Danh ngôn

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Con đường duy nhất để thoát khỏi gian khổ là đi xuyên qua nó.
(Anonymous)
Người biết nhìn về tương lai sẽ không hối hận về quá khứ.
(Block)
Trong học vấn hễ không tiến là lùi.
(Marostan)
Hãy mơ tưởng làm việc lớn, ít nhất bạn cũng làm được việc nhỏ.
(Jrenard)
Tự ái là thuốc độc giết chết tình bạn. (hic, sao mà đúng thế cơ chứ)
(Balzac)
Tình bạn ít ồn ào nhất và khiêm nhường nhất là tình bạn hữu ích nhất.
(Gadixơn)
Với bạn bè và với nhà thông thái, ta có thể nói không giấu giếm những điều ta muốn nói.
(A. Caro)
Không kho báu nào quý bằng học thức. Hãy tích lũy lây nó khi bạn còn đủ sức.
(Rudaki)
Lao động làm cho ta xa được ba cái khó chịu lớn: Sự buồn chán, điều xấu xa và nỗi túng quẫn.
(Ph. Vonte)
Học vấn là cái kho, lao động là chìa khóa mở cái kho ấy.
(Buaxto)
Sợ bất hạnh thì không thể có hạnh phúc. (cũng đúng nốt, hix hix)
(Piotoro)
Con đường trải đây lụa không bao giờ dẫn tới vinh quang.
(La Fontaine)
Phải ước mơ nhiều hơn nữa, phải ước mơ tha thiết hơn nữa để biến tương lai thành hiện tại.
(Prisvin)
Ở đâu người ta sống tốt ở đó là quê hương.
(Aristophane)
Chính giáo dục làm cho người này khác biệt người kia.
(Locke)
Bạn hãy ẩn náu trong học tập, bạn sẽ thoát được mọi sự nhàm chán của đời sống.
(A. Moravia)
Trung thực không chỉ là bước đầu tiên đi đến sự cao cả mà bản thân nó đã là sự cao cả.
(Bouvi)
Vui sướng chừng mực khi thành công, đau khổ có chừng mực lúc hoạn nạn!!!!!!!!!!!!
(Acsilot)
Người càng thông minh và càng tốt thì càng nhận thấy nhiều cái tốt ở mọi người. (ôi đúng quá!!!)
(Paxcan)
Giản dị là nét đẹp chủ yếu của vẻ đẹp đạo đức.
(Tolstoi)
Muốn mọi người đối xử với mình thế nào thì hãy đối xử vói mọi người như thế.
(Karl Marx = Các Mác)
Khi công nhận điểm yếu của mình con người trở nên mạnh mẽ.
(Balzac)
Yêu khoa học tức là yêu sự thực, bởi vậy tính trung thực là phẩm chất cơ bản của các nhà bác học
(Phobach)
Trong tài năng, một phần ba là bản tính, một phần ba là trí nhớ, một phần ba là ý chí.
(Dơtxi)

ngothutra

Member
1.Nguoi hoc khong so khong co tai, chi so khong co chi.
2.Ngay mai thuoc ve nhung ai chuan bi san sang tu ngay hom nay.
3.Hoc nhu thuyen boi nguoc nuoc, khong tien se phai lui.

1. không có gì thục sụ kết thúc cho đến khi bạn ngùng cố gắng!
2. một cánh của niềm vui đóng lại, 1 cánh của khác sẽ mở ra nhg thuờng thì chúng ta quá chìm đắm vào cánh của đóng đến múc ko nhìn thấy có cánh của đã đc mở ra cho chúng ta
3. chúng ta ko bít chúng ta đã có nh~ gì cho đến khi chúng ta mất nó nhg chúng ta cũng ko bít chúng ta thiếu gì cho đến khi nó đến.
4. mơ uớc là hạnh phúc, chờ đợi là cuộc đời
5. tình bạn là TY ko cánh
6.đùng bao giờ hết kiên nhẫn, đó là chiếc chìa khóa cuô'i cùng mở đc của

ngothutra

Member
1.May man chi den voi nhung ailam viec cham chi.(Dack ween).
2.Trong bat cu dieu gi nan chi la dieu xau xa nhat.(La Cordaire).Cau nay rat dung.Chung ta hay co len va hay DUNG NAN CHI.

ngothutra

Member
Ay khong can phai co gang tim ra mot cau danh ngon de dong gop dau.Mot luc nao do mot cau danh ngon bat ky se tu den voi ay thoi.Danh ngon la su tham thia ma.Chi can ay tham thia mot dieu gi do thi dieu ay se tro thanh danh ngon cua ban than ay.

teddybear

Member
Danh ngôn của tui chỉ một và một thôi,câu này này :Đời là cái đinh còn mình là cái búa (cái này có gọi là danh ngôn k nhỉ?)

ngothutra

Member
Con danh ngon cua em la:Khong co gi ma con nguoi( hay chung ta ) khong lam duoc.Truoc khi lam viec gi , em deu tu nhu"Minh se lam duoc ma."
Rien n'est impossible.

được rùi khi nào tìm được mình sẽ nói đễ xem cả nhà coi đó có phải là câu danh ngôn ko nhế ....Các câu danh ngôn có thật sự là tuyệt đối ko nhỉ???

ANH KHÔNG NGHĨ ĐẾN NHỮNG DANH HIỆU CÁ NHÂN, NHỮNG CHIẾC CUP VÔ ĐỊCH, NHỮNG CÔ BẠN GÁI XINH ĐẸP... ANH CHỈ NGHĨ ĐẾN ÁNH MẮT CỦA NHỮNG ĐỒNG ĐỘI KHI NHÌN VÀO ANH !!!

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000