'''thằng cha''' này dê dã man à nha...
" cho con xinh lỗi vì đã ... nói thật"

Kinh nghiệm: (tất nhiên khi kiếm tra Địa Lý)
bố trí một em váy ngắn, càng ngắn càng tốt, xinh cũng được, xinh vừa vừa cũng được mà xấu cũng được... hố hố, khổ thân con bé đấy, cám ơn, anh em được nhờ!

:angry: :( <_< :eek: :unsure:

Thế cho con bé đấy lên bàn đầu à..........rùi sao nữa ạ.............bác có chắc là bà con đc nhờ hông........thử rùi đó ạ?? :rolleyes: :rolleyes: :lol:

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000