DI CHÚC CỦA CHỦ TỊCH HỒ CHÍ MINH

winter09

Moderator
Em thấy cách lập luận của anh Trung gì đấy khá hay nhưng mục đích ko rõ ràng. Gửi bộ trưởng bộ giáo dục nhưung tòan viết về chính trị. Lúc đấu đọc em thấy rất khóai nhưng càng đọc càng thấy THÙNH RỖNG KÊU TO. SAo anh ý ko về VN, xây dựng VN đi. Chỉ biết ngồi đấy chỉ trích, nếu ngồi đấy nêu ra chỗ sai mà ko có cách khắc phục cũng như ko tự tay khắc phục nó thì VỨT. Chỉ được cái nói giỏi.

Anh thì thấy ông ý chỉ trích lý luận kinh tế Mác-Lênin, mà ko biết rằng tư bản nó cũng học được nhiều điều hay từ đấy.

Ông ý viết mà đúng như là bảo VN nên đi theo TBCN. Ý rõ là chỉ trích cái sai của tư tưởng XHCN, mà theo anh thấy nó chẳng sai, có chưa đúng là vì cách chúng ta áp dụng lí tưởng, kém đổi mới trong khi tình hình kinh tế chính trị thế giới đang thay đổi. Vì vậy cần có những người trẻ tuổi hiểu rõ lý luận thêm tài lãnh đạo, tính sáng tạo...

Chứ ông ý góp ý kiến mà đưa lên BBC, mượn đài của nước ngoài mà nói thì ngang gì nói VN ko để ông ý có quyền cất tiếng nói.

winter09

Moderator
Đọc lại càng thấy tức, đọc sang mấy lời phản hồi chỉ muốn đập cái mấy vi tính. Sao VN lại mãi nghèo như thế này? Đừng đổ lỗi cho Đảng mà hãy nhìn lại xem mỗi người VN đã làm gì cho đất nước hay lúc nào cũng than phiền về chế độ. Bực mình quá. Rất nhiều người như Bác Hồ, họ thầm lặng cống hiến cho đất nước, nhưng số đấy ít lắm. Em ko phủ nhận những cái sai của Đảng nhưng sao ta ko phải là người sửa lỗi sai ấy. Tất cả phụ thuộc vào giới trẻ_chính chúng ta.

Chính sách kinh tế không hợp lí em ạ. Muốn đổi mới được thì phải mất thời gian lâu lắm. Một mình mình lên ý kiến mà xung quanh không tán đồng thì cũng chỉ là cất tiếng trong vô vọng thôi. Tốt nhất thanh niên thấy mình làm gì được cho đất nước bây giờ thì gắng sức mà làm, ai phấn đấu chính trị thì cố từng bước thay đổi nếp nghĩ cũ...

winter09

Moderator
Sao lại nói thế? Sao lại cất tiếng vô vọng, xung quang chúng ta là thanh niên cơ mà làm sao cô độc được. Nếu thanh niên cùng nhau xây dựng đất nước, cùng ý chí thì cahửng có ý kiến đống góp nào là cô độc cả.

Thanh niên cùng ý chí thì phải có một số lượng lớn tiến vào con đường chính trị thì mới đủ lực mà thay đổi được. Một vài số nhỏ thì khó lắm em ơi. Chỉ mong đến lúc có làm to thì cũng ko quên mục đích ban đầu, chứ ko thì cũng bằng thừa.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000