Dân chơi Hà Nội ...

rikku

Active Member
đấy là modern hay là sự thiếu văn hóa nhỉ!?
cái duy nhất đáng lưu tâm: to anh lam: ảnh của anh sao load nhanh thế!? :lol:

Nguyễn Lam

Administrator
Staff member
Anh cũng chẳng biết đây là gì, bạn bè anh hay gọi là "dân chơi".
Chắc do ảnh đẹp nên nó mới load nhanh đấy mà :D

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Ôi cái ảnh này mình nhìn thấy ở đâu đó cách đây hơn 1 năm rùi... Ảnh này cũ rồi...

Chẳng hiểu con gái VN bây giờ thế nào nữa, hạ thấp phẩm chất của mình quá, nhìn mà thấy bức xúc :( :angry:

Mình chẳng phản đối kiểu ăn mặc gợi cảm, không băng bó như ngày xưa, nhưng cái gì cũng phải có giới hạn của nó và mình cũng phải có lòng tự trọng trong đấy...

Mà cái này cũng chẳng gọi là "dân chơi" được, đây chỉ là sự đua đòi thiếu thẩm mỹ và văn hóa.
Cụm từ "dân chơi" hình như bây giờ bị biến đổi nghĩa gốc của nó rồi...

Nguyễn Lam

Administrator
Staff member
Cái ảnh này tuy cũ nhưng nó vẫn phản ánh được 1 phần của cuốc sống người VN thời nay.Có những điều mà chẳng ai ngờ tới trong cuộc sống cả.
Ngày xưa với hình ảnh các cô thiếu nữ mặc áo dài đi xe đạp nhìn thật đẹp biết bao.Còn ngày nay có những sự thực mà dường như chẳng bao giờ người ta lại nghĩ tới và chúng được người trong cuộc gọi là "dân chơi",còn người ngoài cuộc thì gọi là "gái đú".Chắc nhiều bạn cứ nghĩ rằng bức ảnh mà mình đưa ra trên là trơ trẽn, nhưng thức tế cuộc sống bây giờ còn khác nhiều so với 1 năm trước đây. Bạn đã bao giờ nhìn thấy các cô gái mặc áo 2 dây, quần ngắn...những chuyện đấy mình cũng thấy bình thường nhưng bạn có bao giờ thấy 1 cô gái cởi áo giữa đám đông chưa....nói đôi khi có vẻ không ai tin, nhưng đó là những sự thực mà tôi đã được biết và chứng kiến !
Những cô gái theo thị trường, theo thời đại, nhưng theo 1 cách quá đà. Bạn nghĩ sao về vấn đề này ???

Nói chung, con gái thì đừng lộ quá. Như vậy , sẽ kém phần hấp dẫn đi rất nhiều.
SEXY là gì? Một cô gái sexy là một cô gái không kín quá mà cũng ko hở quá. Phải tạo được nét hấp dẫn, ko phải bằng khêu gợi :lol:

rikku

Active Member
nghe bà ngoại em kể hồi trước chợ đồng xuân có 1 người bỏ hết quần áo chạy quanh la om xòm.. tội mỗi cái.. người này bị điên.
re: bây h: huhm; thế này là đi ngược với văn hóa vn nhưng trên thế giới thế là quá thường tình. thậm chí là còn bikini ra đường!?

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
@ QTú:
Em ơi, ngay cả đối với bọn Tây, mặc bikini ra đường chúng nó cũng bảo là bị... hâm hấp. Mỗi tội đối chúng nó thì ai làm gì chẳng ảnh hưởng đến chúng nó thì chúng nó cũng mặc kệ thôi, chứ không như ở mình, bàn tán ầm cả lên...

Nhưng mà nhìn chung, càng ngày càng có nhiều người lố lăng hết chỗ nói...

Nguyễn Lam

Administrator
Staff member
Những người bị vấn đề về thần kinh thì chúng ta nói đến làm gì hả em.Ở đây cái đáng quan tâm là những con người thích đi trước thời đại, họ chẳng bao giờ quan tâm đến những người xung quanh.Họ có thể mặc áo 2 dây,quần ngắn, nhưng không nên làm 1 cái gì quá ...
Hồi trước HN cũng có mấy vụ xé quần áo cũng vì ăn mặc quá mức nên tạo cơ hội cho 1 số kẻ xấu "được đà ra tay"

GiangNguyen

Member
Không hiểu em này đang mặc thể loại gì vậy ? Nhiều khi bây giờ mấy cô nàng ở VN thấy bọn Tây mặc gì là bắt chước mặc theo mà k nghĩ đến việc nó có hợp với mình k , có hợp với hoàn cảnh xung quanh ko => chạy theo mốt 1 cách mù quáng => lố lăng !!

Nguyễn Lam

Administrator
Staff member
Thế nên người dân HN mới gọi đó là "dân chơi" Giang ạ."Dân chơi" HN bây giờ thích cưỡi DYLAN (người ta hay gọi là ...),@ .... Ngày xưa đã thế rồi, ngày nay lại càng rộ hơn xưa.

PSơn_D2

Member
Các chú thích anh post vài cái, đảm bảo chơi hơn nhiều lần, không kiếm được trên báo đâu.

link này con gái không nên vào, mod không nên xóa:

Ở Hà Nội, đích xác là ở Quận Hoàn Kiếm - © by Thug4Lif3/vnbiocoderz

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000