Dân Tổng hợp thi khối D, có được ko?

sangdn

Xin chào bà con Chu Văn An!

Là khách, tui xin tự giới thiệu trước. Tui là dân Tổng hợp, nhưng lại trót có thêm đam mê khối D. Tui cũng có chuẩn bị trước tinh thần để nhắm vô cái môn Văn mà theo bà con là rất khó nhằn, đặc biệt là trong các kỳ thi đại học.

Tuy nhiên, chuẩn bị tinh thần thì tất nhiên là chưa đủ. Chả lẽ vào phòng thi lôi cái tinh thần cháy ầm ĩ của mình mà phang vào giấy thi á? :(.

Bởi vậy rất mong bà con cho vài lời khuyên để cháu nhà nó có đường hướng mà tiến bước. Học một mình hơi...trống trải. Với lại, có thêm bạn cùng học nó giông giống kiểu team work, mà nhà cháu thì rất bồ kết team work. (Cháu hiện đã có gần 2 năm làm việc ở cả công ty nhà nước và doanh nghiệp tư nhân).

Nói vòng vo một lúc, chẳng qua là cháu đang cần giúp đỡ về môn Văn :) Vậy thôi. Theo các bậc cao thủ văn chương đang chúi đầu vào đống sách vở (cháu cũng thế thôi) thì:

1. Nhà cháu phải bắt đầu từ đâu?

2. Nếu các bác, các cô, các chú có tài liệu gì hay hay, được hệ thống thì cháu có thể mượn để copy lại chứ ạ? Ý cháu là mọi người có thể bớt chút thời gian để giúp cháu không ấy mà :)
....

Còn rất nhiều câu nữa, nhưng thực ra 2 câu này là quan trọng nhất, rất mong mọi người ghé thăm và giúp đỡ kẻ này.

Thân chào ạ !

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000